ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่องการแท้งลูก
  • รบกวนถามพี่ๆที่มีประสบการณ์หรือมีความรู้ทีครับ

สือเนื่่องมาจากอาทิตที่แล้วผมเอาหมาไปผสมมาครับ

ผสมวันแรกวันที่ 9 ของวันที่ฮีทมาครั้งที่2 วันที่11 ของฮีทมา

ผสมครั้งที่ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา แต่ผมก็ไม่ได้สังเกตนะครับว่า

วันก่อนๆหน้านี้มีคลาบเลือด ติดเหมือนวันนี้ไหม คือวันนี้ตกใจถ้านับตั้งแต่วันที่ฮีทมา

วันแรกวันนี้ก็น่าจะวันที่17 แล้วครับยังมีคลาบเลือดติดอยู่ที่ ปลายอวัยวะเพศมันอยู่ครับ

ก่อนหน้านี้ผมก็ไม่แน่ใจว่ามีเลือดออกไหม เพาะมีตัวเมียอีกตัว มันเลียอยู่ด้วยครับ

ขอถามเลยนะครับว่าหมาผสมผ่านมาได้1อาทิตย์ สมมุติว่าผสมติด จะมีโอกาสแท้งไหมครับ ?

แล้วอาการแท้งลูก จะมีเลือดออกมาที่อวัยวะเพศมากขนาดไหนครับ ?

แต่อาการของหมาผม มีเลือดออกมานิดเดียวเหมือนกันตอน ฮีทมาจัดๆช่วงอาทิตย์แรก

รบกวนผู้มีความรู้ ผู้มีประสบการณ์ที่ครับ เป็นการผสมหมาครั้งแรกของหมาที่บ้านครับ

ขอบคุณมากครับ
  • ผสมเร็วไปหน่อย
    อาการมีเลือดออกถึงวันที่ 17 มีเหมือนกันในสุนัขบางตัว
    และไม่ใช่เรื่องแท้ง
    รอดูไปถึงวันที่ 35 นับจากวันผสม จะเริ่มเห็นการเปลี่ยนแปลงว่าท้องหรือไม่
  • อย่าไปกังวลเลยครับว่าจะติดหรือไม่ติดเพราะว่าถึงไม่ติดเราก็ทำอะไรไม่ได้แล้วครับ กงวลไปก็ปวดหัวเปล่าๆ