ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้รู้
  • ผมเป็นคน1ที่เลี้ยงพิทบูลแต่ต้องเสียความรู้สึกกะคนขายหมาที่จริงผมกะครอบครัวนั้นครบกันมานานมาก2-3ปีได้หมาผมก็ซื้อกะแก่2ตัว
    หมานะ ok แต่คนไม่ไหวเรื่องมีอยู่ว่า2เดือนที่แล้วแก่ให้ผมเอาหมาไปผสมให้แก่แล้วบอกว่าขอจ่ายเป็นลูกหมาตัว1แต่วันคอดแก่ไม่โทรบอกหมาออกมาได้4วันแล้วค่อยโทรมาแล้วบอกว่ามีคนจองแล้วด้วย ตอนแรกยังไม่ว่าอะไรเพราะคิดว่าเราอาจยังมีสิทธิ์ในการเลือกแต่มันไม่ใช่เพราะที่ว่ามีคนจองแล้วจ่ายเงินแล้วผมก็ถามแก่ดีๆและตรงๆว่าไหนที่บอกว่าจะให้เลือกก่อนนี้มันยังไง ไม่ได้เลือกก่อนเจ้าของตัวแม่ก็หน้าจะได้เลือกก่อนลูกค้านิใช่ป่าวแล้วแก่ก็ว่าเราไม่รักษาน้ำใจ มาทวงบุญคุณอีกทั้งที่แก่ยังไม่ได้ทำอะไรเท่าที่แก่มายืมตั้งมาขอสิ่งของร้องเท้าผมเงินค่าผสมหมาที่แก่พาคนมาผมก็ให้ สุดท้ายลงเอยด้วยการด่าแม่เอามีดดาบไล่ฟันนี้หรือ
    นี้หรือคน คนที่เลี้ยงหมาแล้วนิสัยดีมีมากมายคนเลี้ยงหมานิสัยกว่าหมาก็มี
  • อ่านแล้วงงๆ ท่าทางคนพิมพ์จะไม่ถนัดภาษาไทย แต่พพอจับใจความได้ว่า คนๆนั้นที่คุณมีปัญหาด้วยไม่รักษาคำพูดใช่มั้ยครับ ปล่อยเขาไปเถอะครับ คนอย่างนี้ไม่เจริญหรอก
  • พูดไม่รู้เรื่องแล้วภาษาโคตรอ่อนหัดเลยผิดเป็นสิบที่
  • นี่แหละครับที่เขาเรียกว่ารู้หน้าไม่รู้ใจ ถือวะว่าทำบุญให้หมามันนะ

เออ แล้วสรุป เป้นคนแก่ หรือ เรียกว่าแก งง เหมียนกาน