ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• มีวีธีที่ดูลุกสุนัขไหมครับ....มีเพือนไปซื้อมาที่สวนจัตุจัก....ตอนซื้อก็ดีเเล้วกลับมาน้านเเล้วไม่สบายไม่กี่วันก็ตาย.......เลยอยากรู้วีธีดูครับ
  • มีครับ ดูซื้อที่อื่นดีกว่าครับ
  • ยังมีคนซื้อหมาที่สวนอยู่อีกหรอ ถ้าศึกษาก่อนซื้อจะรู้ว่าหมาที่สวนส่วนมากมันอยู่อย่างแออัด เป็นแหล่งรวมเชื้อโรคเลย แค่จับอาบน้ำบังหน้าให้ดูสะอาด ศึกษาทั้งสายพันธุ์ ความเหมาะสมกับผู้เลี้ยง และสถานที่เลี้ยงก่อนแล้วค่อยหาหมามาเลี้ยง
  • ซื้อในเว็บนี้ละครับแจ่มสุด ขายหมาอันไหนที่น้าผีไม่แซวเป็นซื้อได้หมด
  • วิธีของผม
    - ผมไม่ซื้อหมาตามตลาดนัด เช่น จตุจักร อตก. สนามหลวงสอง หายยา(เชียงใหม่)
    เพราะมันเป็นศูนย์รวมเชื้อโรคจากอีกตัวไปอีกตัวและโรคหลายชนิดจะนัดทานข้าวกันที่นั่น
    ตอนเราซื้อมันดูไม่ออกหลอกครับว่าตัวใหนเป็นงัย อาการมันก็ดีทุกตัวหน้ารักเหมือนกันหมด(เพราะเป็ฯลูกหมา)
    ซื้อกลับมาแล้ว 80-90% กลับมาป่วยแน่นอนจากประสพการณ์(โดนมาแล้ว) อยู่ว่ามากน้อย
    ถ้าโชคดีรอดตายก็โตมาต้องลุ้นอีกที่ว่าจะสวยตรงตามสายพันธุ์หรือเปล่า เพราะส่วนใหญ่ไม่เห็นหน้า พ่อ-แม่พันธุ์
    หิ้วแต่ลูกมาขาย เต็มที่ก็มีรูป พ่อ-แม่ ด้วย(ใช้พ่อแม่จิงๆปะก็ไม่รู้) ผมยังเคยเห็นรูปของ "ไทเกอร์" เลยครับ
    - วิธีซื้อของผมที่ใหนก็ได้ครับ คนรู้จัก, อินเตอร์เนต, ฟาร์ม ได้ทั้งนั้นครับ ขอให้เห็นพ่อเห็นแม่พันธุ์เป็นใช้ได้
    ตามสุภาษิต "ดูวัวใหดูหาง ดูนางให้ดูแม่" หมาครับโตมายังงัยมันก็ต้องเหมือนพ่อเหมือนแม่แน่นอน
    พ่อสวยลูกก็ต้องสวยแน่นอนครับ แล้วอีกอย่างซื้อตามสถานที่ๆผมบอก ไม่มีของแถมกลับมาให้ปวดหัวแน่นอน
    เต็มที่ก็โรคผิวหนังนิดๆหน่อยๆติดมากับแม่สุนัข แต่ของอย่างนี้เราดูได้ครับ ถ้าพ่อแม่ไม่ดีเราก็ไม่เอาไปดูที่อื่น
    อีกอย่างหลังจากที่เราเลือกสุนัขที่ต้องการแล้ว ไม่ต้องรีบเอากลับมาเลียงปล่อยให้เค่ากินนมแม่ให้เต็มที่ตามเวลาที่สมควรก่อน
    แล้วค่อยกลับไปรับมาอยู่ด้วยกัน...อิอิ
  • ซื่อจากแหล่งที่เชื่อถือได้ มีหลักแหล่งแน่นอน เกิดอะไรขึ้นก็ยังตามไปเอาเรื่องได้
  • ประตูหายยาเชียงใหม่นี้เริ่มเลี้ยงหมาก็โดนเลยโรคเยอะมาก ค่ายาหมาแพงกว่าค่าหมาอีกสุดท้ายหมาไม่รอด:002:
    คนรู้จักเคยบอกว่ามันผสมกระทิงแดงให้หมากินด้วย วัคซีนพวกคงไม่ทำหรอกมันไม่คุ้มซื้อไปก็แล้วแต่ดวง เกมส์วัดดวงว่างั้น
    ผมว่านะ80%ของคนเลี้ยงหมาต้องเคยโดนอย่างนี้บ้าง
    แต่ก็โทษใครไม่ได้(ไข้ได้เหมือนไข้ขี้)อยากได้เหมือนปวดอึ

ศึกษาก่อนเป็นดีครับ