ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สันดาลของหมา
  • :o001:อยากทราบว่า .... การ เป็นมิตรกับคน

อยากทราบ ว่า สายไหนเป็นมิตรกับคนมากที่ สุด ถ้าเลี้ยงเเบบปกติชน เอาใจใส่ ปกติ

ขอรายล่ะเอียด ทั้ง เป็นมิตร กับเจ้าของคนในครอบครัว เป็นมิตรกับคนนอก

อยากทรายว่า เรดโน๊ด บูลลี่ สายกัด คิดว่า สายไหน อัตตรา การกัดคนในบ้านน้อยที่สุด

ผม ว่า น่าจะ สายกัดนะครับ เพราะ ว่า เลือดมันน่าจะนิ่ง

ส่วน บูลลี่ ผม สับสนนิดๆ นะครับ ว่านิสัยมันเป็นไง

ส่วนรดโน๊ด น่าจะรักคนในครอบครัวดีครับ

เเล้ว ถ้า ถาม กับคนนอกหล่ะ มันจะ เป็นไง

สายกัด ผมไม่รู้ เหมือนกันครับ ว่า กับคนนอกมันจะก้าวร้าวมั้ย ถึงก้าวร้าว เจ้าของสั่ง หรือห้ามปราม มันจะเชื่อมั้ย

บูล ลี่ก็เหมือนกันครับ...........

เรดโน๊ด ก็เหมือนกัน.........

................. เเต่ อยาก จะถามอีก นิด หมาเเต่ล่ะ ตัวนิสัยมันไม่เหมือนกัน มันขึ้นอยู่กันคน ที่เลี้ยงดู จริง หรือ ไม่จริง ครับ

ขอ ความคิดเห็น จาก หลายๆ คนที่เลี้ยงหน่อยนะครับ :o015:

ผมจะลองเอามาสรุปดู ว่า จริงๆ เเล้ว ส่วนใหญ่เป็นยังไง:o034:

เเล้ว คุณว่า สุนัข ที่คุณคิดว่า ดุสุดๆ ถ้า เลี้ยง เเบบว่า เอาไปเจอคนมากหน้าหลายตาเเต่เด็กๆ ทำเเบบนี้จนโต คุณ ว่า มัน จะ ก้าวร้าว กับ คนอื่นมั้ย ครับ

หรือ ว่า สันดาล มันเป็นยังไง เดี๋ยว มัน ก็เป็นเเบบนั้น ที่เรียกว่า สันชาติญาณป่า เเบบว่า สันดาลดิบของมันอ่ะ

เหมือน สัตว์ หลายๆ ชนิด ที่เลี้ยง อย่างดี ที่เชื่องๆ เเสนจะเชื่อง เวลา มันเจอ อ่ะ ไร กระตุ้น สัญชาติญาณดิบ ของมัน มันก็เเสดง ตาม สันดาลมันอ่ะครับ

เหมือน กับ เสือ ที่ เลี้ยง โชวน์ที่ ออก ข่าว พอ เห็นคนฝึกล้ม ลง ก็ เข้ามาทำร้าย เหมือน ว่า มัน ไม่ได้ตั้งใจ สันดาลมันพาไปเอง

คล้ายๆ กับ หมาเกือบ ทุกๆ สายพันธุ์ ที่ ว่าไม่ ดุ ที่ ว่า ไม่กัดใคร เเต่ พอ มี หมาตัวนำตัวหนึ่ง วิ่งไปกัด ต่อให้ไอ้หมาที่ไม่ดุไม่กัด มันไม่รู้เรื่อง เเต่เวลามันเจอสถานการต์

สันดาลมันก็เป็นหมาหมู่ วิ่งเข้าไปกัดมั่ว

เหมือนหมาวัดอ่ะครับ ที่ เวลา หมา 2ตัวกัด กัน ไอ้ตัวที่ 3 ก็เข้าไปกัดด้วย ทั้งๆ ที่ มันก็ไม่ได้อยู่ฝูงเดียวกัน

ไอ้ตัวที่4 ที่5 มาด้วยกันเเท้ๆ เเต่เวลาเข้าไปเเจม ก็พาลกัดกัน

เหมือน หมา ข้างๆ บ้าน มันอยู่ในรั้ว 3ตัว รักกันดี้ ดี เเต่ หมา ที่อื่นผ่าน มา นอกรั่ว มัน เห่าๆ เเต่ดันกัดกันเองเเทน งง ไม่เข้าใจจริงๆ

ใคร เป็นกูรู กูรู้ ตอบทีครับ เเล้ว จะมาอ่านนะครับ :o018::o018:
  • เเล้ว วันที่13 นี้ เริ่มตั้ง เเต่กี่โมง ถึง กี่โมงครับ เเล้ว จัดที่ไหน องค์พระเหรอครับ

เเล้วคนที่ไป ต้องเตรียมอ่ะไรไปมั้งครับ

มีน้องหมามาขายมั้ยครับ

เป็นงานเเนวไหนเหรอครับ
  • คำถามเยอะเกินไปครับ และอาจไม่มีใครมาตอบ เพราะเป็นคำถามที่ตอบยากมากๆ

ศึกษาอีกนิดนะครับ คำถามพวกนี้จะไม่เกิด
  • ก็มาถาม คนที่เลี้ยงไง..... ถามไม่ได้รึไง

..... ศึกษาเเล้วคำถามพวกนี้จะไม่เกิด อ่าวไหนบอกไม่มีใครตอบเพราะตอบยาก .... ยังไง

คุณก็ศึกษา เเล้วไม่ใช้เหรอ เเล้ว ทำไม่ไม่ตอบ เเล้วทำไมถึงต้องให้ไปศึกษาเอง....???? aumstep
  • ตอบไม่ยากหรกครับ แต่คำถามมันยาว คนตอบไม่รู้จะเริ่มตอบตรงไหนก่อนอ่ะดิ

ในบอร์ดนี้ก็เหมือนห้องสมุด ค่อยๆค้นๆ ความรู้เพียบ ใจเย็นๆครับท่าน
  • ไอ้คนตั้งทู้แมร่งปัญญาอ่อนชิบ
  • อย่าว่าเค้าสิครับน้าผี เค้าเพิ่งมาเล่นใหม่
  • ไปไกลๆตีนเลย ไอ้เด็กเหี้ย

มือ ตีน สมอง ของมึงก็มีเท่ากับคนอื่นเขา

คิดอยากเลี้ยงพิทบูล แค่มึงค้นหาศึกษาเอาเองมึงยังต้องให้คนอื่นช่วย

มึงไปเลี้ยงกระต่ายเถอะ ไอ้ตุ๊ด
  • ไอ้ห่าราก
    เค้าตอบดียังจะกวนตรีน
    งั้นมึงรอให้ผีมาด่ามึงเอาแล้วกัน
    ค่อยดูดิ
    5555555555555555555555555+
  • เลี้ยงพุดเดิ้ล เหอะเมิง ปัญหาเยอะ
  • อ่านมาทั้งหมด พยายามทำความเข้าใจแล้วแต่ตอบได้คำถามเดียวคือ

พิทบูลก็เหมือนหมาข้างบ้านคุณนั่นแหละครับ คือเห็นหมานอกบ้านแล้วอยากจะกัดแต่ทำไรไม่ได้ก็เลยหันมากัดกันเอง

แต่พิทบูลก็จะแยกยากกว่าหมาพันธุ์อื่น ดังนั้นเลี้ยงตัวเดียวสบายใจที่สุด

เรื่องการเลี้ยงดูก็มีส่วน ถ้าคุมหมาได้สั่ง"ไม่"คำเดียวมันก็เชื่อแล้วครับ

ผมขอตินิดนึงน่ะครับ อย่าตั้งกระทู้แบบเม้นHI5เลยครับ มันยาว อ่านยาก แล้วคุณก็เล่นถามซ่ะเยอะแยะ

เลยโดนพี่ผีสอยเข้าให้ อย่าคิดมากครับเล่นบรอดนี้โดนกันทุกคน ขอเตือนอย่าคิดด่ากลับพี่ผีล่ะครับ แล้วชีวิตจะเป็นสุข

โชคดี
  • ผีจ่ะ ด่า ก็ ด่าไปสิครับ ผม ไม่สนอยู่เเล้ว ผมฟัง ภาษา หมาไม่รู้เรื่อง

เเล้ว ผมก็พอรู้สันดาลผี อยู่

ว่าพวกมัน เเค่เดนคนหลบอยู่ข้างหลังชื่อผี

ด่าไป เลย ไม่สนใจอยู่เเล้ว

กูก็เเค่ถาม อยากรู้ ก็ถาม

มึงไม่ตอบก็ไม่ว่า จะด่าก็ไม่ว่า

อย่างว่า หมามันเห่าไม่ถือสาไร หรอก

พวกผีมันก็เหมือน เด็ก เก็บกด อยากหาไรระบาย

วันๆ มันไม่ทำไรหรอก หากระทู้กลุ่ม เสี่ยง เเล้ว ก็ มาด่า

กะจอกว่ะ
  • เเมร่งควายจริงไป.... มี มือ ตีน สมองเท่า กัน ไม่ศึกษา เอง

เเล้ว มรึง จะไปโรงเรียนให้ครูสอนทำมัย ทีหลังมึงเกิด ลูก มึงก็ล่ามโซ อยุ่กับที่เลยเเล้ว กัน เด๋วเเม่งก็รู้เอง ไอ้ควาย

ไกลๆตีนเลย ไอ้เด็กเหี้ย

มือ ตีน สมอง ของมึงก็มีเท่ากับคนอื่นเขา

คิดอยากเลี้ยงพิทบูล แค่มึงค้นหาศึกษาเอาเองมึงยังต้องให้คนอื่นช่วย

มึงไปเลี้ยงกระต่ายเถอะ ไอ้ตุ๊ด
  • ไอ้ห่าราก
    เค้าตอบดียังจะกวนตรีน
    งั้นมึงรอให้ผีมาด่ามึงเอาแล้วกัน
    ค่อยดูดิ
    5555555555555555555555555+

สงสัยจะภูมิใจเเละตื่นเต่น ที่ผีจะมาด่า

อุ้ย.....น่ากลัวจังครับ 55+ ด่ามาเลย...
  • เลี้ยงพุดเดิ้ล เหอะเมิง ปัญหาเยอะ

เลือก อีกเเล้ว กูจะเลี้ยงพิท มึงห้ามกูได้มั้ย...... กู ไปให้หมากูดูดนมเเม่มึงรึงัย เสือก

เลี้ยงพูลเดิ้ลไปปัญหาเยอะ สำหรับ กู ไม่ใช้ปัญหา...เรื่องที่กูถามไม่ใช้ปัญหาเลย กูเเค่ อยาก เเชร์ เรื่องของคนที่เลี้ยงเหมือนกัน

มึงพูดงี้เเสดง ว่า มึง ว่า พิทปัญหาเยอะล่ะสิ
  • พิทบูลมันอยู่กับเราไปอีกนาน
    ศึกษาดีๆก่อน
    ประวัติสายพันธ์มันเป็นอย่างไร
    เค้าสร้างมันมาเพื่ออะไร
    หมาทุกสายพันธ์มีปัญหาหมดแหละคับ
    ผมเป็นคนหนึ่งที่เลี้ยงสายกัด ไม่เคยมีก้าวร้าวเลยกับคน
    อยู่ที่สาย และที่เราเลี้ยง

ถ้าคุณไม่มั่นใจและไม่พยายามศึกษาก้ออย่าเลี้ยงเลย จะเป็นปัณหากับสังคม และคนที่เลี้ยงพิทบูลกันอยู่
  • conna เข้าใจครับ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น

ที่ ผมจะได้รู้ว่า สายกัด ที่คุณเลี้ยง ไม่มีอาการก้าวร้าวกับคน นี้ คือที่ผม อยากรู้
  • จะเลี้ยงหมาให้ดี ต้องใจเย็นด้วยน่ะ........:o001:
  • ให้เวลาเค้ามากๆเดวเค้าก้อรักเราเเละเคารพเจ้าของเองครับ

(แนะนำนิดนะครับผิดหรือถูกก้อไม่รู้ ให้เค้าเจอคนเยอะๆบ่อยๆผมว่าสายไหนก้อลดความดุลงได้มากเเล้ว

แต่กับสัตว์ชนิดอื่นๆก้อคงต้องระวังอยู่ดีนะครับ)
  • ครับผมขอบคุณมากนะครับ
  • -*- ไจร้อนกานจัง เลยครับ ศึกษาก่อนเลี้ยงครับ ดูไปเยอะๆเเละจะรู้อะไรดีๆ จาก เวปนี้เองแหละครับ
  • คือ ต่ายก็อยากจะบอกว่า คำถามพี่ยาว +เยอะมากๆเลย ไม่รุ้จะช่วยตอบยังไง เพราะไม่รู้จะเริ่มตอบจากตรงไหน ทั้งเรื่องสายหมา อัตราการกัดคน พี่คะขึ้นชื่อว่าพิทบลูมันมีสัญชาติญาณนักสู้อยู่เต็มร้อย มันเทียบเป็นอัตราไม่ได้หรอกค่ะว่าเท่าไหร่ ไม่ว่าจะสายไหน มันก็สามารถกัดได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัย

ต่ายไม่เก่ง ไม่ได้รู้ทุกๆเรื่อง ตอนเข้ามาเล่นบอร์ดนี่ครั้งแรกๆ อาศัย อ่านกระทู้ที่เค้ามาถามในบอร์ด อ่านบทความที่เอามาลง แล้วอ่านย้อนไปกระทู้เก่าๆค่ะ

แล้วเข้าห้องแชตบ่อยๆ คุยกับพี่ๆที่เลี้ยง ว่าทำไม ยังไง หรือถ้าเข้าห้องแชตแล้วไม่มีใครอยู่เลย ในบอร์ดทำเนียบสมาชิก ก็จะมีเมล์พี่ๆเค้า เราก็แอดมา เพื่อสอบถามได้ แต่เราต้องเกรงใจ ถ้าพี่เค้ายังไม่ว่าง หรือทำงานอยู่เราก็ไม่รบกวนนะคะ

ความจริงต่ายอยากให้พี่ลองค้นจากกระทู้เก่าๆ เพราะกระทู้เหล่านี้มีสาระมากมาย เพราะเรื่องบางเรื่องที่คนๆนึงรู้ แต่อีกคนก็รู้ไม่หมดเสียทุกอย่าง เค้าจะเอาประสบการณ์ เคล็ดลับ ต่างๆมาบอกกัน

ไม่ใช่ว่าเค้าไม่อยากตอบ ไม่ใช่ว่าคำถามมันยาก แต่ถ้าจะอธิบายให้เข้าใจทั้งหมด มันเยอะมากๆ จึงอยากลองให้ศึกษาด้วยตัวเองก่อน ถ้าพี่มีความรู้พื้นฐานในการที่จะเลี้ยงพิทบลู เวลาถามพี่ๆ จะได้เข้าใจเร็วขึ้น

ในเมื่อพี่คิดจะเลี้ยง แต่ว่าพี่ไม่พยายามศึกษาด้วยตัวเอง ไม่ทำความเข้าใจ แล้วใครจะช่วยพี่ได้อ่ะคะ

ถ้าพี่มาตั้งคำถาม พี่อาจจะได้แต่ความรู้จากพี่ๆไม่กี่คน ซึ่งพี่เค้าก็คงไม่รู้เรื่องเสียทั้งหมด (อันนี้ยกเว้นป๋าๆเฮียๆ ในบอร์ดเน้อ)

ต่ายแนะนำพี่ได้แค่นี้ค่ะ
  • เป็นคำถามโดนใจมากๆ

สุนัขที่กัดคน โดยไม่สามารถแยกแยะสถานการณ์ได้ ถือว่าเป็นสุนัขจิตประสาทบกพร่อง
    ในการประกวดสุนัขโดยสากล สุนัขที่แสดงท่าทีกร้าวร้าว ไม่ว่าต่อผู้ชม กรรมการ หรือ กับสุนัขด้วยกันเอง ถือว่าไม่พร้อม หรือ
    จิตประสาทไม่มั่นคง อาจถูกคัดออก หรือ จัดอยู่ในอันดับท้ายๆ
    แค่สุนัขที่ไม่ยอมให้กรรมการจับตรวจฟัน ก็ถือว่าจิตประสาทไม่ผ่านแล้ว

การกัดคนเพราะความกร้าวร้าว กัดเพราะขี้หงุดหงิด หรือเพราะความขลาดกลัว
    เป็นลักษณะที่เป็นข้อด้อยที่มีปรากฎในสุนัขทุกสายพันธุ์ มากน้อยแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับการคัดพันธุ์และการพัฒนาสายพันธุ์
    ถ้าพ่อแม่ หรือ สายบรรพบุรุษกัดคน โอกาสทายาทจะได้รับการถ่ายทอดอุปนิสัยกัดคนเป็นไปได้สูง
    ในสุนัขพันธุ์ที่มีประวัติกัดคนบ่อยๆ เป็นไปได้ว่า สุนัขพันธุ์นั้นๆ ไม่มีความเข้มงวดในการคัดพันธุ์ทิ้ง หรือไร้จิตสำนึกรับผิดชอบต่อสายพันธุ์ที่มีปัญหาเรื่องจิตประสาท ปล่อยให้มีโอกาสแพร่กระจายสู่สังคม และสร้างความเสื่อมเสียต่อสายพันธุ์

ในสุนัขพิทบูล
    ขอเดา โดยดูจากแววตาสุนัขโดยทั่วไป
    สายกัด น่าจะกัดคนน้อยสุด
    ลองลงมาน่าจะเป็นพวกบูลลี่ สุนัขติงต๊อง
    และที่ไม่น่าไว้ใจที่สุดคือ พวกเรทโน๊ต
    ซึ่งทั้งหมดคงไม่ใช่คำตอบที่น่าพอใจ

ถ้าจะใช้ค่าเฉลี่ยจริงมาตัดสิน คงหาคำตอบที่ถูกต้องได้ยาก
    จะมีสักกี่คนที่กล้าเปิดเผยความจริงว่า สุนัขสายที่ตนนิยมชมชอบ หรือที่เพาะเลี้ยงอยู่ กัดคน(จิตประสาทบกพร่อง)
  • ผีตัวแรก
    ศึกษาไปเรื่อยๆก่อนครับบอร์ดนี้มันแรงยิ่งกว่าหมา
    ถ้าคุณเลี้ยงแล้วไปกัดใครเข้าอย่าคิดว่ารอดพ้นสายตานะครับโดนตามด่ามันตาย
    ผีหลายๆตนก็ด่าเพราะอยากปกป้องพิทบูลเพราะเวลาคุณเลี้ยงต้องเจอคนอื่นมองในทางเหี้ย(ม)แน่นอนแล้วนินทาคุณทนใด้ป่าว
    ถ้าใจแกร่งพอกับคำพูดผีๆก็ดีไปสติแตกด่าผีระวังโดนผีรุม
  • เดี๋ยวมึงก็รู้ ไอ้ตุ๊ด
  • คือ มีปัญญาแต่ซื้อหมาไง แต่ไม่มีปัญญาศึกษาหาความรู้ เหอะ ๆ โรงเรียนเค้ามีไว้สอนเด็ก ๆ โว้ย ถ้ามึงยังเกรียนอยู่ก็รอคำตอบไป

ผู้ใหญ่เค้าศึกษากันเอง แล้ว ไอ้โง่

โง่อย่างหมา แล้วทำมาเป็นโชว์ฉลาด
  • ควาย
    ด่าเฉยๆ
    ฮ่าๆๆๆ
  • อ่ะไรครับ คุณ ผี ไม่ดี

ด่าได้เเค่นี้หรอครับ เเสดงความถ่อยมาให้หมด สิ 5555555+

ผมอยากจะบอกว่า ผม อ่ะ เลี้ยงพิท มาก่อน หลายๆ คนในที่ นี้ อีก

เลี้ยง ก่อน หลายๆ ท่านที่มาตอบ

เเละเป็นสมาชิก นี้ มา นาน พอสมควร

นาน พอ ที่จะ เห็นน้องต่าย กำลัง เป้นสมาชิกใหม่ๆ

ที่ผมถาม อ่ะ ผม เเค่คาใจเฉยๆ

ไอ้ คำตอบเเค่ กัด ไม่กัด

เเล้วเเต่คนเลี้ยง หรือ เเล้วเเต่สถานการ ไม่ใช้คำตอบครับ

ถ้าอ่าน ดีๆ จะรู้ว่าผมถามเรื่องอ่ะ ไร

โดย ที่จะ เเชร์ ประสบการ มาสรุป เท่านั้นเอง .............
  • ทำไมต่ายไม่เคยเห็นชื่อพี่เลยอ่ะคะ ถ้ามาเล่นก่อน ส่วนใหญ่มักจะขลุกกันในห้องแชต แทบทั้งวัน อาจมีบางคนไม่ค่อยได้เข้า แต่อย่างน้อยก็น่าจะเห็นบ้างอ่ะ เราเคยคุยกันไหมอ่ะคะ พี่ชื่อไรหรอ

ทำไมพี่เลี้ยงมานานแล้วถึงยังมาตั้งคำถามอ่า พี่น่าจะเข้าใจมากกว่าหลายคนในบอร์ดนี้เลยก็ได้ ข้อสรุปในความคิดส่วนตัวของพี่คืออะไรหรอคะ บอกได้ไหมอ่ะ

แล้วถ้าไม่ใช่อยุ่ที่คนเลี้ยงกับสถานะการณ์ แล้วมันจะกัดเพราะอะไรหรอคะ งงอ่า เพราะเท่าที่รู้นะคะ ถ้าเลี้ยงแบบกดดัน หรือทำให้มันเครียด มันก็กัดได้ทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นพิทบลูหรือไม่ก็ตาม ต่ายว่าประสบการณ์บางอย่างอาจจะนำมาเป็นข้อสรุปไม่ได้ทั้งหมดหรอกค่ะ

ปล.อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ต่ายไม่ได้หมายความอย่างที่พี่ต้องการ ไม่ได้มามาหาเรื่องเน้อแค่อยากรุ้ในความคิดพี่อ่ะค่ะ
  • ถ้ามึงเลี้ยงมาก่อน ก็ไม่จำเป็นต้องถามแล้ว หรือทำคุยว่าเลี้ยงมาก่อน แต่ไม่เคยหาความรู้เลย แล้วโชว์โง่ โพสถามความคิดเห็น

ก็อย่างว่า มีมือก็พิมพ์ไปเรื่อย ควายเพิ่งเป็นสมาชิกเมื่อ 2 วันก่อน

โรงเรียนน่ะ เค้ามีไว้สอนเด็ก ๆ ถูกอย่างมึงว่า ควายเค้าไม่สอน เหอ ๆ
  • RedPitZaMuRaiสมาชิก
    ชื่อจริง
    e-mailn/a
    สร้างเมื่อ2 วันก่อน
    เมื่อ10 ชั่วโมงก่อน
    จำนวนครั้งเข้าชม3
    เริ่มหัวข้อพูดคุย1
    แสดงความเห็น18
  • เหอะๆ...ไหนว่าเล่นในบอร์ดนี้มานานแค่นี้ยังไม่รู้เลย ไปศึกษาดีๆก่อนแล้วกันเดี๋ยวคนเลี้ยงที่เค้ามีความรับผิดชอบ

จะซวยไปด้วยเวลาคนที่ไม่ศึกษาดีๆเลี้ยงไปได้สักพักเบื่อแล้วปล่อยทิ้งเป็นปัญหาไล่กัดคน กัดหมา ไล่แจกแลกอาหาร

เวลาโดนด่าเขาไม่ได้ว่าเป็นรายบุคลนะครับ คนที่เขารับผิดชอบเขาก็โดนเหมารวมด้วยนะครับ

อีกอย่างเบื่อมากพวกพอหมาโตแล้วอ้างไม่พร้อมบ้าง คนโน้นคนนี้ไม่ให้เลี้ยงบ้าง(ตอนหมายังเล็กทำไมเมิงเลี้ยงได้ว่ะ)

แล้วมาให้ฟรีบ้าง แลกอาหาร ขายถูกบ้างคิดดูถ้าเกิดพ่อแม่ที่เลี้ยงเมิงมาเอาเมิงมาแลก มาขายบ้าง มึงจะรู้สึกยังไง หมามันก็มีหัวใจเหมือนกัน
  • .............. อ่ะไรเหรอครับ......... สงสัยไร กับเรื่อง เป็นมานานหรือไม่นาน

อย่าง คุณ เป็น ผี ไม่มีประวัติ เเสดง ว่า พึ่งมา อยู่เว็บนี้เหรอครับ

คนเรา ไม่ จำเป้นต้อง มีid เดียว สำ หรับ การ ออก ความคิดเห็น

อย่าผี ยัง ปิดบัง ชื่อ เเละ id จริง ไว้หลังชื่อผี ผมไม่เชื่อ หรอก ครับ ว่า ผี ไม่มีid ในนี้

เเละผมไม่ เชื่อ ว่า คน นอก จะ ว่าง มาทำเรื่องไร้สาระในนี้หรอกครับ..............????

เเล้ว คุณ ต่าย สงสัยไรนักหนา คิดว่าเป็นผู้หญิง จะพูด ไรถูกหมดเหรอ

คุณบอก ว่า ถ้าไม่ขึ้น กับคนเลี้ยง กับสถานการ จะขึ้นอยู่กับไร ... สายพันธุ์ไง ครับ ...

คำตอบ ที่ผมอยากจะฟังคือ

...............ผมเลี้ยงสายกัด ไม่ดุกับคนครับ

...............เราเลี้ยงสายกัด ดุ บ้างนิดหน่อยกับคน...

...............ผมเลี้ยงบุลลี่ ไม่ดุคับคนเลยครับ รวมทั้ง สิ่งมีชีวิตอื่นด้วย

.........เเค่อยากจะ รู้ เเล้ว สรุป เองว่า สายไหนเป็น ไง จากประสบการณ์คนเลี้ยง....

อย่างวันนี้ที่ งาน บูลลี่นครปฐม ... เเตกต่าง กันอย่างสิ้นเชิงเลย ระหว่าง บูลลี่ กับเรดโน๊ต ที่โชวน์

บูลลี่ ตั้งหน้าตั้ง ตาเเสดงโชว์ ไม่สนว่าจะมี หมาตัวอื่นเล้ารึปล่าว

เรดโน๊ต โดนยั่วยุ จาก หมาข้างสนาม ก็ เกิด อ่าการคุมสติไม่อยู่ จะ เข้าไปจัดการ ...

เเล้ว ไอ้ที่ เป็น ก่อน เป็นหลัง ....... เเล้วเเต่ ครับ คุณต่าย ถ้า คิดว่า เป็น สมาชิกก่อนผมเเล้วภูมิใจ ก็ตามสบาย ไม่เถียง ครับ.... เเต่ ผม อยู่มาก่อนคุณเเล้ว กัน ยืนยัน
  • เหอะๆ...ไหนว่าเล่นในบอร์ดนี้มานานแค่นี้ยังไม่รู้เลย ไปศึกษาดีๆก่อนแล้วกันเดี๋ยวคนเลี้ยงที่เค้ามีความรับผิดชอบ

จะซวยไปด้วยเวลาคนที่ไม่ศึกษาดีๆเลี้ยงไปได้สักพักเบื่อแล้วปล่อยทิ้งเป็นปัญหาไล่กัดคน กัดหมา ไล่แจกแลกอาหาร

เวลาโดนด่าเขาไม่ได้ว่าเป็นรายบุคลนะครับ คนที่เขารับผิดชอบเขาก็โดนเหมารวมด้วยนะครับ

อีกอย่างเบื่อมากพวกพอหมาโตแล้วอ้างไม่พร้อมบ้าง คนโน้นคนนี้ไม่ให้เลี้ยงบ้าง(ตอนหมายังเล็กทำไมเมิงเลี้ยงได้ว่ะ)

แล้วมาให้ฟรีบ้าง แลกอาหาร ขายถูกบ้างคิดดูถ้าเกิดพ่อแม่ที่เลี้ยงเมิงมาเอาเมิงมาแลก มาขายบ้าง มึงจะรู้สึกยังไง หมามันก็มีหัวใจเหมือนกัน

เเบบ นั้น ก็ ไป ว่า ไอ้ โครต เลวไม่มีความรับผิดชอบ คนนั้นเเล้วกัน ไม่ใช้กูเเล้ว เเหละ
  • ก็ถือว่าดีน่ะครับที่ไปดูของจริงเลย จะได้เห็นกับตาว่าสายไหนเป็นยังไง
    ศึกษาด้วยตัวเองดีที่สุดครับ

แล้วที่บอกมีหลายIDอ่ะครับ เพราะไปด่าพวกพี่ผีเค้าไว้เยอะป่าว
    แบบว่าโจทย์เยอะ โดนพี่ผีตามเล่น เลยต้องเปลี่ยนIDหนีกันเลย
    ถามตรงๆอย่าหาว่ากวนตีนน่ะครับ
  • ไม่อ่ะครับ เเต่ เเค่ บางที มีความคิดหัก มุม หรือ อยากใช้เหตุผม ส่วนตัว ตอบผี ถ้ามัน ไร้สาระไม่เข้า ใจจะได้ปล่อยมัน บ้างที ก็ เฉยๆ จะด่ากลับ ก็ด่า ถ้าไม่ผิด

อีกอย่าง ไม่อยากเปิดเผยตัวจริง มันมีเเต่เสีย ถ้าไป มีเหตุผลกับผี (ผีไม่ดี) เลย สร้างIDอีก อัน อ่ะ
  • ใช้ชื่อเเละ idจริง มันมีเเต่เสีย กับเสีย อยู่ดีๆ ใครจะมาด่าเราเสียๆ หายๆ ก็ ได้...... สู้ เป็นผีมีidดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ

ไม่ต้อง มา อธิบายนู้น อธิบายนี้ ให้คน เข้าใจเรา

เป้นเเบบนี้ดีกว่า ใคร จะเชื่อผีก็เชื่อไป ไม่เเคร์อยู่เเล้ว เพราะเราไม่มีตัวตนเเละไม่มีใครรู้ตัวตนของเรา
  • ผมว่าพี่ไม่พร้อมที่จะเล่นบอร์ดนี้หรอกครับ เรื่องแค่นี้พี่ยังเถียงทุกช็อตเลย

แล้วอีกอย่าง พี่ไปว่าพี่ต่ายทำไม พี่ต่ายเค้าก็พิมพ์ไปตามเหตุและผล

ก็พี่เป็นคนถาม นั่นคือพี่อยากให้มีคนตอบ แล้วพี่เค้าตอบไป ว่า "คิดว่าเป็นผู้หญิง จะพูด ไรถูกหมดเหรอ"

ผมว่ามันไม่แฟร์นะครับ
  • เถียงทุกช๊อต

อ่าว ก็ คน มาตอบ มาว่า ไม่ตรงกับ ที่ถามก้เเค่อธิบายเท่านเอง....

สำหรับ ต่าย ก็ ......... ตอบไปเเล้ว ยังจะวกมาถามนู้นถามนี้

เเล้วนี้ก็ตอบเเล้วไง
  • โอเคค่ะ ถ้าคุณพูดแบบนี้คงไม่มีไรจำเป็นต้องคุยอีก เพราะเท่าที่เห็นก็ไม่เห็นคุณจะตอบอะไรที่มันมีเหตุผลเลยสักนิดเดียว

เพราะคนที่โตพอแล้วมีวุฒิการศึกษามากพอคงจะตอบอะไรได้มากกว่านี้

แล้วที่เข้ามาตอบแบบแสดงตัว ก็แค่แสดงความบริสุทธิ์ใจในการเข้ามาตอบ แต่ถ้าเหตุผลของคุณมันจับสาระอะไรไม่ได้ขนาดนี้คง ไม่เสียเวลาเข้ามาแล้วล่ะค่ะ

เพราะดูเหมือนจะ ถามเอง ตอบเองเสียมากกว่า เหตุผลที่คนอื่นหยิบยกมาบอกกลับ ตอบว่า ไม่ใช่ งั้นเชิญคุณอยุ่กับเหตุผล ส่วนตัว มากๆๆๆ ของคุณไปแล้วกัน

นึกว่าจะเป็นคำตอบที่แสดงถึงสติปัญญามากกว่านี้เสียอีก ไม่น่าเข้ามาเลย เสียเวลาจริงๆ
  • มึงก็รอคำตอบของมึงไปเหอะ ใครเค้าจะอยากตอบให้ ไอ้พวกเหี้ย สันดาน ต่ำ แบบมึง 5555

กูว่าต้องมีคนอยากด่ามึง แบบกูด่ามึงนี่แหละ

ถ่อย ระยำ ชั่วช้า ไม่น่าเกิดเป็นคน 5555 มึงไปแดกขี้ไป
  • อ่อ ชื่อกระทู้มึงนี่ ถ้าจะให้ชัดเจน เปลี่ยนด้วยนะ เป็น ...... สันดานของมึง ....... 5555

แสดงความควายให้คนอื่นเค้าเห็นทั่วละ
  • เราเลี้ยงสายกัด ดุ บ้างนิดหน่อยกับคน
    ผมเลี้ยงบุลลี่ ไม่ดุคับคนเลยครับ รวมทั้ง สิ่งมีชีวิตอื่นด้วย

นี่คือคำตอบที่คุณอยากฟังใช่มั้ยครับ OKงั้นผมตอบแล้วน่ะ จะได้จบๆไป

ฝากให้ดูนิดนึงน่ะครับ คำตอบที่คนเข้ามาตอบบนๆอ่ะ คนตอบไม่มีเจตนากวนอ่ะไรเลย
    อย่างมากก็บ่นว่าถามเยอะไป แล้วคุณก็กลับมาตอบเค้าแบบกวนอีก

โดยส่วนตัวความคิดผมคือคลิกเข้าไปค้นหา(คงจะรู้น่ะครับเพราะเล่นบรอดนี้มานานกว่าผมอีกหนิ)
    แล้วอยากรู้อะไรก็ลองพิมหาดูเอาครับ อย่าตอบว่าถ้าศึกษาเองแล้วอย่างนี้ก็ไม่ต้องไปโรงเรียน เพราะคุณจะไปโรงเรียนหรือไม่มันเรื่องของคุณ

เถียงทุกช๊อต

อ่าว ก็ คน มาตอบ มาว่า ไม่ตรงกับ ที่ถามก้เเค่อธิบายเท่านเอง....
    ^^^^^^^^
    คำพูดข้างบนผมว่าน่ะครับถ้าคุณอยากมีความสุข"อยู่คนเดียวในโลกก็ท่าจะดีน่ะครับ"

ปล.เก็บลิงค์ของกระทู้นี้ไว้น่ะครับ เอาซัก5-6เดือนหรือรอให้มีความเป็นผู้ใหญ่มากกว่านี้มาอ่าน
    แล้วจะคิดได้ว่า"กุไม่น่าทำแบบนี้เลย"
  • ชื่อแนวญี่ปุ่น
    พิมแบบเว้นบรรทัด
    บอกมีหลายไอดี
    อิอิ ใช่มึงป่าววะ
    เอ๊ะไอ้นี่นิ เด๋วโดน
  • เสียเวลาจริงๆบอกได้คำเดียว