ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอลบกวนหน่อยครับ
  • เรื่องที่พี่บอกเรื่องยาแก้ผิวหนัง ที่เอากำมะถันผสมกับขมิ้นและนำมะพร้าว ใช้ได้ผลจริงหรือเปล่าครับ ผมจะทำแล้วครับ
  • กลัวมีผลข้างเคียงครับ
  • หาหมอดีกว่าครับ หมาผมก็เคยเป็นตอนแรกกะรักษาเองนึกว่าเป็นขี้เลื้อนแห้ง
    แต่พอไปหาหมอหมอบอกว่าไม่ใช้ขี้เลื้อน เป็นกลุ่มเชื้อราแบคทรีเรีย
    ให้ยาทาฆ่าเชื้อ และแชมพูอาบน้ำฆ่าเชื้อ
    ผมถามว่า : ไม่มียากินหรือยาฉีดให้หายไวๆเหลอครับ
    หมอตอบว่า : ลองดูก่อนถ้าไม่หาค่อยให้ยากิน หรือยังไม่ดีขึ้นค่อยฉีดรักษาตามอาการ
    เพราะยาพวกนี้ให้มากไม่ดีมันไปสะสมที่ตับ แก่ไปจะแย่
    โรคผิวหนังของสุนัขเกิดด้จากหลายสาเหตุ ผมแนะนำให้ไปปรึกษาสัตวแพทดีกว่าครับ
  • ขอบคุณคับ
  • ผมทำแล้วได้ผล ไม่ต้องใส่ขมิ้น ไปหาหมอทั้งกินทั้งฉีดซักพักก็เป็นอีก
  • กำมะถัน น้ำมันมะพร้าว ยาเส้น ก็ใช้ได้ดีครับ