ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องเล็กๆแต่อยากรู้คับ
  • หมาที่ตัดหูแล้วถ้าเราให้เล่นน้ำทะเลน้ำจะเข้าหูง่ายมั้ยคับ
    อยากฝึกให้เค้าชอบเล่น
  • เห็น เจ้า ไทเกอร์ ของพี่มาร์ค ก็เล่นนี้ครับ นํ้าคงเข้าหูได้ แต่มันก็คงสลัดออกได้ แต่จะให้ แน่ใจ ใช้ผ้าช่วยเช็ดอีกที จะดีกว่า เด้อ ผมออกความเห็นเฉยๆ เลี้ยงมา 6 ตัวไม่เคยตัดหูเล้ยย 555+
  • ส่วนใหญ่จะให้หมอตัดเอาโคนหูออกไห้ ทำให้มีสิทธิ์น้ำเข้าไปในหูได้ครับ

หมอ พิทบูล
  • อ้อ อย่างนี้นี่เอง
  • แล้วถ้าเราจะให้เค้าเล่นต้องทำไงคับหมอ
  • คงต้องใช้สำลีอุดรูก่อนครับ ถสำลีเปียกก็ต้องเปลี่ยนใหม่ ส่วน ear plug ของคน ไม่แน่ใจว่าอุดแล้วสุนัขจะรำคาญสบัดหายง่ายหรือเปล่า ส่วนสำลีสุนัขสบัดไม่หลุดครับ

หมอ พิทบูล