ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
  • หมาผม 7 เดือน เมื่อวันพฤหัสมันเค้าไปรื้อห้องนอนผม แล้วก็กัดของในห้องไปหลายอย่าง เอามาม่ามากินเล่น 2 ห่อ กัดทิชชู และอีกหลายๆอย่าง แล้วก็อ้วกไว้บนที่นอนผม อ้วกมาเป็นมาม่ากับอาหารเม็ด พอผมกลับมาจากข้างนอนก็รู้สึกว่ามันมีอะไรติดคอ ไอบ่อยๆ แล้วเหมือนพยายามอ้วก แต่มันออกมามีแต่น้ำสีขาวเป็นฟอง แล้วรู้สึกว่ามันไอบ่อยขึ้น แต่ถ่ายเป็นปกติ ร่าเริง และกินจุเหมือนเดิม เป็นไปได้ไหมว่ามาม่าแห้งๆติดคอมัน
  • ให้มันกินน้ำร้อนตามครับ
  • บอกแล้วจะฮา เพราะผมลองเอาน้ำร้อนให้กินแล้วจริงๆ
  • พาไปหาหมอดีกว่าครับ ถ้ามันเป็นแผลข้างในคอแย่แน่ คราวนี้กินข้าวลำบากแน่นอน
  • หมาพี่เป็นลูกของใครครับ

ใช่ซื้อที่เพชรบูรณ์เปล่า

พ่อ(เรดโนส) ชื่อ ไอติม

แม่ ชื่อ เจสสิก้า
  • อาจเป็นอาการแรกเริ่มของ หัด อาการจะเริ่มออกทีละนิดๆ อาจไอ มีอะไรเหมือนตีดคอ แต่ไม่มี อ้วกเป็นฟองสีขาวๆ(เกิดจากในกระเพาะของหมาไม่มีอาหารอยู่)บางครั้งอาจมีอาหารกับสเลดมันออกมา นานไปจะมีตุ่มขึ้นตามคอตามท้อง ขีตาจะเยอะแล้วขี้จะเหลว พอเชื้อเข้าสมองจะเริ่มชัก อันตรายเป็นหัดโอกาศรอดยาก ไปหาหมอแล้วใช่เทสต์สคิต สิครับ ชุดละ600 กว่าบาท หรือไมอาจจะเป็นหวัดหรือหลอดลมอักเสบ ธรรมดา
  • โหพี่โหดจังเอาน้ำร้อนกรอกเลยเหรอมาม่าที่เรากินยังต้องแช่น้ำร้อนเป็นนาทีถึงจะพอง แล้วงี้หมาไม่เปื่อยแล้วรึ คิดได้งัยเนี่ย สุดๆ