ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เพื่อนๆพาหมาไปรามาสามมั้ย...
  • อยากรู้ว่าที่งานมิตติ้ง รามาสามเพื่อนๆพาหมาไปด้วยมั้ยครับ
  • เอามาได้เลยครับ
  • อย่าเอาไปเลย ส่วนมากมีแต่พวกๆ เขากัน

ถ้าคุณไม่รู้จักอย่าเอาไปเลย มีแต่นักธุระกิจทั้งนั้น

(ความเห็นส่วนตัว)
  • ถ้าสมองคิดได้แค่นี้ไม่ต้องมาครับ

นักธุรกิจตรงไหนวะ เขาเก็บค่าผ่านประตูด้วยหรือ
    เขาเปิดบ้านให้เข้าเยี่ยมชม แถมกินฟรี ดื่มฟรี
    หากคิดแต่แง่ลบ อย่ามาเหยียบงานเขาให้เป็นเสนียดนะครับ
  • ไอ้ความเห็นส่วนตัวแบบนี้ เค้าเรียกว่า
    มือไม่พาย เอาตีนราน้ำ

อ่านแล้วอดไม่ได้ว่ะ ผมคนนึงที่ไม่ได้อยากมีธุรกิจอะไรกับหมา
    แต่ไปเพราะผมรักหมาผม และอยากเจอกับคนที่รักในสิ่งเดียวกัน
    พึ่งพากันได้ พูดคุยคอเดียวกัน และใครเขาจะทำธุรกิจอื่นใดหลังจากนั้น มันก็เรื่องของเขา
    ผมว่าคุณผี ตัวคุณคงไม่ประสบความสำเร็จทางด้านสังคม และธุรกิจแน่เลย ถึงออกมาให้ความเห็นแบบนี้

หรือคุณผีไปเห็นอะไรมา งานไหนครับ พูดแบบนี้ไม่กระจ่างว่ะ
  • ถ้าบอกว่า ความเห็นส่วนตัวผมก็คงจะไปเปลี่ยนความคิด พี่ผี ไม่ได้ แต่ผมเห็นว่าไม่เป็นความจริง ก็อยากให้อ่านความเห็นผมบ้าง หลายครั้งมีคนทะเลาะกัน

ซึ่งหลายๆครั้งเฮียใหญ่ก็จะเข้ามาตอบในกระทู้ เรามักจะได้เห็นนํ้าใจเฮียใหญ่ ว่าแกใจกว้างเหลือเฟือ ความคิดที่ได้กลั่นกรองจากประสบการณ์ของแก

มีคุณค่ามากพอที่จะให้คิดตาม ถ้าคนเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ๆ ลองค้นหาการตอบกระทู้ของแกดูก็จะเห็น ว่ามันเป็นเรื่องจริงแค่ไหน วันนี้ เฮียใหญ่อยากจะจัด

มิตติ้ง ทั้งทีเชิญชวนพี่น้องเข้าไปพบปะสังสรรค์กัน ไม่พอ แกก็ยังเลี้ยงอาหารอีก น่าจะมาขอบคุณ แทนที่จะมาใช้ความเห็นส่วนตัว อันเป็นอคติแก่ผู้อื่นอย่างนี้

เพราะผมเล่นบอร์ดมาก็ยังไม่เคยเห็น เฮียใหญ่ จะใช้ความคิดแย่ๆอย่างนี้กับคนอื่นเลย แต่ใครที่โดนเฮียใหญ่ว่าเนี่ย ไม่ต้องไปถามเรื่องราวต่อหรอก ด่าซํ้าไปได้เลย

เพราะผมคิดว่าถ้าเฮียใหญ่ว่าเนี่ย ไอ้คนนี้มันคงจะทำผิดอย่างไม่ธรรมดาซะแล้ว หึหึ