ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้รู้
  • โรคที่น่ากลัวต่อสุนัขมีโรคอะไรบ้างครับ แต่ล่ะโรคมีอาการอย่างไร

ที่ถามข้างต้นเพราะว่าจะได้ระวังและป้องกัน

โรคเรื้อนในสุนัขเกิดจากให้กินของทอดของมันๆจริงรึเปล่าครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าเลยล่ะกันครับ

:006::006::006::006::006::006::006::006::006::006::006:
  • ผู้รู้มาแหละ

เริ่มจาก ชิกุน จะมีอาการเป็นผืน แดงๆ

ขำๆ นะจ๊ะ
  • เด๋วปัดกัดซ่ะนี้
    ไฟล์แนบ
    มาจิ 014.jpg 36K
  • ลองดู จาก กระทู้เก่าๆดูนะ พอมีอยู่บ้าง

ถ้าทำวัคซีนครบ ก็ไม่ต้องกลัว หรอก

โรคที่อันตราย น่าจะเป็นโรคหัด

โรคเรื้อนเกิดจากกินของทอดหรือมันๆอันนี้ไม่แน่ใจ