ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วย!
  • กลุ้มใจมากๆคะน้องหมาพิตบลูที่รักป่วยเปนโรคลำไส้ เพราะชอบกินของสกปรกและกินกระดูกไก่ต้มสดสับละเอียดไป เพื่อนคุนพ่อบอกมาว่ากินแระจาแข็งแรง สุดท้าย วันนี้ต้องพาน้องไปหาหมอที่ร.พ.เกษตรเพราะว่า ถ่ายเสียเปนเลือด อ้วก ซึม หมดแรง จนต้องผ่าตัดเอาไส้ทอ้งบางส่วนเพราะไส้เน่ามาก แถมมีเนื้อปูดบวม หมอเอาเนื้อเยื่อไปตรวจเกรงว่าอาจเปนการอักเสบหรือเนื้อร้าย ถ้าอักเสบก้อไม่เปนไรแต่ถ้าเนื้อร้ายโอกาดที่เค้าจาตายมีเยอะ หมดค่าใช้จ่ายไปเปนหมื่นแค่เพียง2วัน กลุ้มมากคะเปนเพราะเราที่ตามใจให้เค้ากินแระเชื่อคนนุ้นนี้มากจนเปนแบบนี้ แร้วไม่รุ้ว่าเค้าจารอดมั้ย ตอนนี้ห้เลือดและรักษาแผลอยู่ที่ร.พ. แงแง ค่าใช้จ่ายก้อสุงมาก กลุ้มๆๆ แถมเพิ่งไปตัดหูมาหูยังไม่ทันหายดีต้องเปนแบบนี้อีก เครียดมากกลัวเค้าตายT^T
  • เพิ่งพาน้องไปตัดหูมากะคุนพ่อมา ไม่คาดคิดเลยว่าวันนี้ต้องเหนเค้าผ่าตัดแระโอกาดรอด50/50
    ไฟล์แนบ
    051220091417.jpg 33K
  • ขอให้หายไวๆเน้อ ^^
  • น่ารัก(เจ้าของนะ)
  • เห็นบอดี้การ์ดแล้วไม่กล้าตอบครับ.....กลัว!!!!
  • :o001: -*- ค่ารักษาหมาแพงจริงๆครับ ผมก็เคยเจอแต่คนละเคสกัน แต่พันธ์นี้อึดจริงๆ ผมเลี้ยง 3 ตัว เจอปัญหาหนัก มา มากแต่พันธ์นี้มันรอดและฟื้นตัวเร็วมากๆครับ เอาใจช่วยครับ
  • อย่าคิดมาก ขอให้หายเป็นปกติในเร็ววันนะครับ เป็นกำลังใจให้
  • ขอบคุนทุกคนคร้า เห้อ ตอนนี้ภาวนาแร้วแต่เวนกำแร้ว แต่จจิงอยากให้เค้ารอดแระปิติเหมือนเดิม T^T
  • แนะนำคลีนิครักษาสัตร์ครับอยู่ตรงข้ามโลตัสจรัญสนิทวงศ์ เป็นหมอจากโรงพยาบาลสัตว์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เค้ามาเปิดคลีนิครักษา เวลานอกราชการ มาเปิดช่วยอะไรแบบนี้ ราคาถูกมาก ผมพาหมาไปฉีดยา เพิ่ม ภูมิคุ้มกัน ให้หมาผมเข็มละ100กว่าบาทครับ ลองไปดูครับ ถ้าจำไม่ผิดวันธรรมดา เปิด 17.00-21.00 วันหยุด เปิด 08.00-12.00 โทร024350803ครับ ต้องไปเร็วนะครับคนเยอะมาก
    http://triluck.multiply.com/reviews/item/1
    ไฟล์แนบ
    031301001_th77777777.gif 20K
  • สู้ๆ ครับ ขอให้น้อง หมา หายเร็วๆ นะ ครับ
  • ขอบคุนมากๆคะสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้คุนพ่อคุนแม่แอนตี้เรื่องค่ารักษาน้องหมามากไม่รุ้จาเสียดายทำไม รักษาให้เค้ารอดน่าจะสำคัญกว่าเห้อๆๆๆ
  • โอ้ งามทั้งหน้างามทั้งใจขอเป็นกำลังใจจากอุบลคับ
  • รู้สึกว่าแผนที่จะผิดนะครับ
  • ทำบุยเยอะๆนะ เผื่อรอด
  • เอาใจช่วยครับ
  • น่ารักเน๊าะคนอุ้มหมา
  • :024: เอาใจช่วยด้วยคนนะค่ะ ขอให้คุณพระคุ้มครอง:062:
  • ตอนนี้กลับมารักษาตัวที่บ้านแร้วคะเนื่องจากคุนพ่อคุนปม่หนู้สู้คค่าใช้จ่ายรักษาไม่ไหวนอนที่รพ.วันละ1500

เลยเอากลับมารักษตัวที่บ้านแต่ก็ต้งไปล้างแผลฉีดยาที่รพ.ทุกวันจนกว่าจาหาย เง้อ ขอบุญกุศลที่เคยทำช่วยดลใฟห้หมาหนูรดตายด้วยเถิดด--
  • เอาใจช่วยครับ
  • บักทหารเกณท์ ฮาฮา หมามึงหละตายยังบักหำ มาขัดรองเท้าให้กูหน่อย 555
  • เอาใจช่วยครับหายไวๆๆ
  • ขอบคุนคะ ^^
  • ผมว่า น่าจะรอดน่ะ คัฟ ของ ผม หมดไป เป็น หมื่น แต่ 5วัน น่ะ

แต่ หาย คัฟ ตอนนี้ กิน จุมาก พันธ์ นี้ อดทน มาก คัฟ โอกาศ รอด ผมว่าเยอะ
  • :015: อาการดีขึ้นมั๊ยค่ะ บ้านคุณน่าจะอยู่กทม. เพราะค่ารักษาแพงจัง บ้านเราอยู่หระรีนะ แต่ว่ารักษาในเมืองก็แพงเหมือนกัน แต่เมื่อเดือนที่แล้วมีคนพาไปหา ปศุสัตว์แกเกษียรมา แกรักหมาเพาะหมาขายด้วย แกฉีดยาแก้ไข้กับเห็บหมัดพยาธิหัวใจให้เรารวม 2 เข็ม แค่ 100.- เมื่อก่อนไปในเมือง 1 เข็ม เห็บหมัด 150.- ถูกจริงๆ ขอให้หายไวไวนะค่ะ:019:
  • คะ ตอนนี้ดีขึ้นแร้ว ผ่านมา3วันแร้ว แต่ยังคงให้น้ำเกลืออยู่เลย บ้านหนูอยู่ดอนเมืองคะ เค้าดูอดทนมากตอนนี้ไปกลับรพ.ทุกวันรอแผลหายคะ ค่อยโล่งใจไปได้ครึ่งนึง งะ นี่ก้อหมไปหมื่นต้นๆแร้วคะค่ายาวันละ700 เง่อทำไงได้เนอะก้ออยากให้เค้ารอด
  • เง้อแต่กินระยังอ้กอยุ่เลยกินได้แต่ย้ำกะห้น้ำเกลือ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ

กระดูกไก่ มันร้ายแรงกว่าที่คิดเยอะ ตอนเลี้ยงใหม่ๆ ผมก็เคยเจอมาเหมือนกัน หมานอกมันแพ้กระดูกไก่ครับ โดยเฉพาะเยอรมันเชฟเพิร์ด
    ประสบการณ์ที่ไม่เคยลืม มีญาติมาจากต่างจังหวัดไปทานอาหารที่ร้าน สั่งไก่มาเยอะ เหลือก็เลยเอามาฝากหมาที่บ้าน ผมกับมาถึงลมแทบใส่

ผลปรากฏว่า หมาเข้าโรงพยาบาล ลำใส้มีปัญหาต้องผ่าตัด เข็ดมาจนทุกวันนี้
    ใครสั่ง เคเอฟซี มากินที่บ้าน ผมรีบบอกเลย เหลือก็ให้ทิ้งทั้งหมด ว่าไม่ต้องแบ่งปันให้หมาตูกินเด็ดขาด ฮ่าๆๆๆ
  • เง้อแต่กินระยังอ้กอยุ่เลยกินได้แต่ย้ำกะห้น้ำเกลือ

เฮ้อแต่กินแล้วยังอ้วกอยู่เลยกินได้แต่น้ำกับให้น้ำเกลือ

อ่ะ กูแปลให้
  • :013: ค่ะดีใจด้วยนะค่ะที่อาการดีขึ้น ขอให้หายไวไวนะค่ะ ก้อเพื่อนๆ ที่มีหมาอาการหนักๆ เค้าอยู่กทม. เค้าบอกว่าที่เกษตรรักษาดีค่ะไม่แพงด้วยค่ะ:019:
  • ตอนนี้เอาอีดแร้วคะ หนูปลงแล้วเค้าติดเชื้อเนื่องจากถอดคอลล่าออกแระมันไปแกะผ้ากินไปด้วยไม่รุ้จาทำไงแล้วสภาพจิตคนก้อแย่หมาก้อแย่