ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชีวิต...แลกด้วยชีวิต RIP กาเดียนร์
  • เรื่องราวขอความกล้าหาญของหมาพิทบูล ที่ชื่อ Guardian
    ขอเกริ่นก่อนนะครับ กาเดียน ผมได้รับมาเลี้ยง เมือ สองปีที่แล้ว จากพี่ ตู่ ขอนแก่น เป็นลูก ท๊อปกัน * มดแดง ตั่งใจจะเอามาทำหมาลาก ตอนนั้น ผมเรียน ปี 4 กำลังจะขึ้นปี 5 สถาบันการพละศึกษา คิดว่าตัวเองพร้อม เวลามีให้ ไปไหน ไปด้วยกันตลอด จนขึ้นปี 5ผม ฝึกสอนเริ่มห่าง เวลาไม่มีทำแผนการสอนซ้อมกีฬา แต่ก็ยังอยู่กับผมตลอดกะว่าปลายปีนี้จะส่งลงแข่งสนามขอนแก่น จนกระทั่งผมจบ เมื่อเมษาที่ผ่านมาด้วยปัญหาเรื่องการเงินครอบครัว ทำให้ผมต้องหางานทำทันทีที่จบ ผมได้งาน พนักงานโรงแรม 5 ดาว ที่พัทยา พฤษภาคม ย้ายตัวเองมาพัทยา หอที่เคยเลี้ยงหมาได้ ก็เลี้ยงไม่ได้ จำใจต้องเอากาเดี้ยนไปอยู่ที่บ้านให้แม่ดูแล คิดตลอดว่าถ้ามีหอที่เลี้ยงหมาได้ จะเอามาอยู่ด้วย สิ้นเดือนกะว่าจะกลับไปเอามาอยู่ด้วยจนกระทั่ง
    วันนี้แม่ส่งข้อความาบอกว่า กาเดียน โดนงูกัด ซึ่งเป็นงูเห่า อย่างว่าครับ บ้านผมไม่มีรถ ที่จะพาไปส่งโรงบาล (แม่ขี่มอไซด์ กาเดี้ยนหนัก 33โล )ก็คงไม่ไหว โดนกัดประมาณ สี่โมงเย็น ผมรู้เรื่อง หกโมงครึ่ง แม่บอกแม่ล่ามไว้หน้าบ้าน (ปกติบ้านผมงูไม่ค่อยมี) ได้ยินเสียงเห่า พอเดินไปดูงูอยู่ในปากกาเดี้ยนแล้ว งูตาย หลังจากนั่นแม่ดูแผลโดนกัดที่หน้า หลายรอย แล้วแกคงตัดสินใจอะไรไม่ถูก โทรหาผมก็ไม่ได้รับสายเพราะผมยังไม่เลิกงาน 19.50 กาเดี้ยนได้จากผมไป ตอนนี้ ผมนั่งพิมไปพร้อมหยดน้ำตา
    ผมไม่รู้นะ ถ้าแม่ไม่ล่ามกาเดี้ยนไว้หน้าประตูเข้าบ้าน แล้วงูเห่าตัวนั้นเข้าไปในบ้าน แล้วเกิดไปกัดแม่ผมจะเป็นไง...ความกล้าหาญของหมาพิทบูลมันไม่รู้หรอกสู้กับอะไร ...เซพ1ชีวิตแต่ต้องเสีย 1 ชีวิต
    ปล. ขอบคุณทุกท่านที่อ่าน
    บ้านใครที่งูเข้าบ่อยๆ แนะนำหากำมะถันโรยรอบรั่วบ้านครับ คนสวนโรงแรมบอกมา
    คนที่ไม่พร้อมจริงๆ อย่าผึ้งเลี้ยงเลยครับ หมาพันธุ์นี้ อย่างพี่มาร์คบอกไว้ พิทบูลไม่ใช่แค่หมา แต่พิทบูลคือพิทบูล
    RIP Guardian
    image
    ไฟล์แนบ
    C360_2014-04-27-08-20-08-970.jpg 111K
  • เสียใจด้วยครับ :039:
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยค่ะ
  • เสียใจด้วยครับ.. :039:
  • เสียใจด้วยนะครับ :039:
  • เสียใจด้วยคับ
  • เสียใจด้วย ครับผม :039:
  • เสียใจด้วยนะครับ :039:
  • เสียใจด้วยนะครับ สูสุขคตินะครับ
  • เสียใจด้วยครับ :022:
  • เสียใจด้วยครับ