ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• วันนี้ตอนกลับบ้าน ผมลงจากรถเมย์ ก็กำลังจะนั่งมอไซร์เข้าบ้านแต่เอะ อะไรนั้นวิ่งไปๆมาๆ คุ้นๆเลยเดินตามไปดูโอ้ว ใช้เลย พิทบูล น่ารักมาเลยครับ มันอยู่ที่ ป้ายรถเมย์ ที่ป้ายแรกลงทางด่วน( วัดสน แถวราษฎร์บูรณะ ประชาอุทิศ ) น่ารักมากเลย มีอยู่ 2 ตัว มานั่งรอกิน ไส้กรอก ลูกชิ้น ( แอบเดินตาม ) เลยไปถามแม่ค้าหมาใครเค้าบอกว่าคนเลี้ยงอยู่แถวนั้น และมันจะมาทุกวัน แถมจำคนให้้กินได้ด้วย ถ้าวันต่อมาคนนั้นไม่ให้มัน มันจะไปเขี่ยๆ แต่เสียดายจังคนเลี้ยงไม่น่าปล่อยอย่างงี้เลย แต่มันน่ารักมาเลยครับ ถ้าไม่มีเจ้าของว่าจะเอามาเลี้ยงแล้วนิ ถึงกับลงรถมอไซร์มาเดินตามหมา ฮ่าๆ แต่มันน่ารักจริงๆ โครงดีด้วย แต่ดูมันถ้าจะเจ็บขา น่าสงสารจังเดียว พรุ่งนี้จะลองไปดูบ้านคนเลี้ยงสักหน่อย T T สงสารมัน
  • ถ่ายรูปมาให้ดูมั่งนะครับ :)
  • เหอๆ ผมว่า กลัวมันจะวิ่งไม่ดูตาม้าตาเรือ รถจะชนเอาอ่ะดิคับ
  • บังเอิญ ไม่ใช่ บังเอิน อิอิ
  • ขอบคุณครับพี่ผี เอิ้กๆ เมื่อวานยังไม่ได้ไปเลย เศร้ารถติดมาก ทางด่วนลงคลองเตยติดขึ้นมาทางด่วนเลย เซง