ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผู้รุ้แนะนำด่วนครับ
  • ลูกชายเปนเรดโนส สีฟางข้าว อายุ11เดือน วันนี้ผมก้พาลูกชายไปวิ่งตามปกติ พอวิ่งไปสักพัก ก้เจอหมาฝูงนึงประมาน 6-7ตัว เปนหมาไทย เข้ามารุมลูกชาย

จังหวะแรกหมาไทยเข้ามากัดก่อน สามตัว พอได้จังหวะนั้นลูกชายผม ก็หันไปงับตัวที่ใหญ่ที่สุดของฝูง พอตัวอื่นเหนอย่างนั้นตัวอื่นวิ่งหนีไป เหลือแค่ลูกชายและ

หมาไทยตัวใหญ่ กำลังฟัดกัน ฟัดไปฟัดมากลายเปนว่าลูกชายกลายเปนคนฟัด ตอนนั้นผมอยุคนเดียว ไม่มีคนมาช่วย ลูกชายไม่ยอมปล่อย ทำยังไงก้ไม่ปล่อย พอ

ผมตั้งสติได้ก็คิดออก เลือบเหนไม้แผ่นบาง รีบหยิบมา พอได้จังหวะที่ปากมันมีช่องผมใช้ไม้แผ่นงัดปากออก เลือดของหมาไทย เตมถนนไปหมด แล้วมันก้หนีไป

ลูกชายมีบาดแผลเลกน้อย เปนแผลถลอก แต่พอกลับมาบ้าน ลูกชายหายใจหอบๆ "แล้วมีเลือดพุ่งออกมาจากจมุก"สงสัยว่าเปนเลือดกำเดาหรือเปล่า หรือจะมีปันหาระบบหายใจ ผุรู้แนะนำทีครับ

ขอคำแนะนำจากผู้รุครับ
  • พาไปหาหมอสิครับ มัวมารอคำตอบ ลูกชายคุณก็ตายกันพอดี
  • รอท่าน doctor_pet มาบอกดีกว่า
  • เอ่อ ถ้าแผลใหญ่มากกกกกกกก....ไม่พาไปหาหมอก่อนอ่ะคะ อย่ารอเลยดีกว่านะคะ

ดีไม่ดีเลือดที่ไหลอาจจะไหลลงหลอดลมก็ได้นะคะ(แผลที่จมูกนี่นา) อาจมีการฉีกขาด ติดเชื้อขึ้นมานี่แย่เลยน๊า แถมนอนหายใจหอบอีก - -"

ไปหาหมอเถอะนะคะ
  • รอคนรู้มาตอบ พอดีตายก่อนครับ

หาหมอให้ไวเลย
  • เป็น ฮีทสโตค รึเปล่าครับ พาไปโรงพยาบาล ด่วนครับ
    ผมไม่ใช่ผู้รู้นะครับ แต่เหมือนเคยอ่านมาอาการประมาณนี้
  • พาลูกชายท่าน ไปพบสัตว์แพทย์ดีกว่าครับของแบบนี้อย่างเสี่ยงเลยครับ
    ได้ไม่คุ้มเสีย
  • :017: ปานฉะนี้แล้วมัวรอช้าอยู่ใย:012: ไปหาหมอมารึยังค่ะ เป็นงัยมั่งเล่าให้ฟังกันบางนะค่ะ เผื่อเป็นความรู้ให้กับคนอื่นๆ:029:
  • เล่าให้ฟังด้วยว่าเป็นยังไง แล้ว จะได้เป็นแนวทางการป้องกันคับ

ถ้าไม่ออกมาเล่าให้ฟัง :012: ( โป้งจริงด้วย:063: )