ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครพอรู้เรื่องการขนย้ายสุนัข pit
  • ใครรุ้จักคนที่สามารถเอา pitbull ข้ามไปประเทศมาเลยเซียได้บ้าง พอดีว่ามี plan ที่จะต้องไปอยู่ที่นู้น แล้วไม่อยากทิ้งสุนัขไว้ที่นี้อ่ะ แต่ทางเมเลมีกฎหมายห้ามนำ pit เข้าประเทศ ก้อเลยจะลองถามๆพวกพี่ดูว่ามีใครพอมีวิธี หรือมีคนรู้จักทำพวกนี้ไหม พอดีเราไป check กับคนที่เลี้ยง pit ทีนู้นมาแล้ว ทุกคนเอามาจากเมืองไทยทั้งนั้น เขาว่าคนไทยเป็นคนจัดการพาเข้าไป ยังไงรบกวนคนที่พอรู้เรื่องพวกนี้ ช่วยเนอะนำเราหน่อยนะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ
  • ผมว่าไม่น่าจะมีใครรู้หรอกครับ (ไม่แน่ใจ) หรืออาจจะรู้ แต่ไม่เปิดเผยตัว
  • ขออนุญาติ เงินตัวเดียวครับท่าน ติดต่อแถวหน้าด่านสะเดาครับ
  • ถ้าเข้าทางด่านเบตง ก็ติดต่อเจ้าหน้าที่ที่ด่านได้เลย + น้ำใจเล็กๆ น้อยๆ ก็ผ่านยาว เคยเห็นเพื่อนทำนะเค้าให้เจ้าหน้าที่พาเดินเข้าไปเฉยเลย
  • ลองคุยกับหมอตั้มดูนะครับ
  • คนมาเลย์ มาซื้อหมาไทย เยอะแยะ เค้าทำไงต้องให้ พี่ๆที่เค้าขาย ช่วยบอกอ่ะครับ

แต่ถ้าเรามีนํ้าใจให้เค้า เค้าก็คงมีนํ้าใจให้เราบ้างล่ะมั้ง