ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้เรื่อง..ทำหม้น...
  • พอดีพ่อหนูจะจับไอ้ตัวที่บ้านทำหมัน แต่หนูไม่ให้ทำอยากเลยกลัวจะเสียpitหมด
    มีใครรู้หรือเคยเอาหมาไปทำแล้วมันจะเปนเช่น
    ขอความรูหน่อยอย่าหาว่าโง่หรือบ้าเลยนะนะ
  • ไม่เคยเอาไปทำนะ แต่พอรู้

มันก็จะขาดความมั่นใจ ไม่เที่ยวบ้าน กินเยอะ อ้วนตุ๊ต๊ะ
  • ทำมาแล้วครับ ขอใช้ประสบการณ์จริงตอบความเห็นคุณ aumstep หน่อย

ขาดความมั่นใจ - ไม่เป็นความจริงก็ยังเห็นมันมั่นใจเกิน 100 อยู่นะ ปกติไม่กัดใคร แต่ถ้าเข้ามาจะกัดพวกก็ใส่ไม่ยั้งเฝ้าบ้านได้ด้วยนะเออ พวกขายของตามบ้านนี่ไม่กล้ามากวนใจเลย

ไม่เที่ยวบ้าน - อ่านแล้วไม่เข้าใจ ข้ามไป

กินเยอะ - อันนี้จริง แต่เพราะทำหมันรึเปล่าอันนี้ไม่มั่นใจเพราะมันก็กินยังกะปล้นตั้งกะเล็กๆแล้ว

อ้วน - อันนี้ไม่จริง ขึ้นอยู่กับคนเลี้ยงด้วยส่วนนึง

ถ้าไม่คิดจะขยายพันธุ์ ทำหมันก็ดีครับ จะทำให้ควบคุมสุนัขได้ง่ายขึ้นแต่ไม่ต้องกังวลไปนะครับเพราะมันจะซนเหมือนเดิม - -"
  • อ้วน หัวหลิม ขาเล็กเพราะตัวใหญ่ เชื่องช้า ลดความก้าวร้าว(ห้าว)
  • โทรไปติดต่อสถานเสาวภาเรยคับตอนนี้เค้ารับทำให้แบบใหม่เป็นยาฉีดไม่ต้องเสียเงินหรืออาจจะเสียก้อไม่เกิน 50 บาท คับ
  • ผม เอาตัวผู้ที่บ้านไปทำหมันมาแล้ว
    ปรากฏว่า ดันเอาไปทำช่วงตัวเมียฮีท มาพอดี
    เวรกรรม เลยครับ ผ่าไปแล้ว สามวัน มันยังไล่ขึ้นคร่อม ตัวเมีย แถมติดเป้งซะด้วย ข้าวปลาไม่กิน
    ผลปรากฏ ไข่บวม 1 ลูก(อีกใบแฟบ) ต้องลากสังขารพร้อมไข่ใบโตไปหาหมอ
    หมอบีบเลือดที่คั่งค้างในไข่ ออกมา ไข่บวมเท่าไข่ห่าน หมองงเหมือนกัน

กลับจากหาหมอ วันต่อๆมา ไข่บวมลดน้อยลง
    มันก็ยังคึกเหมือนเดิม ตามดม ตามขี่ตัวเมีย ทั้งๆที่ตัวมันเองก็ใส่คอลล่าที่คอ
    ต่อมา ไปตัดไหม ผีเย็บติดดี บริเวณรอยผ่าตัด ปากแผลหาย หมอเลิกให้กินยา
    ผ่านไป อีก 3-4 วัน แผลเป็นหนอง เนื่องจากติดเชื้อจากด้านใน
    ผลมาจาก กระจู๋ มัน มีการหดเข้า หดออก เนื่องจากมันยังติดสัด
    แผลปูดจนรอยเย็บเดิม จนแผลแตก เป็นหนองอีก หมอให้กินยาต่อไปอีก 7 วัน และต้องมาทำแผลที่หมอด้วย
    (ตอนนี้หมอเริ่มงงอีก แล้วทำไมมันไม่หายซักกะที)และก็ไส่คอลล่า กินยาแก้อักเสบต่อไป

สรุป ครับ

กว่าจะหายดี เกือบ 1 เดือน และต้องใส่คอลล่า ตลอด เนื่องจากเป็นเคสที่ไม่ปกติ(หมอบอก)
    คอลล่า เกือบพัง เนื่องจากเป็นพลาสติก ไม่ค่อยทน กับพิทบลูบ้าพลังเซ็กส์
    ผมเอง ก็ไม่ได้บอกหมอว่า ที่บ้าน ตัวเมียมีฮีท ฮ่าฮ่า กลัวหมอเก็บตังเพิ่ม
    ค่าใช้จ่าย เป็นแบบเหมา ครับ ที่ตกลงกันไว้ 2,000.บาทถ้าน รักษาจนหาย
    ไปที่ รพ. ประมาณ เกือบ 10 ครั้ง เช่น ผ่า ตัดไหม รักษาแผล ไปจนเบื่อแทนมันเหมือน กัน

ปัจจุบัน หายเป็นปกติ และที่บ้าน เรียกมันว่า ไอ้ไข่แฟบ เรียกสั้นๆ ไอ้แฟบ
    ไข่แฟบหายดีแล้ว ไข่หาย ฝ่อไปเลย เหลือแต่ถุงไข่ ยานๆ
    หลังผ่าตัด รวม ติดสัด น้ำหนักลดไป 5-6 กิโล
    กลับมาซ่า เกือบเหมือนเดิม เล่นน้อยลง แรง พลัง ยังบ้าวิ่งกับผมไม่ลดลง
    เวลาดุ หางตั้ง ไล่เห่า สิ่งที่หมั่นใส้ ผมว่าไม่น้อยลงกว่าเดิม
    กินอาหารปกติ แต่ผมควบคุม ไม่ไห้กินมาก
    แต่แปลกอยู่เรื่องนึง ตอนกลางคืนทำไม มันชอบเห่า เมื่อก่อนไม่เป็น

ปล.อย่าพาตัวผู้ไปทำหมัน ตอนตัวเมียมีฮีท เดี๋ยวซวยแบบ ไอ้ไข่แฟบของผม.........จ๊ากๆ
  • พี่จุ๊บ ไมไม่เอาไปฉีดวัคซีนตัวใหม่ที่สถานเสาภาอ่ะเค้ารับประกันผล 100% ไม่มีค่าใช้จ่าย 50000 โดสแรก หลังจากนั้นเสียอีก ไม่เกิน 50 บาท ไม่ต้องตัดไข่ตัวผู้ยังจัดจ้านเช่นเดิมลดความดุไปนิดหน่อย
  • ท่านnazz ผมทำไปแล้วครับ ย้อนอดีตไม่ได้ แก้ไม่ได้ด้วย
    เดี๋ยวว่างๆ จะไปลองขอมาเก็บไว้หน่อย
    เอามาฝาก เพื่อนๆในบอร์ด ที่ชอบไปวางไข่นอกบ้าน โดยไม่ชวนกระผมไปด้วย

เอ แต่พี่ว่า หมอเค้าไม่ได้ตัดไข่ หมอเขาเจี๋ยนข้างๆจู๋ ยาวซัก นิ้ว กว่าๆ
    บริเวณข้างลำกล้อง ไกล้ๆถุงไข่ ตัดเอาเส้นอะไรออกซักอย่าง
    ช่วงแรกไข่ไม่แฟบ สักพัก3-4วันก็ค่อยๆ แฟบไปเอง

คุยกับหมอถาม ว่า มีทำหมันแบบคนไหม
    แบบตัดต่อ ท่อน้ำเชื้อ เอาไว้เวลาอยากกลับมาผสม ค่อยมาต่อท่อ
    หมอสาวสวยตอบว่า บ้านเราไม่ได้สอนแนนวนี้ อาจารย์สอนแบบไข่แฟบ ฝ่อ ถาวร เลย
    แต่ที่เมกา เค้าทำกัน คุณพาไปซิค่ะ............ไอ่หย๊า เสียววุ้ย
    คุยแต่เรื่องแบบนี้ ห๊ามมมมมมมมมมมมมมมมมหดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด หมดเลย
  • ขอบคุณค่ะ