ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้บอร์ดรักกันมากกว่านี้
  • ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ตั้งกระทู้แบบนี้....:m051:
    ทุกวันนี้ บอร์ดนนี้ เหมือนจะมีความแตกแยกมากขึ้นไปทุกวัน:m009:
    บ้างก็ใช้คำหยาบๆบ้างก็ด่าพ่อด่าแม่กัน:m005: อยากจะให้บอร์ดนี้มีความสงบและมีความเป็นผู้ใหญ่ในการใช้ภาษาในการพิมพ์
    ผมอยากจะขอออกความคิดเห็นสักนิด ให้มี mod ดูและกระทู้ครับ:m049: ไครพิมไม่ดี พิมพ์ข้อความหยาบๆ modห้องเป็นคนลบข้อความต่างๆ เพื่อไม่ให้ บอร์ดแห่งนี้ มีแต่เรื่องด่ากันเป็นส่วนใหญ่:m057: ผมก็รู้ว่าน้าผีมีทั้งดีและไม่ดี บ้างก็เป็นน้าผีที่พูดตรงๆ(ที่มันเป็นเรื่องจริง)และน้าผีที่เข้ามากวนๆแล้วก็ด่าว่าทออย่างแรงๆ:m019: ผมว่านะออกความคิดเห็นแบบตรงๆแรงๆได้โดยที่เราใช้ภาษาสุภาพได้นะครับ:m077: หรือจะให้แก้ปัญหาเรื่องแอบอ้างเป็นผีต่างๆก็ยกเลิกเป็นระบบให้ล๊อคอินให้หมดครับ:m083: จะได้รู้ว่าไครเป็นไคร จะขอแนะนำพี่มาร์คเจ้าของเว็บไซต์นิดนึงนะครับ อยากให้พี่เปลี่ยนมาใช้ เว็บบอร์ด อย่างเช่น php หรือ powered by smf พวกนี้เค้าเป็นฟรีบอร์ด ระบบล๊อคอินและระบบของตัวเว้บบอร์ดดีเยี่ยมเลยครับ ขอฝากไว้พิจราณาสักนิด เพื่อสังคมพิทบูลจะได้ดีขึ้นไปกว่านี้ครับ
  • ผมต้องขออภัยกับพี่ๆทุกคนกับคำพูดหยาบคายด้วยนะครับผมไม่ใช่คนกร้าวร้าวอะไรเลยครับ เพียงแต่บางครั้งมันเหลืออดจริงๆครับพี่ๆ โปรดเข้าใจน้องคนนี้คนนึงด้วยนะครับ
  • อย่า !!!

อย่าไป...ข้ามคนล้ม
    อย่าไป...ข่มคนรู้
    อย่าไป...ขู่คนกล้า
    อย่าไป...ท้าคนพาล
    อย่าไป...วานคนร้าย
    อย่าไป...ขายคนรัก
    อย่าไป...กักคนรีบ
    อย่าไป...บีบคนบอบ
    อย่าไป...ชอบคนชั่ว
    อย่าไป...ยั่วคนดี
    อย่าไป...ตีคนตาย

....หลวงพ่อจรัญ ฐิตธมฺโม ......
  • พี่มาร์คครับผมว่าถึงเวลาที่น่าจะลงทะเบียนได้แล้วครับ ผีสมัยนี้มันแรงเกินไป ใครจะขายอะไรก็ป่วนไปหมด แถมยังใช้คำพูดหยาบคายมากๆ
  • ไม่มีประโยชน์หรอกครับ คนที่เสนอ ยังไม่กล้าล๊อคอินเลย จะทำตัวเป็นตัวอย่าง ทำไมต้องรอให้บังคับละครับ
    เชื่อผมไหม หากบอร์ดนี้เป็นระบบปิด สังคมพิตบูลคงไร้ที่พึ่งและวงการจะยิ่งเละไปกว่านี้

คนดีๆไม่มีใครเขากลัวผีกันหรอกครับ
    หากมันแรงมากไปโดยไม่มีเหตุผลก็ไม่ต้องห่วง
    ไม่แน่ศุกร์นี้ จะจับผีถ่วงน้ำโชว์ให้ดูสักตัวครับ

ปีนี้ปีเสือ คงต้องทำตัวดุเหมือนเสือบ้าง ใจดีกับคนบางคน รู้สึกมันสูญเปล่า
    แต่อย่าวางใจ เสือเวลาจะขย่ำใคร มันจะมาแบบเงียบๆครับ รู้ตัวอีกทีก็โดนเสียแล้ว:005:
  • ยังไงผมขอโหวตให้น้าผีอยู่ต่อครับ ประโยชน์มากกว่าข้อเสีย มันเกิดข้อเสียเพราะพวกคุณไปดิ้นตามผีเองน่ะครับ โตๆกันแล้วยังเถียงกันไปมาเหมือนเด็ก อย่างที่พี่มาร์คว่า คนดีๆ ไม่ต้องกลัวผีครับพี่น้อง

ผมอยากเห็นพระอาจารย์มาร์คจับผีถ่วงน้ำครับ 55555
  • มีผีเวลาซื้อขายจะซวยที่สุด เพราะว่าไม่สามารถแบ่งแยกได้ว่าใครเป็น "คู่แข่ง" ทำให้คนซื้อเข้าใจผิดในบางครั้ง

แต่ผีสามารถทำให้เห็นความจริงบางอย่างได้ว่าคนบางคนที่โดนด่าแบบนี้จะมีท่าทียังไงพูดง่ายๆๆก็คือว่า สันดานจะโผล่มา ตอนโดนผีด่าเนี่ยแหละว่าความในใจเค้าคิดยังไง

ผี ฮาจะตาย คุณลองเปิดใจให้กว้างสิ แล้วเอาคำติชมของพวกผีๆไปคิดดู ดีมั้งไม่ดีมั้ง ก็แล้วแต่มุมมองว่าคุณจะทำยังไงกับมัน

ผมอีก 1 เสียงขอโหวตให้ผี จงเจริญ ok~~~~~~~~
  • เคยได้ยินมั้ยครับ ..คนดีผีคุ้ม

ถ้าคุณชัดเจนดีพอ ผีก็อยู่ข้างคุณครับ
    เพราะในที่นี้ผีที่ดีมีเหตุผลเยอะครับ ตรงข้ามผีที่ไม่มีเหตุผลก็ย่อมมี
    แต่สุดท้ายก็จะแพ้ภัยตัวเอง เมื่อความดีในตัวคนปรากฎครับ

ผีในบอร์ดนี้ คือ..กระจกส่องคนครับ
    ผมคิดแบบนั้นครับ
  • *** เห็นด้วยกัยพี่มาร์คคร๊าบๆๆๆ บางที่การมีผีก็ดีนะคร๊าบๆๆ

เพราะว่ามันเป็นข้อเตือนใจเราไม่ให้หลงระเริงกับสิ่งที่เราได้รับ

ไม่ว่าจะเงินทอง ชื่อเสียง การทำตัว ผีมีดีและไม่ดี

ผีที่ไม่ดีบางตัวก็ตาเราในสิ่งที่เราลืมนึกไปว่าเราอาจจะพลาดอะไรไปบ้าง

ผีดีก็มีที่คอยผยุงคนที่ดี อย่างที่คุณ bowdang บอกว่า คนดีผีคุ้ม

เราคงไปบอกให่ผีทำตัวดีคงไม่ได้ เราบอกตัวเองดีกว่าว่าเราควรทำตัว

ให้ดีอย่างไง อาจจะมีผิดพลาดบ้าง เดียวผีก็เตือนเราเอง

** พี่มาร์คเชือดผีสักตัวก็ดีนะคร๊าบๆๆ เอา ip ผีมาโชว์

แต่ไม่ต้องบอกว่าใคร กระทู้ไหน เอาให้สดุ้งไปเลยนะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_9460.jpg 64K
  • รอสารวัตรเขากลับจากราชการก่อน วันศุกร์นี้ครับ
  • ผีเจตนาดีในบอร์ดคือกระจกเงาช่วยสะท้อนแง่มุมให้เราเห็นอีกด้านที่เรามองไม่เห็น
    ผีบางตัวที่ไร้สาระก็มองข้ามมันไป อย่าไปดิ้นตาม หากเรามั่นใจในการวางตน ผมก็เชื่อว่าคนอื่นเขาก็มองเห็นเอง
    การโดนด่าแบบไม่มีเหตุผล อย่าเสียเวลาไปเถียงกับมันเลย สูญเปล่า

และปีนี้ เป็นปีเสือ คนที่ทะลึ่งปีนเกลียว ถึงขนาดขู่ทำร้าย ผมไม่เตือนแล้ว เสียเวลา หากปล่อยไว้ก็จะมีพฤติกรรมเลียนแบบ
    อย่างรายล่าสุด ก่อนทำไม่คิด กร่าง ซ่าส์ จะโชว์เก๋า แต่พอจะโดนกระทืบ อ้างไปโน้น ผมมีพ่อแม่แก่เฒ่า มีลูกเมียต้องดูแล แถมยังมาป้ายขี้คืนใส่อีก
    แสดงว่ามันเป็นสันดาน คนแบบนี้ให้อภัยไปก็ไร้ประโยชน์ ในเมื่อมันคิดร้ายกับเราตลอดเวลา ผูกอาฆาตรพยาบาท
    โดยที่เราไม่ได้ไปทำอะไรมันเลย หากปล่อยไว้ย่อมเป็นภัย แสดงว่าทุกลมหายใจเข้าออกมันหาทางเล่นเรา จึงไม่รู้ว่ามันจะแว้งกัดอีกเมื่อไร

งานนี้ หากมันไม่กราบตีนก็กองตีน สองอย่างเท่านั้นครับพี่น้อง !!!
  • กร้ากกก ไอ้โอซาก้า จอมไข่สั้น ออกจากรูไปตัดหำทิ้งดีกว่า กร้ากกก
  • ป๋า โหด หวะ:052:
    ไฟล์แนบ
    similan-064.jpg 18K
  • เขาอยากให้บอดร์มีแต่คำสุภาพมันยังออกมาอีก
  • พี่มาร์คเสื้อพิทบูลหมดหรือยังครับผมอยากได้ราคาเท่าไหร่ครับผมพึ่งสมัครสมาชิกพิทบูลผมเลี้ยงพิทบูลก็เพราะพวกพี่ๆเลยเขามาคุยกับพี่เขาเพื่อจะได้เพื่อนๆเพิ่มขึ้นพิทบูลต้องอยู่ตลอดไป ช่วยบอกราคาเสื้อผมด้วยผมอยากได้มากๆเบอร์โทรผมครับ0824901617ครับพี่
  • เหอ ๆ ผมว่ามันก็เป็นไปตามเรื่องตามราวนั่นหล่ะ อ่านบ้าง บางอย่างก็ข้ามไปบ้าง ไม่เห็นต้องทุกข์ตามผี(บางตัว)เลยครับ
    อันไหนดีมีสาระก็อ่าน อันไหนไม่ดีก็ข้ามๆ มันไปดีกว่า 555
  • ช่วงนี้พี่ไม่ได้ทำเสื้อรุ่นใหม่ๆเลยครับ มีแต่เข็มขัด
    ส่วนเสื้อลองหาดูในบอร์ด มีอยู่หลายท่านทำขายอยู่ตอนนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC06552rs.jpg 65K
    DSC06547rs.jpg 46K
  • สนับสนุนการลงทะเบียน และใช้เลขที่บัตรประชาชน จะได้เลิกซ่อนตัวตามซอกหลืบเหมือนเด็กมีปัญหาซะทีครับ
  • เลขที่บัตรประชาชนยังไม่พอครับ ต้องมีรูปถ่ายสำเนาทะเบียนบ้านประกอบด้วยครับหมดแน่ 55
  • เดี๋ยวนี้แมร่งเล่นไม่รู้รุ่น ไอ้พวกห่านี่ ต้องจับถ่วงน้ำสักสองสามตัวแล้ว
    ผีดีๆ จะพลอยซวยเพราะพวกมรึงนี่ละ คนโกงโดนผีสอยล่วงไปเยอะแล้ว
    ทุกอย่างมันมีสองด้าน

หากเว็บเป็นระบบปิด จะมีกี่คนที่กล้าพูดความจริง กลายเป็นเว็บเลีย เดี๋ยวก็มาเรียกร้องหาความเสรีกันอีก
  • เห็นด้วยพี่มาร์คพูดถูก เอาแค่แหย่ๆมันๆไม่เลยเถิดมากมายก็พอ ออกแนวดิบๆหน่อยตามเอกลักษณ์ของเวบนี้ อยากให้คงไว้ อ่านมันสๆ
  • ใช่ ดิบๆเถื่อนๆ ตามตาย แต่ถ้ามากไปก็ไม่ีดี