ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถ้ามันกัดกับหมาบ้า
  • พาหมาเดินตากปกติในหมู่บ้านครับ จะมีหมาทาง ในหมู่บ้านเยอะมาก วันนี้เจอตัวนึงเดินเข้ามาอย่างซอมบี้เลยครับ ตรงเข้ากัดตุ้งแช่ (หมาผมเอง) ตุ้งแช่ก็ไม่ให้เสียหมาครับงับที่คอทันที งับติดซักพักเห็นมันนิ่งก็คิดว่ามันตาย ตุ้งแช่ ปล่อยครับ มันลุกขึ้นเดินหน้าตาเฉย เหมือนผีดิบครับ วิ่งแข็งที่อหาคนงานก่อสร้างต่อ คราวนี้กลับมาบ้านจับอาบน้ำไม่มีแผล แต่ก็ไม่แน่ใจ เอาไปฉีดวัคซีนเพิ่ม คือหมาทำวัคซีนครบ ตอนนี้ 9 เดือน 12 วัน อยากถามเพื่อน ๆ ใครพอจะมีประสพการณ์ประมาณนี้บ้าง รบกวนคุณหมอพิทบูลด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC06132.jpg 51K
  • กระผมไม่ใช่หมาคับ แต่ตอนที่เราไปฉีดวัคซีนคุณหมอน่าจะฉีดยาให้แล้วดูที่ใบของหมานะคับ ถ้ามีก็คือฉีดแล้ว แต่ส่วนมากน่าจะฉีดแล้วคับ 9 เดือนแล้ว หมอจะฉีดให้ตอนมันประมาณ 4 เดือน ต้องถามตัวคุณก่อนคับว่าพาหมาไปหาหมอตามนัดไหม
  • :m018:ขอตอบแทนพี่เค้านะคะ.. คือหมาฉีดวัคซีนครบแล้วคะ ตามที่หมอนัด คือฉีดกระตุ้นไปครบ 2 เข็มแล้ว วันนี้หลังจากที่

โดนกัด ก็พาหมาไปฉีดทันที เท่ากับว่า หมาตัวนี้ได้รับวัคซีน 3 เข็ม แต่ที่กลุ้มใจกันคือ ผลจะเป็นยังไง เพราะหมอก็

ไม่รับรองผล คือต้องรอดูอาการ 14 วัน ถ้าได้รับเชื้อ อาการก็จะแสดง --- คือตอนนี้ที่กลุ้มใจกัน กลัวมันจะต้องจากเรา

ไป .... แล้วก็อยากถามคนอื่น ๆ เผื่อใครมีประสบการ์ณคะ ..... ขอบคุณคะ
  • ผมก็เห็นด้วยกับ พี่ woody ครับ ไม่น่าจะเป็นปัญหาอ่ะไรครับ
  • ขอให้ปลอดภัย แข็งแรงๆครับ