ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่องตัดหูคราบ
  • ตอนนี้เจ้ารถถังอายุ 6 เดือนแล้วอยากทราบจะตัดหูได้หรือป่าวครับ
    รบกวนด้วยนะครับพี่ๆอยากทราบมาก
    ขอบคุณคราบ
  • เจ้ารถถังงับตอน 4 เดือน คราบ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0026.jpg 104K
    ภาพ0020.jpg 104K
  • กะทู้เรื่องตัดหู เพิ่งมีมา คุณไม่ลองเปิดหาดูข้างล่างล่ะคับ
    6 ด. อายุมันมากไปแล้วที่จะตัดหู แต่ลองปรึกษาหมอก่อนว่าตัดได้มั้ย
  • ขอบคุณครับพี่:065:
  • เบอร์ 2 เลยครับ 6 เดือนกลัวจะหลายบาท เพราะต้องเอาน้ำหนักตัวไปฃ่างด้วย ของผม 15โล กฃ้เข้าไปเกือบ 3500 แล้วครับ ดูได้กระทู้ที่เขียนว่าวันที่23นี้ได้ 4 เดือน เจ้าตัวที่ยังดามหูอยู่นั่แหละ
  • ขอบคุณที่แนะนำครับพี่:065:
  • ขอถามหน่อยคับ หมาอายุ 2 เดือน นี้ พอจะประมาณราคาได้ไหมคับ

อยู่ กทม.อะคับ ถ้ามีเบอร์ติดต่อ ครีนิคก็ดีคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับตัดที่ไหน
  • หมายิ่งโตแผลก็จะยิ่งหายช้าค่ะ เพราะใบหูกระดูกเริ่มแข็ง ถ้าไปตัดเค้าจะเจ็บมากๆ

อายุที่จะตัดส่วนใหญ่จะ2เดือนครึ่ง -3เดือนครึ่งค่ะ

ส่วนราคา ถ้าตัดในกรุงเทพที่วัดไผ่ตัน คิดตามนน. 10กิโล1000 เกิน คิดกิโลละ100

แต่อย่าลืมว่าต้องมีค่ายา หรือคอลล่า ที่ครอบหัว (ถ้าตัวไหนดื้อมากๆอ่ะนะคะ)

ส่วนเบอร์ตัดหูนี่ลองไปเลือกดูที่ร้านค่ะ เค้าจะมีแบบให้ ถ้าร้านที่รับตัดเค้ามีให้ดูอยุ่แล้วค่ะ ถ้ากลัวว่าไม่มีหรืออยากเลือกดูก่อน

ลองค้นหาเอานะคะในบอร์ดนี้ มีหลายกระทุ้ค่ะ กระทู้ล่างๆถ้าลองเข้าไปอ่านดู หรือกระทุ้เก่าๆนี่ข้อมูลของผู้รุ้บ้างท่านแน่นค่ะ

***ข้อมูลเหล่านี้มีคนมาตั้งกระทุ้ไว้เยอะมากค่ะๆ แนะนำว่าก่อนตั้งกระทุ้ ลองค้นหาดูก่อนไหมคะ เพราะคำถามเหมือนกันข้อมูลคำตอบมีเยอะค่ะ จะได้ไม่เปลืองพื้นที่บอร์ดนะคะ
  • ถ้าเป็นไปได้ รบกวนขอเบอร์ ที่วัดไผ่ตัน ด้วยคับ

ขอบคุณคับ
  • เบอร์คลินิกไม่มี มีแต่เบอร์คุณหมอค่ะ 081-627-0609 หมอธวัชชัย ควรโทรนัดหมอก่อนก็ดีค่ะ ก่อนตัด ควรงดน้ำและอาหารค่ะ ถ้าตัดเช้างดมื้อเย็น

แต่มีข้อควรระวัง ตามลิ้งนี้ค่ะ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=11436&page=1#Item_0