ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่อง ใบเพด
  • รบกวนถามเรื่อง ใบเพดหน่อยน่ะครับ คือถ้าเราซื้อสุนัขมาแล้วเราจะได้ใบเพดเลยหรือว่าต้องรอ 1-2อาทิตถึงจะได้ใบเพด กรณีลูกสุนัขมีใบเพดแล้ว ก็คือต้องโอนใบเพดนั้นมาให้เราใช่ไหมครับ คือหาข้อมูลมาทั่ว ๆ แต่ไม่มีใครตอบตรงประเด็นตรงนี้เลย:028:
  • ผมทราบเฉพาะใบเพ็ดของสมาคมพัฒนาฯ ครับ ต้องเอาใบทะเบียนตัวลูกสุนัขจากเจ้าของมา โดยให้เจ้าของสลักหลังโอนไว้ เรามากรอกข้อความเองว่าโอนให้เรา แล้ว
    1.หลักฐานสำเนาบัตรประชาชน,ทะเบียนบ้านของเรา
    2.เราต้องยื่นคำร้องสมัครสมาชิกของสมาคมพัฒนาสุนัขฯ ,พร้อมขอเปลี่ยนชื่อเจ้าของสุนัข โดยแนบใบทะเบียนตัวสุนัขไปด้วย ,พร้อมกับขอให้สมาคมฯ ออกใบเพ็ดให้ใหม่ได้เลย...โดยเสีค่าธรรมเนียมตามระเบียบ...ทางไปรษณีย์ ก็ไปจ่ายที่ธนาคาร แล้วแนบสลิปใบฝากเงินไปด้วย โดยดาวส์โหลดแบบฟอร์มการกรอกคำร้องได้ในเวปของสมาคมครับ (เข้ากูเกิ้ลหาเวปสมาคมฯได้ง่ายๆ ครับ) แล้วส่งเอกสารทั้งหมดไปที่สมาคม ประมาณ 40-50 วันก็เสร็จ เดี๋ยวสมาคมฯ ส่งกลับมาให้เราเองครับ
    3.หากอยู่กรุงเทพก็นำหลักฐานไปดำเนินการที่สมาคมได้เลย
    4.เบอร์โทรของสมาคมฯ 02-9903428-9
    5.ผมไม่มีผลประโยชน์ใดๆ ครับ แล้วแต่ชอบ
  • ขอบคุณครับที่ให้ความรู้เพิ่มเติม
  • ผมได้มาแต่ใบเล็กต้องทำไงครับ เห็นมีใบใหย่ด้วย
  • เท่าที่ทราบ ต้องสมัครสมาชิกก่อน แล้วเอาใบเล็กให้เจ้าหน้าที่ดู และบอกว่าจะขอใบใหญ่เสียตั้ง ประมาณ 200 บาทครับ (จำไม่ได้แต่ไม่ต่างจากนี้มาก) ก็ได้แล้วครับ ถ้าใกล้หรือมีเวลาไปที่สมาคมเลยครับง่ายมาก ไม่ยุ่งยากเลยครับ เค้าเปิดบริการทุกวันครับ
  • ขอบคุณมากครับ คุณสงกรานต์ครับ
  • เอามาทำไม