ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะเป็นไรมั้ยครับ
  • หมาผมตัวผู้อายุ 1ขวบ ตัวเมีย อายุ 1.5ปี มันไปผสมกัน จะมีผลไรมั้ยครับ

ขอคำชี้แนะด้วยครับ เคยอ่านพี่ๆในเวบบอกว่าตัวผู้ ผสมได้ 1.5ปี ตัวเมีย 2 ปี

รบกวนด้วยครับ
  • ไม่ทราบแน่ชัดนะครับ แต่ว่า ผมกะจะ ผสม ลูกสาวผมตอนฮีทที่ 3 ไม่รู้จะอายุเท่าไหร่
  • ไม่มีผลอะไรครับ

หมอ พิทบูล
  • แล้ว อายุเท่าไหร่ จะเริ่มต้นดีครับ อาหมอ
  • ตัวผู้ 1 ปีครึ่ง-2ปี
    ส่วนตัวเมีย ฮีตที่สอง ครับก็ประมาณ 8 เดือน - 1 ปี

ถ้าผสมเร็ว ก็ไม่เป็นไรครับ อาจจะต้องให้การดูแลแม่สาวใกล้ชิดหน่อย ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของอาหารการกิน หรือการคลอด เพราะแม่สาวท้องแรกมักจะมีปัญหาเกี่ยวกับการคลอดครับ

ส่วนลูกที่เกิดจากแม่สาว ก็ไม่แตกต่างจากแม่สุนัขที่เคยให้ลูกหลายคลอกครับ

หมอ พิทบูล
  • ถ้ามีลูกลงรูปให้ดูด้วยน่ะ