ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประตู ข้อคิดสำหรับผองเพื่อน
  • ป้าพรได้รับ FW Mail เห็นว่ามีสาระดีมั่กๆ เลยเอามาฝากเพื่อนพ้องน้องพี่ ((((((((((เย้)))))))))))
    ไฟล์แนบ
    door12.jpg 56K
    door22.jpg 66K
    ATT00002.jpg 77K
  • อีกนิด
    ไฟล์แนบ
    ATT00008.jpg 62K
    ATT00007.jpg 97K
    ATT00006.jpg 65K
  • 1
    ไฟล์แนบ
    a1.jpg 30K
  • 1
    ไฟล์แนบ
    a11.jpg 32K
  • 1
    ไฟล์แนบ
    a111.jpg 38K
  • 1
    ไฟล์แนบ
    a1111.jpg 35K
  • :o043:

:004::004::004::004::004:

ขอบคุณครับ

ให้ 5 ดาวเลย

สำหรับข้อคิดดีๆ แบบนี้

อ่านบ่อยๆ ทำให้จิตใจสบายคับ

วันไหนอารมณ์ไม่ดี จะหาวิธีเปิดประตู...

ถือว่าเป็นของขวัญ ปีใหม่ ที่ให้มา ละกัน

ขอบคุณคุณ อีกครั้งคร๊าบ...
  • :063:5 ดาวไม่พอ พี่ คิม

แบบ นี้ ผมให้ 7 ครับบบบ เช้าๆๆ เปิด มาอ่าน ข้อคิดดีๆ

สบายใจ
  • เมลนี้คุ้นๆๆจังเลยครับป้า ยังไงก็ขอบคุณที่ช่วยส่งต่อสิ่งดีๆๆให้อ่านกันครับ55555555
  • :024: ทำมายป้ามีแต่เรื่องดีๆเน้อ หน้าตาป้าดูสดใสเพราะมีแต่เรื่องดีๆ ขอบคุณนะค่ะ:033:
  • ได้มาจาก FW Mail จ้า
    ไฟล์แนบ
    11.JPG 65K
  • ป้าสีห้องกับสีเสื้อแจ่มจริงป้า...กำลังเครียดๆได้..สิ่งที่ดีมาเตือนใจ....ก็ดีครับป้า..:m001:
  • ป้าพรครับ ดีมากนะครับ ได้ข้อคิดดีๆ ใช้กับชีวิตประจำวันได้ดีด้วย

สวัสดีปีใหม่นะป้าพร สุขภาพเเข็งเเร่ง ทำธุรกิจอ่ะไรก็ขอให้ไปถึงเป้าหมาย สาธุ..
  • สุข ทุกข์ อยู่ทีในใจเรานี่เอง

ป้าพรเคยโดนยำเละในห้องแชท ด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่อง

แต่ป้าพร แน่ใจในความดีที่ตนเองได้กระทำ การแก้ปัญหาคือ คลิกปิด ไม่ต้องอ่าน ไม่ต้องรับรู้ เรื่องราวก็จบ

กาลเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ ว่า ความดี ไม่ต้องร้องแรกแหกกระเฌอ ซักวันหนึ่ง ผลของความดีก็จะปรากฎเอง

เห็นคนบางคนเต้นตามผี ได้แค่เตือนสติ แต่อย่างว่าแหละ โลกไซเบอร์ ใครรู้ไม่ทันก็ตกเป็นทาสทางอารมณ์ไปเลย

การโพสข้อความใดๆ มันก็คือการติดต่อสื่อสาร แสดงให้เห็นว่าคุณเป็นคนเช่นไรในสังคม

คุณให้เกียรติคนอื่น คนอื่นก็ให้เกียรติคุณ การหยอกล้อกันเพื่อความเฮฮา มันทำให้ชีวิตในแต่ละวันเฮฮานะคะ
    ไฟล์แนบ
    Picture 0020.jpg 56K
  • บอกแล้ว เวบบอร์ด หากใช้ในทางที่มีประโยชน์ ก็ได้ประโยชน์จากมัน
    ผมเองก็ใช้บอร์ดนี้เป็นที่ฝึกอารมณ์ตัวเอง การเอาชนะที่ยากที่สุดก็คือการชนะใจตัวเอง

บางคนฉลาดทางปัญญาแต่ไม่ฉลาดทางอารมณ์ ด่าคนอื่นได้ พอโดนมั่งจะเป็นจะตาย

คนที่วุฒิภาวะทางอารมณ์ต่ำ เล่นที่นี่ไม่มีความสุขหรอกครับ