ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แก้เรื่องนี้ยังไงดีครับ
  • น้องหมาตอนนี้จะครบปีแล้วยังผอมมาก

กินน้อยเล่นเยอะ หุ่นแบบเพียวๆแข็งๆ

การกินเค้าเป็นแบบ กินอาหารเม็ดนิดเดียวแต่น้ำกินเยอะมากๆ

อาหารเม็ดนี่ ผมทิ้วไว้ให้ซัก 30นาทีครับแต่ก็ เหมือนเดิมเป็นแบบนี้มานานมากแล้ว

แก้ไงดีครับขอบคุณร่วงหน้าเป็นอย่างสูงครับ
  • ถ่ายพยาธิมั่งรึป่าว?

แต่ถ้าบอกว่า กินน้อย เล่นเยอะ มันก็ไม่อ้วนหรอกครับ ยิ่งบอกว่าทิ้งอาหารไว้แล้วเหมือนเดิมไม่ยอมกิน แล้วมันจะอ้วนได้ยังไง

หมาอ้วนไม่ใช่ว่าจะสุขภาพดีทั้งหมด ผมว่าเน้นสุขภาพดีกว่า
    ไฟล์แนบ
    DSC03553-00.jpg 42K
    280720081029-00.jpg 59K
  • จริงอย่างที่พี่The_oakพูดครับ ผมยังต้องลดน้ำหนักหมาเลย กลัวเรื่องสุขภาพ

หมาจะใหญ่จะอ้วนจะหนาหรือว่าจะเรื่องกล้าม เรื่องสายพันธ์ มีส่วนมากครับ :063:
  • ถามก่อน อยากให้หมาอ้วนเพื่ออะไรครับ?

และที่ว่าผอม ช่วยลงรูปให้ดุหน่อยครับ
  • pitzone......เขากังวลว่า ทำไมหมาไม่ค่อยกินอาหาร ไม่ได้หมายความว่าอยากให้หมาอ้วนแค่มันกินแค่ประชีวิตไปวันๆ แบบว่าเห็นซี่โครง ดูผอม ไม่เหมือนหมาของคนอื่นที่มีรูปร่างหนาๆสมส่วน...........เหมือนของผมเข้าข่ายหัวอกเดียวกัน เอามาเลี้ยงตอนแรกนน.ประมาณ22 kgเลี้ยงมาจะพอปีแล้วอายุมัน1.5ปี นน.มันแค่26kg ทำทุกอย่างแล้วมันได้แค่นี้......ตอนนี้ก็แค่ทำใจ
  • ก็ถึงขอดูรูปงัยละครับ

99.999% ที่ผมเจอหมา หมาปกติดีทุกอย่าง รูปร่างกำลังดี แต่เจ้าของคิดว่าผอม

แบบในรูปนี่เรียกว่าผอมหรือเปล่าครับ
    ไฟล์แนบ
    cutty2.jpg 60K
  • ที่อยากให้อ้วน เพราะอยากให้หมาเป็นแบบนี้หรือเปล่า
    ไฟล์แนบ
    blue lagoon.jpg 24K
  • ผมว่า เราควรกังวลเรื่องสุขภาพของเขาดีกว่า
    บ้านเราอากาศร้อนตับแลบ คนที่เลี้ยงหมาจนอ้วน ไขมันใต้ชั้นผิวหนังหนาเตอะ ได้โปรดสงสารหมามันบ้างเถอะครับ
  • ลองเช็คเลือด ดูครับ