ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามหน่อยครับ
  • คือ จากที่ดูๆ บางภาพ สุนัข บางท่าน มีโซ่ใหญ่ ถึงกับ ใหญ่มาก ล่ามเอาไว้ อยากจะทราบ ล่าม ใหญ่ๆเพื่ออะไรครับ แล้วโซอย่างนั้น หาได้จากที่ไหน บ้างครับ

แล้วควรจะเริ่มล่าม ตอน อายุสักเท่าใด แล้ว เวลา พา หมา ไปวิ่ง นอกบ้าน ควร จะใช้สายจูง ปลอกคอ รัดอก อย่างไหน

ขนาดเท่าใร

แล้วพิทนี้ แรงมันเยอะ ขนาดไหน หรอครับต้อง คนตัวขนาดไหน ถึงจะเอาเขา อยู่ อะครับ

รบกวนทีนะครับอาจจะถามจุกจิกไป ขออภัยด้วยครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
  • :o001: ผมว่าใช้โซ่ ปกติอ่ะครับ แต่ผมไม่ใช่โซ่ที่ขายตาม pte shop เพราะมันกระชากจน ขาดเลย ล่ามสำหรับผม คือบางที ผมไม่ว่างดูมันวิ่งเล่น หน้าบ้านตลอด ไป ข้างบ้าน ฝั่งตรงข้ามบ้าง ก็เลยเอาโซ่ลามใว้ให้ยาวๆเปิดหน้าบ้านแต่ไม่ให้มันออกนอกบ้าน แค่นั้นครับ ถ้าว่างมาดูก็ปล่อย ไม่ใด้ล่าม 24 ช.ม ครับ บางตัวมันกัดกัน ก็ล่ามเผื่อใว้ เวลา ปล่อย มารวมกัน ในบางโอการ หรือจะพาไปวิ่งทีละตัว ก็ล่ามตัวอื่น กันตาม แต่สายจูงๆธรรมดาๆที่ใช้กับ ลาบาดอ ไม่แนะนำครับ มีคนเอามาให้ ผมล็อกแล้วผูกกับรั้ว ตัวเกี่ยว บิดงอ พังเลย -*- เสียดายของ เค้าอุตส่าให้มา
  • โซ่ใหญ่เหมาะสำหรับควบคุมพิทบูลที่มีแรงกะชากเยอะๆมีแรงขับเลื่อนมากบางตัวกัดกันเมื่ออยู่รวมกันโดยเฉพาะสายกัดไม่ได้เลยต้องใช่โซ่เส้นใหญ่ 2ถึง3หุนมีตัวปล่อยโซ่ตัวสับล็อคโซ่เส้นเล็กมักจะขาดง่าย หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์ประมงหรือวัสดุก่อสร้าง ใช่ปลอกคอไว้ในหักล่ามใช่สายรัดอกไว้จูงเดินนอกบ้าน
    ไฟล์แนบ
    59649.jpg 43K
    4hun.jpg 78K
  • ใช่แล้ว ไม่มีปัญหา
  • โซ่ใหญ่ได้กล้ามเนื่อส่วนคอด้วยนะครับ

อายุหมาไม่ควรต่ำกว่า 6-7 เดือน
  • ขอบพระคุณพี่ๆ Warrior pitbullwa aumstep Ghost มากๆครับ ได้ความรู้เยอะ พอควร

ขอบพระคุณอย่างสูง
  • warrior เอ๋สุราด ยังไม่ตายอีกหรอ

เจ้าหนี้เพียบคับคนนี้ ราชาชักดาบ