ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่องโซ่ครับ
  • :m030:คือว่าผมสังเกตุเห็นว่า หมาของพี่พี่บางคนจะใส่โซ่อันใหญ่ ๆ หนัก เพื่ออะไรครับ ให้มันแข็งแรงขึ้น ฝึกกล้ามเนื้อคอ รึว่ามันเป็นความชอบส่วนบุคคลครับ และถ้าใส่โซ่เพื่อการออกกำลังกายและความแข็งแรง มีวิธีใส่แบบไหนถึงจะเหมาะสมครับ เพราะบางตัว ตัวไม่ใหญ่แต่โซ่มันใหญ่เวอร์เลย ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ:m057::m102:
  • กล้ามเนื้อของคอครับ แต่ผมว่าถ้าพิทอายุยังไม่ถึง 18 เดือนอย่าพึ่งรีบใส่เลยครับ เพราะมันอยู่ในช่วงการเจริญเติบโต
    หมาเล็กก็เหมือนเด็กทารก ถ้าเอาอะไรหนักๆไปห้อยคอ เด็กมันก็โตได้อย่างไม่สมส่วนแน่นอนครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC025472.JPG 82K