ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จับตามองตัวเต็ง Weight Pull in ThaiLand dog show 30 June 2012.
  • Iron อาร์ท KK ต่ำกว่า 25 ก.ก. อย่าลืมนะจ๊ะไซด์เล็ก...แต่หนึบๆๆ
  • คีย์ล่า vs. จูเนียร์ก็น่าสนนะครับ... :020:
  • พี่ยุทธ กินนำแหน่เด้ออ้าย เบียร์เชลยอ่ะครับ 5555

พี่เล็ก สงสัยงานนี้ไอร่อนปล่อยให้น้องๆได้โชว์ลีลากันเต็มที่
  • ต่อได้งัย นน. เท่ากัน ไม่ไหวอาร์ม

ส่วนเรื่องกิน 1ลัง กินคนเดียวไม่หมดแน่ ต้องให้น้องๆ ช่วยล่ะ :-D

• ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ระวังตะขาบกัดขาบาเล่ห์เด้อพี่ ด้วยความเป็นห่วงครับ อิอิ
  • ยังๆๆๆมีอีกคู่นึงครับ น่าสนใจมาก
    โปลิศ Vs ทองพูล
    คู่นี้เหย้าแหย่กันเรื่อย พี่อาทิตย์ พี่วีระ ต้องมีซักสองลังหละ เป็นอย่างต่ำ ฮ่าๆๆ

ด้วยความเคารพ
  • อาร์ม นี่เป็น ตาอยู่ นี่หว่า หลอกให้พวกพี่เลี้ยงเบียร์ ก็ว่ามาเลย :-))
  • ระวัง!! อาร์มหลอกกินเบียร์ "บักเซียงเมี่ยง" ภาษากลาง "ศรีธนญไชย" 555+++
  • "บักเซี่ยงเมี่ยงค่ำพญา" เล็กเล่นแรงอ่ะ... 555
  • ภาษาท้องถิ่นบ้านเฮาวันละคำ "บักเซียงเมี่ยง" แปลว่า ผู้มีความฉลาดแกมโกง 555+++
  • โฮ่ พี่ยุทธ หมาเจ็บครับพี่ ไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่าครับ
  • หมาเจ็บ ถอนตัวเลยน้อง ทรมาร สัตว์ ...55

มุกโบราณ........
  • พี่ยุทธ พี่ทำเป็นหลักเป็นแหล่ง เงินเดือนเป็นหมื่นๆๆๆๆ ผมก็ยังไม่มีงานทำเลย
    เลี้ยงน้องคนเดียวไม่ได้เลยหรา ฮ่าๆๆๆๆๆ ผมว่าพี่มีแต่ได้กินแน่นอน ให้ผมกินนำเด้อ

พี่เล็กๆๆ 555555555555++ บักเซียงเมี่ยง พี่คิดได้ไงอ่ะ ผมหัวเราะบักคัก สุดยอดๆๆ

พี่วีระครับ หมาผมก็ป่วยอ่ะ แต่ไม่ถอนตัวครับ(จะไปดู โปลิศ Vs ทองพูล) ใครแพ้หมาป่วย อายเด้อ

ด้วยความเคารพ
  • แวะมาถามวันนี้ราคาหุ้นเป็นอย่างไรกันบ้าง

ยักษ์ ประทะ บรูตัส 500 รู้แค่นี้ คู่อื่นๆมีอีกไหม เอามาลงให้ได้ลุ้นหน่อยครับ จะได้สรุปทำโพ๊ยเอาไว้โปรโมทครับ
  • เอาเว้ย...เดอะ ต่อให้ 800 โล ใครรับมั้ง ว่ามาเลยคร้าบ555555
  • จูเนียร์ สนไหม 800. เดอะดุ๊ก ...

ถ้าเอาจะอยู่จูเนียร์ด้วย 55
  • สำหรับรุ่นยักษ์ชนยักษ์

เดอะดุ๊ก VS ยักษ์
    ยักษ์ VS บรูตัส
    บรูตัส VS เดอะดุ๊ก

มีใครอีกไหม
  • Max Weight ตํานานยักษ์ รักสามเส้า...555
  • มีสาส์นจากเฮียใหญ่จะยู้ฮูคู่บิ๊กแมทช์ บูลตัส vs เดอะยักษ์ พี่เอ็กซ์จะจุ๊กกรูมั้ย เฮียใหญ่แกจ้องจะแจก... ราคาเปิดซองประมูลหน้างานคร๊าบบบบ
  • ขอแถม ประกบคู่แบบขำๆ ระหว่าง จิมมี่ หมาแก่อันตราย กับกระทิงโทน เบิร์ก

ตากีล่าร์ 1 หนึ่งขวด เอาไว้รับแขก แต่จะหาเจ้าภาพ อิอิ
  • ยักษ์เจอของแข็งแล้วเอ็กซ์ เจ้าพ่อวงการหมาแดงออกโรงเองแล้วที่นี้... :013:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC05784.JPG 130K
  • เริ่มเข้มข้น สนุกเร้าใจแล้วซิ ค่าน้ำมัน ฟรี หรือแพง วันที่ 30 มีคำตอบ ฮ่าๆๆ
  • เบิร์กกระทิงน้อย vs. จิมมี่หมาแก่อันตราย

ตลกแล้วพี่ Mark!!! ผมเพิ่งจําเจ้าตัวนี้ได้ มันเป็นหมาเชื่อฟังคำสั่งตัวเก่ง
    ของลุงอู้ดปรมาจารย์ D-1 ศูนย์ฝึกสุนัขระดับถ้วยพระราชทานนี่นา หาว่าเป็น
    บูลลี่พี่ปอน์ดชลบุรีคูลแคมป์ สั่งให้น้องตี้ยังเติร์กมาช่วยเป็นผู้เรียก แบบนี้ไม่แฟร์...:016:

image
    ไฟล์แนบ
    Pitbull show 2011 1of4 2554-02-20 20.45.27.dvr-ms_snapshot_00.38.45_[2012.06.20_14.34.17].jpg 131K
  • ไม่เป็นไรครับท่านเต็ก ไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร พี่ก็ไม่ซีเรียส
    แค่อยากสร้างจุดสนใจให้งานว่ามีมวยประกบกันหลายคู่ อยากให้คนมางานได้ลุ้นกันสนุกๆ
    และพี่เห็นว่าหมาบูลลี่ มีลงแข่งน้อยก็เลยให้ตี้ไปเอามันมาฝึกลงแข่งลากเล่นๆ จะได้เป็นเพื่อนเบิร์ก
    และอยากให้ตี้ได้มีส่วนร่วมในงานด้วย น้องตี๊อยากลองลงสนามบ้าง แต่ไม่มีหมาให้เล่น
    ตัวนี้มันเป็นลูกทาม่า บูลลี่ตัวดังของคุณปอนด์ ชลบุรีจริงๆครับ พี่ไม่ได้ท้าเพราะอยากกินหมูหรอกครับ
    ส่วนเรื่องตากีล่าร์ ก็แค่สร้างจุดตื่นเต้น ตั้งใจจะเตรียมไว้ต้อนรับประธานหนุ่มอยุ่แล้วครับ
  • อีกอย่าง เรื่องเดิมพัน ไม่ได้ซีเรียสเลย ปกติก็ไม่ชอบอยู่แล้ว

พี่เพียงอยากให้น้องเน๊ตได้สนุกในการเชียร์เจ้ายักษ์ ก็เลยเอาบรูตัส ประกบไปเล่นๆ 500 บาท
    เนื่องจากเห็นมีกองเชียร์เยอะ ก็คิดว่าน่าจะเก่งจริงๆ พี่ไม่ได้มีเจตนาจะกินเงินเขาหรอกครับ
    ถ้าชนะได้เงินเดิมพันห้าร้อย แต่ มันทำลายมิตรภาพ คำนวนอย่างไรก็ไม่คุ้มครับ

งานนี้พี่อยากให้บรรยากาศมันตื่นเต้นเร้าใจเฉยๆ พี่ลงทุนไปกับงานนี้หลักแสนครับ :-D
  • พี่เห็นเจ้าเบิร์ก อยุ่ในความสนใจของผู้คน ก็เลยคิดจะใช้เบิร์กช่วยดึงคนดู เพราะเบิร์กก็มีแฟนคลับอยู่พอสมควร ไม่ได้อยากกินเดิมพันเต็กเลยแม้แต่น้อยครับแค่ตากีล่าร์ขวดเดียวพี่ว่าราคามันคงไม่กี่บาท และงานนี้พี่เตรียมเบียร์ไว้ 10 ลัง ไว้เตรียมต้อนรับเพื่อนๆที่แวะมาที่บู๊ตเอฟวัน อยู่แล้ว อยากให้คนมางานได้สนุกเกิดความประทับใจ หากจะมาหากินเดิมพันเล็กๆน้อยๆมันจะได้อะไรขึ้นมา

และอีกอย่างจิมมี่มันหมาโชว์ความแสนรู้ แต่ไม่ใช่หมาลากน้ำหนักครับ

ต้องขออภัยจริงๆ ที่ทำให้เกิดความเข้าใจผิดครับ :001:
  • ผมยังไม่ได้ปฏิเสธนะครับพี่ Mark แค่เรียกคะแนนความเห็นใจจากคนดูเฉยๆ
    ชนะมาจะได้ดูยิ่งใหญ่ขึ้น 555 ใจจริงงานนี้กะไปล่าหมาแดงสัก 10-20 ตัว
    แต่ถ้ามีบูลลี่ยิ่งเก่ง ประสบการ์ณเยอะ ยิ่งท้าทายมาขวางหน้า ผมอย่างชอบเลย
    "To be the Best, must beat the Best" แต่งานนี้ขอเตือน ระวังโดนเขา
    กระทิงดุนครเชียงใหม่ขวิดเอา จิมมี่หมาบูลลี่ 6 ขวบกระดูกสันหลังจะหักเอาได้
    ด้วยความหวังดี ตกลงตากีล่าหนึ่งขวดนั้น เอาเป็น Silver หรือ Gold ดีครับ...? :015:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC08458 (2).JPG 111K
  • ชอบดื่มแบบไหนจัดมาเลยครับ เตรียมบิลมาเก็บเงินพี่ด้วย พี่เชื่อว่าหมามันสู้เต็มที่แต่พี่ไม่มั่นใจไอ้ตี้ครับ :p
  • สวัสดีทุกท่าน วันนี้เห็นพี่น้อง สายลาก ครึกคัก เป็นพิเศษ

ผมชื่นชม ใจของสิงห์นักลากทุกท่านที่มีความอดทน เป็นพิเศษ

ในการฝึกหมาลาก ต้องทุ่มทั้งกาย และ ใจ

อีกไม่นานคงได้ พิสูจน์ ความสามารถอันแท้จริง

ได้ที่สนาม เร็วๆนี้ รางวัลแห่งชัยชนะ จะเป็นของเท่าทุกคน

จิตใจนั้นย่อมเหนือกว่าเสมอ สิงห์นักลากทุกคน นั้นกายดั่งเหล็ก ใจดั่งเพชร

เร็วๆนี้ เราจะได้เห็นกัน

• งั้นผมจัดตากีล่าอย่างดีไปเลยดีกว่า อีสานทีมจะได้รับความประทับใจในงานนี้ 2 ขวดเมาปลิ้นชัวร์...555
  • งานนี้ ตัวไหนที่ว่าเด็ด ตัวไหนที่ว่าลุย ขอยลโฉม ชมหน้าหน่อยซิ

ระดับ ความสามารถ พิกัด ขนาดไหน ใครเป็น ใคร

ตัวไหน เจอกะใคร

งานนี้ ใครต่อ ใครรอง อยากรู้

• เต็ก เอาเผื่อ รามาสามด้วยเน่อ

• ได้เลยครับเฮียใหญ่... :015:

หมดยุคเจ้าเบิร์กเมื่อไหร่ คงต้องสอยลูกหมาแดงพระราม 3 มาเลี้ยงสักตัว
    อากาศเมืองไทยมันร้อนอบอ้าวมาก ไม่รู้จะมีสนามที่สองมั้ย ฟิตซ้อมบูลลี่หนักๆ
    1 ชั่วโมง ดันหอบอีกชั่วโมงครึ่ง กลัวฮีทสโตรกมา ช็อคเอาดื้อๆ จบสิ้นกันครับ...555
  • รุ่น 40 กก. UP ช่วยเปิดราคาให้หน่อยครับ

• ยากเอา Iron KK ไปด้วยนะพี่Jergens แต่ Iron เป็นตำนานไปแล้ว

• น้องเอกซ์ถ้ามั่นใจเปิดราคามาเร้ยยยย เฮียใหญ่ตังเยอะ อย่าห่วง อิอิ
  • สวัสดีครับเฮียใหญ่ ฝากเฮียใหญ่ ครับ ผมขอแจมไอ้ยักษ์ 3,000 บาท ครับ

เหลือเพียง 3 ขา ก็จะแทงครับ ขอบอกว่า ตอนนี้ขาหลังซ้ายไอ้ยักษ์เจ็บจริงๆครับ ไม่มีมุกครับ ( ฝ่าเท้าเป็นแผลโดนหินตำเอาครับ ) แต่ก็กำลังปฐมพยาบาลอยู่ครับพยายามจะให้หายภายใน 3 วันนี้ครับ

ขอบคุณเฮียใหญ่ที่ให้ความกรุณาล่วงหน้าครับ :043: 8-> imageimage
    ไฟล์แนบ
    1313IMG_6376.jpg 84K
    1313IMG_6291.jpg 99K
  • ขอช่วยพี่หนุ่ม 1000 คับ
  • อ้อ..........พี่มาร์ค ครับ หมาต้องเจอกับหมาแก่ครับ ( ต้องขอบคุณครับที่เตรียมใว้รอบูลลี่สายชลบุรีครับ )

ขอประกบอีกหน่อยครับ ระหว่าง ไวแอท เอิร์บ 7 ปี VS จิมมี่ 6 ปี น่าจะมันส์ดีนะครับ

ราคาเบาๆ ก็ ตากีล่า 1 ขวด ครับ ดีมั้ยครับ ขอฝากใว้เพื่อพิจารณาด้วยครับ ขอบคุณครับ ;-) image
    ไฟล์แนบ
    ภาพ506.jpg 106K
  • อ้าวน้องอาท มาไงเนี้ย พรุ่งนี้โทรหาพี่ด่วนเลยนะน้องมีเรื่องจะคุยนิดส์............ :-D
  • และขอฝากทั่นยุทธอีก 1 คู่ครับ บิ๊กกลั๊ป VS บาร์เล่ย์ จัดไปครับ เบียร์สิงห์ 2 ลังครับ แต่บาร์เล่ย์ต่อให้ 200 กก.นะครับ image
    ไฟล์แนบ
    13131313IMG_7376.jpg 101K
  • เหอะๆๆๆ เอาเบียร์ไปเลย ดีกว่าพี่ :-)) รุ่นเดียวกัน ต่อก็บ้าล่ะ ไม่ไหวครับ

ว่าแต่ ยักษ์ vs จูเนียร์ ต่อ300 kg ดีกว่า/ จูเนียร์ นน น้อยกว่าเยอะ

john_pitbullnt 1:44PM Permalink เอาเว้ย...เดอะ ต่อให้ 800 โล ใครรับมั้ง ว่ามาเลยคร้าบ555555

เอาจริงเหรอพี่
  • คืนเดียวตลาดหุ้นขึ้นกระฉูด ได้เลยครับประธานหนุ่ม ตากีล่าร์ หนึ่งขวดครับ
  • เดี๋ยววันนี้ไปซื้อตากีล่าร์ เตรียมไว้สองขวด เอาโฮเซ่ โคยโว่ โกลด์ก็แล้วกันครับ
    1 ขวด สำหรับเบิร์ก 1 ขวดสำหรับไวแอท 500 สำหรับน้องเนท ไม่ทันไรผมมีจับไปสามคู่แล้วนะ 555
  • ก่อนอื่น ขอออกตัวถึงเหตุผลในการประกบคู่ เจตนาต้องการเร้าบรรยากาศให้ตื่นเต้นเร้าใจเท่านั้นนะครับ

บรูตัส ลากที่เชียงใหม่ทำได้ 1,800 ยักษที่เดอะมอลล์ ทำได้ 2,200 ถ้าผิดช่วยติงด้วยนะครับ
    ยักษ์เป็นขวัญใจทางอีสาน ที่ให้เกียรติส่งสุนัขมาสนับสนุนงานนี้ ดีกรีแมกเวทงานเดอะมอลล์ ส่วนบรูตัสเป็นหมาของทีมยังเติรก เจ้าภาพ ดีกรีแมกเวทงานเชียงใหม่ ก็เลยอยากสร้างแม่เหล็ก เป็นไฮไลท์ สำหรับดึงดูดความสนใจให้คนดู ให้อยู่ชมจนนาทีสุดท้าย ใจอยากได้เดอะดุ๊กขวัญใจชาวลานนาด้วยแต่ข่าวมาสนามนี้ไม่ฟิต เล็บหลุด เลยไม่ได้เน้น ซึ่งผมจะใช้แม่เหล็กสามตัวนี้เป็นธีมในการโปรโมท ออกสื่อร่วมกับทางเมืองทอง จึงอยากเรียนมาเพื่อทำความเข้าใจครับ

ผมไปดีวันทุกเสาร์ แต่ไม่ได้เห็นการฝึกซ้อมของบรูตัสเลย ความมั่นใจก็มีระดับหนึ่งด้วยดีกรีแมกเวทสนามเชียงใหม่ เพราะส่วนมากจะพากรามล๊อคไปออกกำลังกายที่สนามหญ้าแต่รางลากอยู่ด้านใน. ส่วนจิมมี่ ตัวนี้ เป็นหมาแก่ ตั้งใจเอามาลงสร้างความคึกคัก เพื่อเป็นแบบอย่างให้คนนำหมาที่ตนเองมี จะสายไหนก็ช่าง อายุเท่าไรก็ช่าง มาฝึกลงแข่งสนุกๆเท่านั้น เป้าหมายส่งเสริมสุขภาพทั้งเจ้าของและสุนัข แต่ ให้ตายเหอะมันลากเป็นอย่างไรก็ยังไม่รู้เลยจริง แฮนด์เล่อร์ก็มือใหม่ป้ายแดง ลงสนามแล้วจะสั่นจนทำฟาวล์หรือเปล่าก็ไม่รู้ ดังนั้นใครอย่าคิดจะเล่นเดิมพันเพราะตามผมนะครับ เตือนไว้ก่อน ^:)^
  • สวัสดีทุกๆท่าน ผมเห็นสถิติ ที่มาเฟียลงมา

เฮ้ย ขนาดนั้นเลยหรือ ความจริงเจ้ายักษ์น่าจะเป็นต่อนะ จัดหน่อย ........

ทำบุญร่วมกัน ผมเห็นสถิติ เจ้ายักษ์ แล้ว เริ่มกลัวแล้ว เอาไงดี

เมือ่ สอง แม็กเวท มาเจอกัน ความคิด สถิติน้ำหนักที่ต่างกัน

วันนี้ทั้งสอง ตัว มายืนบน สนามพรม แล้วยังไงก็ต้องสู้

สันหลังหวาบขึ้นมาแล้ว

ไฟล์แนบ
    375237_103952899724497_103487216437732_16965_2129956966_n.jpg 68K
  • รุ่น 25-30 ไม่ได้ขู่น่ะ แต่กล้ามขาหลัง ใหญ่กว่าเดิมเยอะ :)

รูปนี้เมื่อปีที่แล้ว image
    ไฟล์แนบ
    B L.jpg 96K
  • โฮ่พี่ยุส ครับเอารูปมาข่มกันชัด ๆๆ แค่เป็นเท่าเดิมก็กินยากแล้วววววว
    เดิมแอบชื่นชอบบาร์เล่ อยู่แต่นานแล้ว แต่เพื่อเอามันส์เลยแทงตรงข้ามเฉยๆ
    อาร์มครับ บักเซียงเมื่ยงอีหลี่บ่ 555 ถ้าไม่มีใครให้กิน มากินกับผมก็ได้ครับ ยังไงก็บ้านเดียวกานคือเก่า

รางวัล แม็กเวท ปีสนามนี้ร้อนจริงๆ
    บางทีอาจจะไม่ใช่ ยักษ์กับ บูลตัส ก็ได้นะครับ อิอิ
    :029: :042:
  • ไวแอท เอิร์บ เป็นเพื่อนกันกับ ด็อก ฮอลิเดย์ ในทูมสโตน ครับ ใครๆก็รู้สรรพคุณของ " นายอำเภอ " ท่านนี้ดี

ในนัยหนึ่งของความหมายการเล่น " กีฬาสุนัขลากน้ำหนัก " เฉกเช่นกันครับ ผมอยากให้ความหมายใว้ตรงนี้

ซักหน่อยว่า " แค่เราได้เล่นได้ร่วมเสพสมอย่างเป็นสุขกับเพื่อนแท้สี่ขาคู่กายของเราก็พอแล้ว " ครับ

อย่างอื่นๆให้เป็นผลพลอยได้ ( ของแถม ) ครับ อย่าไปซีเรียสอย่างที่พี่มาร์คว่ามาถูกต้องครับ

ฉะนั้นหมาของเรา เราเลี้ยงเองเราก็จงเลือกเอาเองครับว่าจะเสพสุขให้ได้อย่างไรจึงจะ " ดีพอที่จะพอดี " ครับ

ขอฝากเล็กๆน้อย จากคนที่จับสายจูงและแบกน้ำหนักให้หมาลากเล่นๆ ครับ

ด้วยความเคารพ ;-) image
    ไฟล์แนบ
    images[9].jpg 23K
  • รับทราบครับทั่นยุทธ งั้น ยักษ์ ต่อให้ 250 กก. จูเนียร์ ว่าไงครับ

ถ้าตกลง เอาเป็น เบียร์สิงห์ 2 ลัง ครับ ( กินด้วยกัน ) :-D