ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บูลลี่กัดเด็กอ่อนไหม?
  • ผมเพิ่งชื้อบูลลี่มาพี่ ตัวเล็กน่ารัก ตอนนี้วางแผนว่าจะมีลูก มันจะมีปัญหากับเด็กน้อยๆไหมครับ

ขอบคุณครับพี่ๆ
  • มันตอบไม่ได้หรอกครับ ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดู
    ถามว่าหมาพันธ์ไหนกัดเด็กอ่อน ผมว่ามันกัดได้ทุกพันธ์ุแหละครับ ไม่ว่า พุดเดิล ชิสุ ร็อทฯ พิตบูล บูลลี่
    ถามว่าหมาพันธุ์ไหนไม่กัดเด็ก ก็ตอบไก้เหมือนเดิมแหละครับ ว่าทุกพันธ์ุ
    ส่วนตัว ตอนนี้ผมเพิ่งมีลูกสาวได้สามเดือน ผมเลี้ยงพิตบูลตัวโตสองขวบไว้สองตัว กับตัวเล็กอีกตัว
    ไม่มีปฏิกิริยาก้าวร้าวใดๆ เพราะฉะนั้นไม่มีใครตอบได้หรอกครับ
  • ถ้าฝึกให้รู้จักลำดับชั้นในครอบครัวคงไม่เป็นปัญหาครับ คือให้มันรู้ว่ามันอยู่ลำดับล่างสุดนะท่าน
  • เน้นปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ
  • ผมว่าอย่าลองดีกั่ว
  • ไม่มีใครตอบได้ กัดหรือไม่กัด มันอยุ่ที่การเลี้ยงดูจริงๆครับ
    เราเลี้ยงหมา เราต้องรู้นิสัยหมาตัวเอง
  • คิดว่ากัดไว้ก่อนก็ดีนะ จะได้ระวัง เคยมีข่าวลาบาดอร์กัดเด็กตาย
  • ขอบพระคุณพี่ๆมากครับ เดียวจะเอาลูกหมาน้อยมาอวดจ้า
  • ถ้าไม่อยากให้กัดก็ง่ายๆ ครับ "หมาอยู่ที่ของหมา เด็กอยู่ท่ีของเด็ก" รับรองไม่มีปัญหา อย่าให้เหมือนบางคนที่พอมีเด็ก ก็จะทิ้งหมาเป็นอันใช้ได้ครับ :o034:
  • เป็นนายมันให้ได้(ควบคุมให้อยู่)แล้วถ่ายทอด ทำเหมือนพี่มาร์คถ่ายทอดกามล๊อคกับแรมโบคับ ลองเข้าเพจเฟซบุ๊คpitbullzoneเลื่อนดูปี2013คับ ที่สำคัญคือควรมีคนอยู่ด้วยอย่าให้อยู่ตามลำพังคับ B-)
  • พี่มาร์คถ่ายทอดกามล๊อคกับแรมโบ หาไม่เจอครับบพี่ T_T