ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbull Festival 09 UPDATE !!!
  • Chiang Mai International Pitbulls Festival 2009
    ขอเรียนเชิญทุกท่านเที่ยวงาน เทศกาลพิทบูลนานาชาติครั้งที่ 1 ณ จังหวัดเชียงใหม่
    ในวันอาทิตย์ที่ 6 ธันวาคม 2552 บนคาวบอยสไตล์รีสอร์ท The Log of Paradis
    สัมผัสในบรรยากาศทุ่งหญ้า กองฟาง ทิวเขา พร้อมเที่ยวเมืองหนาวตามอัทยาศัยกับญาติสนิทมิตรสหาย
    และคนที่ท่านรักในเวลาเดียวกัน เวลาของงานและรุ่นประกวดมีดั่งต่อไปนี้

14:00-15:00 เชิ่นนั่งที่โต้ะของท่าน ลงชื่อประกวด พบประสังสรรค์สไตร์คนรักพิทบูล

15:00-15:30 รุ่น 3 - 12 เดือน เพศเมีย

15:30-16:00 รุ่น 3 - 12 เดือน เพศผู้ พักดื่มเบียร์และเหล้า 15 นาที

16:15-16:45 รุ่น 12-18 เดือน เพศเมีย

16:45-17:15 รุ่น 12-18 เดือน เพศผู้ พัก 15 นาที

17:30-18:00 รุ่น Original (หุ่นเพรียวๆ)

18:00-18:30 รุ่น 18-24 เดือน เพศเมีย

18:30-19:00 รุ่น 18-24 เดือน เพศผู้ พัก 15 นาที

19:15-19:45 รุ่นพ่อพันธุ์ในไทยและนำเข้า 24 เดือนขื้นไป

19:45-20:15 รุ่น Super Bully (เตี้ยสั้นบึก)

20:15-20:45 รุ่นพิทบูลที่กล้ามสวยที่สุดในงาน

20:45-21:15 ชิงถ้วยรางวัลใหญ่ MVP ( Most Valuable Pitbull)
    ไฟล์แนบ
    410.JPG 108K
    locat_map_22.jpg 82K
  • หลังจาก 21:15 เชิญถ่ายรูปรวมที่หน้า Texas Saloon ร่วมร้องคาราโอเกะและสังสรรค์ได้อย่างเต็มที่
    ท่านสามารถเอร็ดอร่อยกับอาหาร สเต็ก BBQ หมู+วัวย่าง อาหารพื้นเมือง และอื่นๆ
    พร้อมด้วยเครื่องดื่มเย็นๆอีกมากมายได้ตลอดทั้งงาน ในราคาที่เป็นกันเอง
    ไฟล์แนบ
    97.JPG 99K
    drinkBeer9.jpg 26K
    DSC04189.JPG 88K
  • ในช่วงพักเราจะมีการโชว์อาธิเช่น ความสามารถของสุนัขหลากหลายรูปแบบ การโชว์บ่วงบาศก์ ควงปืน และฟาดแซ่
    สไตล์คาวบอยและอื่นๆอีกมากมาย ประกาศผล Cowboy & Cowgirl ยอดเยี่ยมในงานและแจกของสมนาคุณ
    ซึ่งแบ่งเป็น 3 วัย ต่ำกว่า 25ปี (Youngster), 25-45ปี (Wild West), และ 45 ปีขื้นไป (Legends)
    ขอความกรุณาทุกท่านร่วมมือแต่งตัวชุดคาวบอยเพื่อความสนุกสนานอีกหนึ่งรูปแบบ นำของสะสมคาวบอยของท่าน
    มาใส่เต็มยศได้เลยครับ และที่ขาดไม่ได้คือการประกาศผล Customs Bike ยอดเยี่ยม ใครจะได้รางวัลคิงออฟเดอะโรดในคืน
    Chiang Mai Bike Week 2009 ซึ่งมีสมาคมบิ้กไบค์สันกำแพงเป็นผู้ตัดสิน ใครจะได้รางวัลกลับบ้านไป???
    ไฟล์แนบ
    76.JPG 73K
    DSC043152.JPG 68K
    Harley-Davidson-Custom[1].jpg 100K
  • เนื่องจากปริมาณที่มากและคาดเดาไม่ถูก สุนัขลงประกวดท็อป 5 จะได้รางวัล แต่อันดับ 1-2-3
    จะได้ถ้วยรางวัลประจำปี Chiang Mai International Pitbull Festival 2009 และตัวชนะเลิศทุกรุ่น
    จะเข้ามาแข่งขันความสามารถเฉพาะตัวเพื่อที่จะชนะใจคนดูและคว้ารางวัล MVP ( Most Valuable Pitbull)
    กลับบ้านไป คอยสักนิดหนึ่ง ผมจะนำรูปถ้วยรางวัลมาให้ทุกท่านชมก่อนอีกไม่กี่วันนี้ครับ

พิทบูลทุกตัวสามารถลงชื่อฟรีได้ 10 นาทีก่อนรุ่นนั้นจะประกวด ระบบคะแนนเราจะใช้แขกผู้มีเกรียติ
    ในวงการพิทบูล 10 ท่านมาร่วมให้คะแนนท่านละ10 คะแนนร่วม 100 คะแนน
    ขอความกรุณาทุกท่านให้มาก่อน 14:45 เพื่อที่เราจะมอบตำแหน่งกรรมการและตารางคะแนนให้กับท่าน

ผมจะพยายามประชาสัมพันธให้มีผู้ร่วมงานทั้งคนไทยและชาวต่างชาติให้มากที่สุดเพราะเป็นช่วงเดือน
    ท่องเที่ยวของเชียงใหม่ จะมากน้อยเพียงใดผมไม่อาจทราบได้จริงๆ แต่อย่างไรก็ตามขอให้ทุกท่าน
    ที่มีใจรักพิทบูลจริงๆสละเวลาเพื่อที่จะมาเที่ยวเมืองเหนือในหน้าหนาวนี้กันนะครับ ขอบคุณครับ...

Go Chiang Mai!!!
    ไฟล์แนบ
    211.JPG 83K
  • ขอโทษนะครับไม่ได้ป่วน แต่อยากทราบจริง ๆ ว่า เรื่องประกวดสุนัข ไม่ทราบเอามาตรฐานไหน แล้วใครจะมาเป็นกรรมการ ที่สำคัญสังคมพิตบูลยอมรับไหม และถ้าไม่ใช่กรรมการจากเมืองนอก มันก็ยิ่งไม่เหมาะสม เพราะใช้ชื่องานระดับชาติเดี๋ยวมันจะไม่สมกับชื่องาน และศักดิ์ศรีที่คนไทยทำ รบกวนช่วยตอบด้วยครับ เพราะใกล้ถึงวันงานแล้ว จะได้เตรียมหมาไปถูกงานหน่อย กลัวว่าขนไปแล้วมันจะเสียความรู้สึกเปล่า ๆ เพราะระยะทางไกลไม่ใช่เล่นเลย
  • ดีครับ มีข้อสงสัยก็ถามก่อน ถ้าซีเรียสเรื่องผลการประกวด ผมไม่แนะนำให้ส่งสุนัขลงแข่งครับ

หากผมได้รับเชิญเป็นกรรมการตัดสินการประกวด แล้วผู้เข้าประกวดคาดหวังสูงๆ ผมก็คงเครียดเหมือนกัน
    เพราะหมาบ้านเรามันหลากหลาย กรรมการก็ต่างความคิด ผลการตัดสินอาจจะไม่ตรงกับใจเจ้าของสุนัขก็เป็นได้

แต่ผมก็อยากให้มองถึงเจตนาดีของคณะผู้จัดงาน ที่อุตส่าห์สละเวลามาจัดงานให้เราได้เจอกัน
    หากคิดว่าเป็นการร่วมสนุก และต้องการสนับสนุนคนที่มีเจตนาดีในการจัดงานก็ลงไปเถอะครับ
    แพ้ชนะคงไม่ใช่เรื่องใหญ่ ถือว่ามาสนุกสนานร่วมกันครับ
  • ผมอยู่เชียงใหม่เลี้ยงพิทเหมือนกัน
    แต่อายุได้แค่เดือนกว่าไปได้ไหมครับ
  • ถ้าคุณอ่านข้อมูลของผมดีๆ ประโยคสุดท้ายจะสำคัญที่สุด "แต่อย่างไรก็ตามขอให้ทุกท่าน
    ที่มีใจรักพิทบูลจริงๆสละเวลาเพื่อที่จะมาเที่ยวเมืองเหนือในหน้าหนาวนี้กันนะครับ ขอบคุณครับ..."
    คุณจะเห็นจุดประสงค์ที่แท้จริงของผม ถ้าคุณจะขนหมาเพื่อหวังรางวัลอย่างเดียว
    ผมขอแนะนำว่าอย่าเสียเวลาเดินทางไกลเลยครับ

เราตั้งชื่อพิทบูลนานาชาตินี้ไม่ได้นำหมาจากต่างประเทศมาขายหรือมารตราฐานนานาชาติ
    แต่เราเน้นให้นักท่องเที่ยวทั้งไทยและชาวต่างชาติเข้ามาชมงานเพื่อที่จะได้ซื้อพิทบูลไทยในงาน
    และอนาคตข้างหน้า ถ้าผมมีส่วนช่วยนำเงินนอกเข้าสู่ประเทศไทยได้จากงานนี้ ผมจะดีใจมากๆเลย

คุณยังไม่พออีกเหรอที่จะเห็นพระเอกและนางเอกที่ดังที่สุดในประเทศไทยเป็นลูกครึ่งฝรั่ง
    นักร้องก็ต้องหน้าตาเกาหลี ค่านิยมคนไทยต้องเน้นของนอกตลอดเลยหรือครับ?
    คุณจะคอยให้กรรมการจากเมืองนอกมาบอกว่าความสวยความงาม ความสมบูรณ์แบบคืออะไร
    ชีวิตคุณก็ไม่มีความเป็นตัวของตัวเองเหลือแล้ว หมาสวยไม่สวยคนในวงการทุกคนดูออก
    ผมก็เชื่อว่าคุณต้องดูออกเช่นกัน 10 คะแนนจากผู้มีประสบการณ์ 10 ท่านในแต่ละถิ่นผมว่าแฟร์สุดแล้ว
    ถ้าหมาคุณมีประสิทติภาพพอที่จะได้รางวัล กรรมการเค้าไม่มีสาเหตุที่จะลดคะแนนคุณแน่นอน
    ผมมั่นใจงานนี้ไม่มีระบบเส้นสายครับ

งานศึกมวยไทยที่ใหญ่ที่สุดในโลกขณะนี้มีชาวญี่ปุ่นทุกคนเป็นกรรมการ
    ผมว่าให้คนไทยเป็นกรรมการตัดสินสุนัขพันธุ์อเมริกัน พิทบูลไม่น่าจะเสียหายนะครับ...

:020:
  • มาได้แน่นอนครับคุณ abomy งานอย่างนี้นานทีจะมีหน มาสนุกด้วยกันครับ...
  • :063::063::063::063::063:
  • เสียดายที่ขายรถไปแล้ววว..
    T_T
    ไฟล์แนบ
    HDxx.jpg 61K
  • สวยซะด้วย ชอบล้อสไตร์ Cadillac!!!
    ไม่รู้เลยนะเนี่ยว่าน้อง Champ ก็ Ride Big Bike เหมือนกัน...
    ไฟล์แนบ
    My Bike.jpg 103K
  • เอ จูล่ง จะฟิตลงรุ่น original ทันเปล่า ครับท่าน
  • ไม่พลาดๆๆๆๆ ^^
    ไฟล์แนบ
    IMG_6649.jpg 53K
  • อืม ...เป็นงานที่น่าสนใจอีกงานนึงเลยครับ ควบ 2 ล้อท้าลมหนาว...ไปดูสาวเหนือ...
    ไฟล์แนบ
    Funny0039.jpg 91K
  • หมดสิทธิ์ครับพี่
    เพราะเพิ่งนำเข้า original พิทบูล แต๊ๆมาจากอเมริกา
    เพื่อส่งประกวดรุ่นนี้โดยเฉพาะ เอิ้กๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG0660A.jpg 85K
    IMG0614A.jpg 78K
  • ตื่นแต่เช้าเลยนะครับน้อง Varabee, พี่ Sompong

เจ้าตัวนี้เพรียวได้ใจจริงครับคุณปลัด...
  • โพสท่าคราวหน้ากรุณาขะเหม๋วพุงหน่อยท่านปลัด เด๋วกรรมการเป่าเช็คพุงล้ำหน้า!! โอ้ลั่นล้า
  • เอารูปมิตติ้งเล็กๆเมื่ออาทิตย์มาฝาก สนุกสนานตามภาษาคนรักพิทบูล แต่ผลปรากฏว่าทั้งคนทั้งหมามากันเพียบเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    38.JPG 91K
  • เจ้าC4 บึกกว่านี้คงหายาก...
    ไฟล์แนบ
    116.JPG 83K
  • เจ้าเบิกไม่รู้จะเล่นกับใครดี
    ไฟล์แนบ
    212.JPG 111K
  • เจ้าเบิกขวัญใจสาวเหนือ...
    ไฟล์แนบ
    59.JPG 69K
  • มีสาทิตย์การลากอีซุซุให้ชมด้วย
    ไฟล์แนบ
    610.JPG 86K
  • ตัวใหญ่เกิน เจ้าเบิกไม่กล้าเล่นด้วย
    ไฟล์แนบ
    411.JPG 78K
  • อำเภอฝาง ก็มาแจม
    ไฟล์แนบ
    77.JPG 79K
  • ลองนับดูเล่นๆ มาร่วมกันไม่ต่ำกว่า 70 คนครับ วันที่ 6 ธันวานี้ได้มันส์กันทั่วหน้าแน่...
    ไฟล์แนบ
    810.JPG 98K
  • โอ้วโหวว. .เจ้าเบิก อย่างหนาตราช้างเลยพี่
    C4 ก้อหนาสุดๆ ๆๆ. . .. . ..:063::063::063::063:
  • มาแอ่วมาม่วนตวยกั๋นดีกว่ามาอู้มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ บ่ไจ้มาเอาชนะกั๋นถ้าจะดีกว่าน้อท่านคุณผี
    วันติ้ดที่ผ่านมาม่วนขนาด หมาก่อนักคนก่อนัก บักC4 หนาโครต
  • คุณTEK คุณตอบไม่ตรงประเด็นเลยครับ คุณอ้าง หรือชักแม่น้ำมาซะหลายสายเลย ไอ้ที่ว่าประกวดกันเล่น ๆ แต่ดูตารางประกวดของคุณดูเอาเป็นเอาตายเหมือนกันนะ มีทุกรุ่นเหมือนสนามจริง ส่วนจะอ้างว่าทำเพื่อประเทศชาติ กับแค่ขายหมาไปต่างประเทศมันคงไม่ทำให้ GDP ประเทศสูงขึ้นหลอกครับ พูดเหมือนนักการเมืองเลยนะ ไอ้ที่ว่าดารา หรือนักมวยอะไรเนี่ย ยิ่งอ่านยิ่งไม่เข้าใจ เอาตรง ๆ ประเด็นดีกว่า ถ้าจะเน้นงานขายหมาก็เน้นไปเลย หรืองานนี้จะเฉพาะคนเชียงใหม่จังหวัดเดียวก็อูไปเลย
  • 555...พี่ tek โดนผีหลอก มั้งแล้ว สงสัยต้องนิมนต์ พระน้ำ มาทำบุญล้างซวยสะแล้วทั้งพี่และผม.........อิอิอิ ว่าแต่ พระน้ำ เค้าปลุกเสกของขลังมั้งป่าวอะ อยากจะบูชามาไว้ติดตัวมั้ง ช่วงนี้ซวย โดนผีหลอก ....
    ไฟล์แนบ
    ca57l2tc1pm6.jpg 38K
  • :o001:ถือว่าเป็นสีสันอีกอย่างแล้วกันพี่เห็นกระทู้ไหนคนสนใจก็มีผีตามหลอกหลอนผีที่ดีฟังอะไรเข้าใจง่ายก็มีพีผีบางตัวก็เข้าใจอะไรยากส่วนเรื่องการประกวดการมีตารางประกวดเป็นเรื่องที่ดีเราทำงานอะไรต้องมีแผนงานถ้าใครซีเรียสเรื่องการตัดสินหมากูต้องได้ถ้วยรางวัลแพ้ไม่เป็นมาตรฐานกรรมการเอาไรมาวัดมาตัดสินถ้าคิดอย่างนี้ก็ไม่ต้องไปนอนอยู่บ้านดีกว่าแต่ถ้าคุณอยากได้เพื่อนอยากดื่มกับคนที่คุยถูกคอในเรื่องเดียวกันผมว่าไม่น่าผิดหวังคับ(มีพิทมีเพื่อน)เป็นกำลังใจให้คับพี่TEK:o010:
  • :062:สู้เค้าคับพี่tek ผมกับARMYเอาใจช่วย
    c c
    ไฟล์แนบ
    6.ด4.jpg 38K
  • ขอช่วยตอบแทนน้องเต็กนะครับ

ผมดูแล้ว ตามที่ผมเข้าใจเองก็แล้วกัน เพราะพิตบูลบ้านเรา ไม่มีการกำหนดมาตรฐานที่แน่นอน ตัดสินไปตามที่กรรมการกำหนด

สี่รุ่นแรก ยังเป็นลูกหมายังไม่โตเต็มที่ เน้นสุขภาพ โครงสร้าง และการเจิญเติบโต
    คะแนนก็มาจากโครงสร้างโดยรวมๆ เช่น สุขภาพ การเลี้ยงดู สภาพขน ผิวหนัง อ้วนไป ผอมไป ก็เสียคะแนน

รุ่นต่อมาออริจินอล ก็หมาแบบแนวใช้งาน รูปร่างปราดเปรียว สมส่วนชนะชัวร์ ใหญ่ไป เล็กไป อ้วนไป ผอมไป เตี้ยไป กร่างไป แพ้หมด

สามรุ่นต่อมาใช้มาตรฐาน UKC

สองรุ่นก่อนปิดท้าย ชื่อก็ระบุอยู่แล้ว อันหนึ่ง บูลลี่สุดๆ อีกอันก็เน้นกล้าม

รุ่นสุดท้าย ก็ตามใจกรรมการเสียงข้างมาก ถ้าผมเป็นหนึ่งในนั้น หมาที่มีลักษณะผิดปกติ เช่นเตี้ยผิดปกติ ขาโก่ง ขางอ หลังแอ่น ท้องป่อง แพ้หมด

ถูกใจใครไม่ถูกใจใครก็ไม่สน เพราะต่างคนต่างความชอบ ตัดสินไปตามหัวข้อที่เขาระบุมา
  • น้าผีไม่น่าเข้าใจอะไรยากเลยนะ เค้าจัดงานก็เพื่อให้คนที่เค้ารักพิทจริงๆไปหนุกหนานกัน คุณคิดจะขนหมาไปเอารางวัลอย่าไปเลยครับผิดงานแล้ว เค้าต้อนรับแต่คนที่รักพิทจริงๆ เน้นนะครับรักพิทจริงๆ ไปเพื่อผลประโยชน์อย่าไปครับ
    มันไกลนะเชียงใหม่ น้ำมันก็แพง เก็บหมาไว้ที่บ้านดีกว่า แต่ถ้าคิดจะไปร่วมกันหนุกหนาน พาครอบครัวไปเที่ยวเมืองเหนือก็เชิญครับ
  • ลืมบอกอีกนิด เห็นใจคนจัดงานด้วยนะครับเค้าตั้งใจจัดจริงๆคุณเต็กเค้าก็ไม่ทำหมาขาย มันเหนื่อยนะจัดงานใหญ่เนี่ย
    ช่วยกันติเพื่อก่อให้เกิดสิ่งดีๆในสังคมคนรักพิทดีกว่านะครับ ได้โปรด
  • ผม คิด ว่า งาน นี้ จัด เพื่อ คนรัก หมา นะ คับ สนุก+เที่ยว คับ อย่า คิดมาก กับรางวัล คับ ได้ ไม่ได้ หมาก็ อยู่ กับ เราอยู่ ดี แต่ ที่ ได้เห็นๆๆ คือ เพื่อน คับ ได้ แน่นอน คับ ชั็วร์
  • กิจกรรมบ้านเรา ตอนนี้ส่วนมากเน้น มิตรภาพและความสามัคคีเป็นหลัก
    เรามาช่วยกันสร้างสังคมพิทบูลของเราให้แข็งแกร่งดีกว่า คนภายนอกยังไม่เข้าใจพิทบูลอีกเยอะ

และผลการประกวดมันก็ไม่ได้เอาไปช่วยอะไรมากมายทางธุรกิจหรอกครับ
    เดี๋ยวนี้หมาที่ขายดีมากๆ ก็ไม่เห็นผ่านการประกวดอะไรมา มันอยู่ที่ความชอบของแต่ละคนครับ

อย่าซีเรียสเลย ถือว่ามาสังสรรค์กัน มาเป็นกำลังใจให้คนทำงาน คิดแบบนี้แล้วสบายใจกว่าครับ
  • ขอบคุณครับ พี่ Mark, คุณ axe, แมค, tutie, hideerawan, staffdog มากๆเลยนะครับ
    ซึ้งทุกครั้งเวลามีใครอยู่ข้างผม นอกจากเจ้าเบิกตัวเดียว, คุณ axe เจ้าฮัมวี่ฟิตหรือยังครับ???

พี่ๆทางพระราม 3 ผมเช็คทางรีสอรท์ให้แล้วแต่เค้าไม่มีพิกัดGPS เลยครับ
    แต่ที่อยู่หาง่ายมาก เลี้ยวขวาจาก 4แยกซุปเปอร์ไฮเวย์ ตรงมากิโลเมตรที่ 20 พอดีครับ

ในมิตติ้งอาทิตย์นี้ มีหลายคนอยากให้มีการประกวดรุ่นผิเศษ Red Nose เพราะปริมาณ
    หมาแดงภาคเหนือเยอะมาก แต่ขอเป็นครั้งหน้านะครับ เพราะถ้วยที่สั่งทําเสร็จหมดเรียบร้อยแล้ว...
  • ปะป๊ามันมัวแต่กินเหล้าไม่ได้ฟิตหุ่นลูกชายเลย
  • ผมว่าการเลี้ยงพิทแล้วได้เพื่อนดีๆ รักในแบบเดียวกันมันมีค่ากว่ารางวัลมากนะครับ
    เป็นกำลังใจให้คุณ Tekครับ
  • พี่ๆ พระรามสาม มาด้วยเหรอครับพี่ Tek
    อยากเจอเฮียใหญ่ ตัวจิงเสียงจริง
    จะได้เอาไอ่คองไปคาราวะ เอิ๊กๆ ๆ ๆ..
  • จะได้ไปมั้ยเนี่ยมีนัดซะแล้ว
    ไฟล์แนบ
    [000049].jpg 76K
  • น่าจะมานะครับ เห็นถามหาจุด GPS อยู่ แต่ยังไม่ได้คอนเฟิรม์กับพี่เลย...
    ถ้าเฮียเค้ามาได้ อยากเชิญเป็นเกรียติให้เป็นกรรมการเหมือนกัน เพราะหมาแดงลงประกวดเยอะมากเลย

ขอบคุณครับคุณตั้ม
  • รูปสวยๆเพิ่มเติมที่มิตติ้งจาก zarabull...:063:
    ไฟล์แนบ
    IMG_3437.jpg 102K
    IMG_3426.jpg 90K
    IMG_3422.jpg 102K
    IMG_3420.jpg 106K
    IMG_3417.jpg 93K
  • มีอีก
    ไฟล์แนบ
    IMG_3463.jpg 62K
    IMG_3462.jpg 76K
    IMG_3459.jpg 64K
    IMG_3458.jpg 77K
    IMG_3441.jpg 67K
  • รูปสวยๆทั้งนั้นเลย...
    ไฟล์แนบ
    IMG_3492.jpg 104K
    IMG_3485.jpg 75K
    IMG_3484.jpg 94K
    IMG_3469.jpg 98K
    IMG_3465.jpg 64K
  • หมาก็สวย
    ไฟล์แนบ
    IMG_3559.jpg 73K
    IMG_3536.jpg 93K
    IMG_3515.jpg 103K
    IMG_3512.jpg 98K
    IMG_3496.jpg 63K
  • หมดแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_3573.jpg 87K
    IMG_3563.jpg 72K
  • คุณเต็กที่จัดงาน มีแสงสว่างพอไม ฮัมวี่มีปัญหากับความมืด ถ้ามืดแล้วมันอาจกลายเป็นหมาปีสาดได้ ไม่รู้ว่าตัวอื่นๆเป็นไม
    มันเป็นพฤติกรรมระวังตัวของหมานะครับ สิ่งที่มันเห็นไม่ชัดเจนในเวลากลางคืนมันจะป้องกันตัวไว้ก่อน ฝากให้คุณเต็กระวังไว้หน่อยนะครับ
  • เป็นครับ บางครั้งเจ้าเบิกก็เป็น สว่างพอสมควรครับ แต่ไม่ถึงกับแจ้ง เพราะบรรยากาศชวนให้เมา
    ผมแนะนําให้นํา Box มาด้วยดีกว่า เราจะได้ดื่มอย่างเต็มที่และหมดห่วงครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC04310.JPG 73K
  • 20:15-20:45 รุ่นพิทบูลที่กล้ามสวยที่สุดในงาน
    จะไปร่วมกิจกรรมด้วยในรุ่นนี้แต่มันดึกเกินไปหน่อย มันจะไหวหรือป่าว
    ไฟล์แนบ
    782.jpg 121K
    602.jpg 98K
    812.jpg 122K