ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกชายผลัดขนหรือเปล่าไม่แน่ใจ
  • ปกติลูกสุนัขผลัดขนตอนกี่เดือนหรอครับ ลูกชายอายุห้าสิบสี่วันรู้สึกว่าเริ่มผลัดขนแล้ว ไม่แน่ใจว่าเป็นปรกติหรือเปล่า รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ
  • เป็นไปได้คับที่มีการผลัดขน .... แต่ต้องสังเกตุดูด้วยว่าการผลัดของขนบริเวณนั้นๆมีการผิดปกติของผิวหนังหรือไม่คับ เช่นผื่นแดงๆ ตุ่มแดงๆเล็กๆ และการอักเสบจากความชื้นหรือป่าว ... จากที่ผมเคยพบคือการผลัดขนแรกคลอดคือกรณีที่เราทำความสะอาดรกของแม่ที่ตัวลูกไม่สะอาดนั้นจะส่งผลให้ขนรกแรกเกิดจับตัวเป็นหย่อมๆ แข็งเป็นคราบสีเหลืองอ่อนๆ ....และต่อมา50-70 วันจะเริ่มหลุดร่วงไปตามปกติคับ ....หรือไม่ก็รอผู้มีความรู้มาตอบอีกทีคับ ( จากประสบการณ์ ) คับ .....ขอบคุณคับ
  • ควายเลี้ยงหมา
  • จขกท.เห็นคุณไล่เสือกตอบกระทู้เค้าหมดเเล้ววิจารทั้งว่าทั้งติคนโน้นคนนี้รู้สะทุกเรื่องเห็นเลี้ยงนานเเล้วนิทำไมทีนี้มาถามคนอื่นล่ะครับหรือว่าอยากเด่น...?????