ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้ น้าผี ลองอ่านและตรึกตรอง
  • น่าเบื่อวะ!......
  • 55555555555555555 จัดมาชุดใหญ่เลยนะ นายปอ จะมีกี่คนที่อ่าน
  • ไอ้พวกนี้ไม่เห็น ส้นตีนไม่หลั่งน้ำตาเป็นผีไม่มีใครว่าแต่ไอ้พวกด่าพ่อล่อแม่ทำเพราะคะนองคิดว่าไม่มีใครทำอะไรได้

พี่น้องครับ ร่วมมือร่วมใจกันอีกสักครั้งใครที่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ช่วย กรุณาลากไอ้พวกเวรนี้ออกมาให้ผมทีครับ

เวปบอร์ดนี้เป็นของทุกคนเวปพิทบูลโซลเป็นเว็ปเสรีเถื่อนดิบแต่แบบนี้มันเรียกว่า สถุล น้องๆถ้าโดนจับได้ไม่มี ขอโทษ

นะครับ เลิกซ่ะ
  • จัดไปอย่าให้เสียคับ ....... ลูกพี่ผมนี่โหดจริงๆจัดไปตามกันคับ ......:063:
  • ลงขัน
  • ทำให้สมาชิกที่โพส ออกมาเห็น IP สิครับให้เห็นทั้งผีทั้งคน ผีจะหมดไปเองครับ
  • :060::064:ขอด้วยคนครับ จัดไปให้เค้ารู้ครับ:064::064::060::016::016::016:
  • น่ากลัวจังเรยยยยย
  • พี่น้องครับมีข่าวดีเร็วๆนี้ครับ รู้ที่อยู่ไอ้ผีคะนองมือล่ะตอนนี้กำลังให้เด็กล่าอยู่น้องผีตัวบนรอดูล่ะกัน พี่จะเชือดผีให้ลิงดู

จะได้รู้ว่าส้นตีนไม่ได้มีไว้ใส่รองเท้าอย่างเดียวถ้าน้องอยากลองเดี๋ยวจัดให้อีกตัวครับ เดี๋ยวรอมาเฟียแถลงอีกคนว่าจะ

เอายังไงจะจับประจานถ่ายรูป หรือจะให้โปรตีนด้วยยังไงช่วยโหวดหน่อยน่ะ รับรองไม่มีมวยล้มต้มคนดูต้อนรับปีเสือดุ
  • มาตราที่ 14 การเผยแพร่เนื้อหาอันไม่เหมาะสม โทษจำคุก ไม่เกิน 5 ปี โทษปรับ ไม่เกิน 100,000 บาท ??????? ตัวอย่าง รู้ไหมมันคืออะไร

ไปสถานีเสียเวลาเปล่าถ้่าคนเคยทำก็น่าจะรู้ว่าเสียเวลาชิพหาย กะอิแค่ทะเลาะกับพวกบ้าๆบอๆ ict มี ใช่ไหม ไปเช็ค ซะ อยากรู้ว่าจะเอาจริงเอาจังแค่ไหน รายงานผลด้วย

อ๋อ ลืมบอกไป เ้ค้าย้อนหลังได้เป็นปีๆ บอกแค่นี้ละกันอยากมีเรื่องก็จัดกันไปเอง ฟ้องร้องกันเอง ไม่ใช่ว่าเอาแบบนี้มาให้ได้ แค่อ่าน นะบอกกันด้วย ว่าเรื่องถึงไหนแล้ว
  • เชื่อหรือยังว่าเช็คได้

เฮียเหลียงวันไหนพร้อม เราจะไปบ้านมันด้วยกัน อยากรู้เหมือนกัน มันจะยังปากดีเหมือนตอนเป็นผีด่าอยู่ในบอร์ดอีกไหม
    รอชมกันนะพี่น้อง อาจจะมีรูปมาโชว์ด้วยหากตากล้องประจำกลุ่มถ่ายทัน เอาทั้งทีเอาให้ดัง ให้คนแมร่งพูดกันทั่วบอร์ดนี่เลย สกูบ้าพิตโชว์
    คราวต่อไปจะได้ไม่มีใครกล้าลองของอีก ต้องเอาให้มันรู้รุ่น คราวหน้าจะได้ไม่เล่นมั่ว คาดว่าไม่ผิดตัวแน่ รอเพชรพูโลมากรุงเทพเราไปที่บ้านมันเลย

บอกแล้ว เตือนแล้ว กลุ่มกรู กิน นอนเที่ยวมาด้วยกัน อย่าทะลึ่ง พวกกรูเฮฮา แต่ไม่เคยหาเรื่องใครก่อน อยู่อย่างสงบแมร่งไม่ชอบ
  • เฮียวันนี้เหนื่อยมากวะ ขอนอนก่อน

ใครว่าพวกผมจะไปแจ้งความให้เสียเวลา เรื่องขี้หมาแบบนี้ ไม่มีใครอยากยุ่งหรอก เจอตัวเคลียร์เองไวกว่าเยอะ
  • ไม่มีแจ้งความเสียเวลาผมไม่ใช่ตำรวจ กูนี่ล่ะเบ็ดเสร็จ นักสืบ จับกุม กระทืบ ประจาน ไม่เกินอาทิตย์หน้าเดี๋ยวให้ลูกน้องตามให้เจอตัวก่อน

ไม่สนหลักฐานพยานไปถึงบ้านถ้าเลี้ยงพิทบูลในบ้านเมื่อไหร่ แดกตีนสถานเดียวไม่มีขอโทษ ใครอยากลองจัดมาจะได้ทำทีเดียวพูดแล้วไม่

ทำ พวกกูยอมเป็นหมา
  • ีผีกลัวเลย pitbulzone เป็นข้อยกเว้นเพราะดุ เอาหน้าหยวนๆๆ5555
  • จะกวนตีนด่าใครก็เรื่องของมึงกูไม่สนอ่ะถ้าไอ้คนที่พวกมึงด่าเหี้ยจริงๆ แต่ถ้าถึงขั้นด่าพ่อด่าแม่ หรืออยากลองของเล่นกันไม่เลิกด่าไม่มีเหตุผล

พวกกูสร้างสรรค์กิจกรรมให้พวกมึงทำกัน เจ้าของบอร์ดเสียเงินให้พวกมึงเล่นกันแต่พวกมึงเล่นกันไม่รู้เรื่องกูก็ยอมไม่ได้มึงไม่ต้องมาหยวนๆกูไม่

บ้าจี้กูไม่ต่อล้อต่อเถียงล่ะ มึงดูต่อไปล่ะกันพวกกูเปลืองตัวมามากพอล่ะพวกผีดีๆหรือไม่ได้หยาบจนเกินควรเชิญต่อไปครับ ไอ้ตัวปากดีมึงรอได้เลย

ตอนนี้มี 3ตัวที่รอถูกหวย ได้ตัวไหนก่อนไอ้ตัวนั้นโดน
  • เยี่ยมเลยครับเสี่ยเหลียง จัดไปยาวๆ

จับผีได้โพสให้ดูมั่งนะครับ รอดูครับ
  • เอาหน่าป๋า ถือเป็นสีสัน ใจเย็นๆผีดีๆก้อมี
  • ดีเหมือนกันครับ อยากรุ้เหมือนกันว่า ใครที่เก่งแต่ด่าพ่อด่าแม่ในนี้
    พอเจอของจริง จะว่าไง สมัยนี้นักเลงคีย์บอร์ดเยอะ
  • อยากรู้ว่าผีตัวนั่นมันพูดว่าไงบ้าง อยากรู้จริงๆ แต่เห็นมีอยู่ตัว เรียก พี่ว่า ไอ้ มXXX กระทู้ไหนไม่รู้ เห็น แว่บๆ ไม่เห็นไอพี นึกว่า เพื่อนพี่แกล้ง ไอ่เราก็ไม่รู้

กระทู้ไหนเหรอ เผื่อจะแจ้งเบาะแสกับเค้าบ้าง เบื่อมานาน คนขายหมาไม่ได้เป็นอันขาย สงสารเค้า บางที อาจจะเป็นคู่แข่งกันก็ได้ ป่วน ตลอด พักหลังเนี่ยชักหนักเข้าไปทุกวัน

ชักป่วน ลามปามเหลิงไปทุกวัน
  • ผีดีไม่เคยว่าครับ ใครเป็นผีบ้างบางครั้งผมก็รู้ แต่ก็เข้าใจเหตุผลที่เขาไม่อยากแสดงตัว
    แต่ผีป่วนไปทั่ว ป่วนแบบไม่มีเหตุผล ไม่รู้กาลเทศะ มันต้องกระทืบครับ ทนมานานแล้ว

พักหลังๆ เล่นมั่ว นึกจะด่าใครก็ด่า ไม่ว่าเด็ก ผู้หญิง และคนทำมาหากินสุจริต เหมือนกับว่าเป้าหมายมันต้องการทำเพื่อป่วนบอร์ดโดยเฉพาะ
    ขนาดผมไม่เคยเป็นผี มันก็พยายามยัดเยียดให้เป็นผีให้ได้ ขี้ไม่ออกเยี่ยวไม่ออก แมร่งก็โยนใส่กู จนพักหลังมีพฤติกรรมเลียนแบบ
    เด็กบางคนใจดีแล้วลามปาม ไม่รู้รุ่น เผลอๆกูอายุห่างพ่อมันไม่เกินห้าปี หรือประเภทเมาแล้วซ่าส์ อยากโชว์พาวให้เพื่อนดูก็โทรหามาเฟีย โชว์ ทำอีกทีเจอตีนแน่

ย้ำอีกครั้งเลย ผมไม่มีความจำเป็นต้องเป็นผี หากเห็นใครทำไม่ถูกต้อง ผมก็จะพูดตรงๆ หากจะไม่พอใจก็ไม่ว่ากัน เพราะผมถือว่าผมได้พูดไปแล้ว เชื่อไม่เชื่อก็ช่าง
    ที่ผมบอกเพราะผมเป็นห่วง อยากคบต่อ และหากคนไหนผมไม่คุยด้วย นั้นคือผมไม่คบแล้ว ทางใครทางมัน จะทำอะไรก็ไม่สน แต่อย่ามายุ่งกับผมก็พอ

ใครที่เล่นบอร์ดด้วยความบริสุทธิ์ใจ ทำอะไรตรงไปตรงมา ขอให้สบายใจได้ ผมไม่ยุ่ง
    บอร์ดนี้ ดิบๆ ตรงๆ ไม่มีเลีย ไม่เสแสร้ง ไม่ดัดจริต เน้นเฮฮา และเปิดกว้างสำหรับทุกคน

คอยดูกันต่อไป พูดมาขนานี้ แล้วทำไม่จริง ก็เสียหมายกแก้งค์ครับพี่น้อง
  • หากเพื่อนแกล้ง เขาก็จะโทรบอกผมก่อนครับ เราแหย่กันเล่นขำๆ ไม่ซีเรียส

สำหรับสมาชิกทุกท่าน ผมผิดก็เตือนกันได้ เตือนกันดีๆ ผมก็ฟัง ขนาดมีคนด่าผมๆก็ไม่ลบ แต่ยอมรับว่าบางครั้งก็มีที่ไม่พอใจ ยามโดนผียัดข้อหา
    ใครที่คิดว่าตัวเองถูกเสมอ ทำตัวเป็นคุณหนู กูถูกเสมอ บริสุทธิ์ผุดผ่องแตะต้องไม่ได้ ก็ไม่แนะนำให้เล่นบอร์ดนี้ครับ

ไอ้พวกดัดจริต ทำตัวดีที่บอร์ดอื่น แต่มาเหี้ยบอร์ดนี้ ก็ขอความกรุณาไม่ต้องเข้ามาที่นี่อีกนะครับ
    สาดบอกไม่เล่นบอร์ดนี้ แต่แอบเข้ามาอ่านทุกวัน นึกว่าผมไม่รู้หรือ ผมรู้แต่ผมไม่พูดเท่านั้นเองครับ

ถึงเวลาขอกวาดบ้านตัวเองบ้างนะครับ
  • ปีเสือ ดุจริงๆวะป๋า
  • จัดไปเลย จะได้มีสำนึก บ้าง ครับ
  • มีสีสันอีกแล้วไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านนานๆมาทีแต่เอามันเสียมั่งก็ดีป่วนไปทั่วจนหน้าเบื่อ
  • ผมเคยเถียงกับคุณมาร์คเรื่องการเมือง แล้วจะมากระถืบผมไหม ผมไม่เคยด่าพ่อ แม่ใครนะ

ไม่ใด้กวนครับ แค่อยากรู้ ดูเหมือนคุณมาร์คจะไม่ค่อยพอใจเรื่องนี้สักเท่าไร
  • พี่มาร์คจัดระเบียบสังคมทีครับ
    ไฟล์แนบ
    951.jpg 37K
  • ผมว่าอย่าไปทำแบบนั้นเลยครับ พวกคุณเป็นคนในที่แจ้งทำอะไรเค้าก็รู้เป็นคนมีหน้ามีตา มีเรื่องกันวันนี้คุณสนุขวันต่อไปเกิดความแค้นใจกัน เรื่องราวใหญ่โตจะตามมาใจเย็นไว้เถิด ท่ามันหนักมากๆก็ใช้กฎหมายจัดการเถิดโยม.................จากผีผ่านโลก
  • ส่วนคุณน้อง osaka ผมว่าคนที่ควรจัดระเบียบก่อนน่ะ คือคุณน้องน่ะพี่ว่าด่าพ่อล่อแม่กัน แบบไม่อายผีด่าพ่อล่อแม่ใครยังไม่กล้าเปิดเผย แต่ตัวน้อง osaka เองทั้งที่อยู่ในที่แจ้ง บ้านเค้าก็รู้จักน้องยังกล้าทำ ไม่ละอายใจต่อปาปต่อไปภายภาคหน้า จะกระทำการใดโปรดตรึกตรองไว้ก่อนจักได้ไม่เสียใจ................จากผีผ่านโลก
  • ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรีทั้งหมดที่ผมมี ไม่ต้องห่วงครับ ผมแยกแยะได้ และลืมไปหมดแล้วด้วยครับ :005:

ผมชอบครับ การเถียงกันโดยใช้เหตุผล มันทำให้เรามองเห็นได้กว้างขึ้น
    และแน่นอนการเถียงกัน การใช้อารมณ์ ความไม่พอใจ มันเกิดขึ้นได้เสมอครับ
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องการเมือง คุยเรื่องนี้ทีไร ยาววววววววววว ฮ่าๆๆ

ที่ผมไม่พอใจคือคนที่มาป่วนบอร์ดครับ พักหลังนี้มันป่วนแบบไร้เหตุผล เอาแต่ความสะใจ
    เหมือนจ้องทำลายเครดิสกัน มันเล่นไม่เลือกรุ่น ด่าไม่เลือกหน้า หากคนดีๆเล่นบอร์ดนี้แล้วเดือดร้อน
    อีกหน่อยก็จะกลายเป็นบอร์ดร้าง หากผมไม่ทำอะไรเลย คนระยำก็จะได้ใจ บอร์ดนี้ก็จะเป็นที่ชุมนุมผีเลว ไม่พอใจใครก็มาใส่ร้ายกันที่นี้ โดยไม่มีหลักฐาน

ผมเองก็มีทั้งดีทั้งเลว แต่ก็ได้บอร์ดนี้คอยช่วยเตือนสติ ก่อนทำอะไรก็จะคิดให้รอบคอบ คิดเยอะๆ ทบทวนหลายๆครั้ง
    ผมเองเป็นคนมีนโยบายให้บอร์ดนี้มีผี ไม่ใช่ว่าผมอยากเป็นผี แต่การมีผีเป็นข้อดี ทำให้คนรู้ว่าเขาคิดกับเราอย่างไร
    หากเราเห็นด้วยก็ปรับปรุงตัว มันก็จบ หากเราไม่เห็นด้วยก็อธิบาย แตถ้ามาด่าแบบสนุกปากคนแบบนี้ไม่ต้องเสียเวลาคุยด้วย

และที่กำลังจะไปกระทืบ คือมันเล่นมั่วไปหมด ลามปาม จนไม่รู้ว่ามันต้องการอะไร
    ผมต้องกดดันตัวเองและเพื่อนๆว่า พวกเราพูดแล้วต้องทำจริง ประกาศไปกลางบอร์ดเลย ว่าเราจะล่ามัน หากทำไม่ได้ก็เสียคน
    ตอนนี้ทุกคนกำลังเต้นและร่วมมือกัน อาจจะหน้าแหกยกทีม หรือ พวกเราได้รับความเกรงใจมากขึ้น

ท่านผีดี ผีมีเหตุผลไม่ต้องกังวลครับ คนที่กำลังจะไปเล่น พวกเราสรุปแล้วว่ามันเลวถาวร และเกินเลยขอบเขตมากไปแล้ว
    หากปล่อยไว้บอร์ดเราเละแน่ และก็จะเป็นตัวอย่างที่ไม่ได เด็กรุ่นหลังก็จะเอาตามอย่าง ในที่สุดก็คุมไม่อยู่

ที่ผมขอเลยคือ ผู้ใหญ่บางท่าน ด้วยวุฒิภาวะทางสังคมของเขาแล้ว เขาไม่มานั่งเสียเวลาเป็นผีด่ากับเด็กหลอกครับ ในกลุ่มสกูบ้าพิตเราตั้งขึ้นมาเน้นเฮฮาอย่างเดียวครับ

เรามีอุดมการณ์ร่วมกัน คือทำตัวมีความสุขให้คนอิจฉา แต่เราจะไม่อิจฉาใคร :030:
  • ผมศึกษากฏหมายมาแล้วครับ

การแจ้งความเรื่องเล็กมาก ตำรวจเขาไม่สนใจ และการไปบ้องกระบาลคน แต่ไม่ถึงตาย เสียค่าปรับไม่ถึงพัน
    แต่ผลที่ได้เกินคุ้มครับ ทุกวันนี้เด็กรุ่นใหม่ๆ ชอบดังทางลัด เหยียบหัวคนไม่รู้รุ่น

หากไปทั้งทีมโดนก็โดนยกทีม สนุกดีครับ
    หากมันแจ้งความก็จัดให้มันอีกรอบ เอาจนกว่ามันจะหยุดแจ้ง เรามีชุดเฉพาะกิจ จัดโปรโมชั่นให้มันทั้งปี
    เจอที่ไหน จัดให้ตลอด ดูซิว่ามันจะยังซ่าส์อีกไหม

ผมทำเว็บให้เล่นกันสบายๆ ค่าใช้จ่ายปีละเกือบแสน แต่จะให้คนมาทำลายง่ายๆ ก็ไม่ไหวครับ
    ตอนนี้คนดีๆเดือดร้อนไปหมดแล้ว และเตือนไปแล้ว แต่ดูถ้ามันจะไม่สำนึก มันคงนึกว่าแค่ขู่มั้ง
    หากมันออกมาสารภาพผิด หรือยอมกราบขมาขอโทษอย่างจริงใจ อาจจะยอมให้มันอีกสักครั้ง
  • ผมผีตัวที่พูดว่าหรือเจ้าของเวปชอบเป็นผี ต้องขอโทษอีกซักครั้งครับหลังจากขอโทษไปหนึ่งครั้งแล้ว ผมพูดเสียดสีแบบนั้นก็แค่หวังให้คุณมาร์คยกเลิกระบบผีก็เท่านั้นครับไม่คิดว่าจะทำให้โกรธครับ
  • เห็นด้วยครับนะครับ ทำเวบนี้ขึ้นมาเพื่อประโยชน์ให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่รักพิตบูลด้วยกันมา พบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนประสบการณ์ในเรื่องเดียวกัน
    เวบนี้ทำให้คนทีไม่เคยเข้าใจในพิตบุลได้เรียนรุ้เเละหาความรุ้เกี่ยวกับข้อเท็จจริงที่สังคมไม่รุ้ ให้ได้รุ้เเจ้งเห็นจริง

ไฉนเลย กลับมีผีไม่เห็นคุณค่ามาป่วนบ่อยทำลาย จุดประสงค์และความต้องการที่ดีของผู้ทำเวบนี้ขึ้นมาซะงั้น
    บางครั้งการคุยกันดีดี แบบผู้ดีก็ใช้ไม่ได้หรอกครับ กับสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า คนในบางประเภท.....
  • รายงานล่าสุดผีป่วนมี 3ตัวกวนตีนสุดๆตัวแรกโดนตีนแน่นอนภายในอาทิตย์หน้ามีที่อยู่ชัดเจน

อยู่ 150ก.มห่างจาก กทม อีก2ตัวอยู่ทางอีสานเล่นเน็ตคาแฟ่หาตัวไม่ได้ ได้แต่จังหวัด 500ก.ม

โดยประมาณจาก.กทม วิธีการว่านแหคิดเองมึงแน่นอนเพราะมึงเป็นFCมาเฟียไม่ต้องใช้หลักฐาน

พยาน555 ไอ้ผีชานเมืองเดี๋ยวเจอกับผม ผีอีสานมาเฟียรับไปไกลกูไปไม่ไหวแค่นี้ก็หมดค่าตามล่า

หลายพันล่ะสาดดดดด
  • การสร้างมิตรนั้นสร้างยาก..เพราะเราไม่รู้ว่าใครอยากจะคบกับเราหรือเปล่า...แต่การสร้างศัตรูนั้นง่ายมากและสามารถเป็นได้ทุกคน..สถานที่แห่งนี้เป็นที่แห่งการหาความรู้ข้อมูลของมือใหม่และมือเก่า..เป็นจุดเริ่มของคนที่อยากจะมีอาชีพเกี่ยวกับสุนัข..เป็นที่สร้างเพือน..เป็นที่ที่คุณอยากจะเป็น..ไม่มีการเลือกสายอาชีพ..ฐานะ..เพศ..อายุ..การเปิดทางให้กันและกัน...แต่ก็มีบางสิ่งที่ไม่อยากให้เกิดในที่แห่งนี้คือ..ศัตรู..การแข่งขันทางการค้าปิดกั้นกัน...เวลามาอ่านหลังจากทำงานเหนื่อยแทนที่จะหายเหนื่อย..ยิ่งเครียดกว่าเดิม..คนที่อยากขายของทำอาชีพเสริม..คนที่อยากหาความรู้..คนที่อยากคบเพือน..ความคิดเหล่านันต้องล้มเลิก..เพราะเจออะไรหลายๆอย่างที่เป็นลบ...ผมก็เลี้ยงพิทบลูมาได้ไม่นาน..มาอยู่ที่นี่ก็ได้ไม่นาน..แต่ผมผูกพันธ์อาจจะไม่ได้พิมพ์โต้ตอบกันแต่เข้าบอร์ดจันทร์-ศุกร์ เพราะต้องใช้คอมทำงาน..มีเวลาก็จะพยายามไปเจอเพื่อนๆพี่ๆตัวเป็นๆนอกเหนือจากการเจอกันในบอร์ด..หยุดในสิ่งที่มันไม่น่าจะเกิดในนี้เถอะครับ..เถียงกันพองามด้วยเหตุและผล..ถ้าพวกพี่เขาเบามือเบาเท้าก็ถือว่าดี แต่ถ้าหนักมือเท้าลงไป........คิดเองแล้วกัน..อ่านมาหลายวันแล้ว..ขอระบายบ้างนะครับ..ขอบคุณครับ...:m036:
  • ผีดีก็มี ผีเลวก็มี การยกเลิกระบบผี ก็เท่ากับว่าคนเลวทำคนดีเดือดร้อน คือโดนกวาดหมด ผีดีๆก็หมดกำลังใจในการช่วยตรวจสอบ
    คุณเองยังมาแบบผีเลย แสดงว่าระบบผีมันต้องมีข้อดีอยู่บ้าง และนิสัยคนไทยไม่ค่อยกล้าแสดงตัว
    ทุกครั้งที่กล้าพูดแบบแสดงตัวก็คือพร้อมแตกหักแล้ว น่าเสียดายมิตรภาพที่เคยมีต่อกัน

ผมไม่ชอบการบังคับ หากใครไม่ชอบระบบผี ก็ล๊อคอินเข้ามา หากทุกคนล๊อคอินหมด ระบบผีมันก็เสื่อมความนิยมไปเอง
    ทุกวันนี้คนที่ล๊อคอินก็ไม่ต่างอะไรกับผี เพราะไม่สามารถระบุตัวตนได้ แต่ก็มีดีอยู่อย่างคือ ไม่มีใครสรวมรอยเอาชื่อเราไปด่าคนอื่นได้

ที่ผมกำลังจะเล่นคือ ผีที่มุ่งมาสร้างความปั่นป่วนมุ่งทำลายบอร์ด ตอนนี้ได้เบอร์โทรที่หมุนออกมาและทำเลบ้านเรียบร้อยแล้ว
    กำลังให้คนไปตรวจสอบ ว่ามันมีตัวตนอยู่จริงหรือเปล่า หากบ้านมันเลี้ยงหมาพิตบูลด้วยก็ไม่น่าจะผิดตัว
    ไปแล้วจะได้ไปไม่เสียเวลาเปล่า จะใส่เสื่อสกูบ้าพิตไปทั้งทีมเลย โดนจะได้โดนด้วยกัน ไหนๆก็สาบานกันแล้วเราจะไม่ทิ้งกัน

ผมส่งไปตรวจสอบเฉพาะหมายเลขไอพี ของคนที่ตามกัดผมตลอด
    หากเป็นคนเดียวกันทั้งหมด รับรองงานเข้ามันแน่ เพราะแสดงว่า มันตั้งใจ

ผมชอบคนจริง ผมนิยมคนที่พูดกับผมตรงๆ มีอะไรคุยกันแบบเปิดอก และรับรองว่าไม่เคยโกรธ กลับรู้สึกขอบคุณอีกด้วย
    แต่ไม่ชอบให้ใครมายัดเยียดข้อหาในสิ่งที่ผมไม่ได้ทำ คุณโทรมาหาผม คุณอาจจะได้เพื่อนเพิ่มอีกคนหนึ่งด้วย

ผมไม่เข้าใจ ตอนด่ากล้าด่า แต่ตอนขอโทษกลับไม่กล้าโทรมาขอโทษ ต้องรอให้จวนตัวก่อน ในโลกนี้ไม่มีใครไม่เคยทำผิด แต่ทำผิดแล้วกล้ารับผิดมันเท่ห์
    ส่วนคนทำผิดแล้วไม่กล้ารับผิด แล้วผมจะมั่นใจได้อย่างไรว่า วันหลังจะไม่ทำแบบเดิมอีก ถึงอย่างไรครั้งนี้ผมก็ต้องเช็คให้ได้ว่าเป็นใคร

และล่าสุดเพิ่งวางสาย สารวัตรเพิ่งโทรมาบอกว่า ทุกอย่างเรียบร้อย ได้ทำหนังสือตามขั้นตอนและส่งใบแจ้งความถึงบริษัททรูเรียบร้อยแล้ว
    ข้อมูลทุกอย่างจะส่งกลับมาเป็นเอกสารภายในอาทิตย์หน้า ไม่มีมั่ว ผมต้องการให้ทุกคนรู้ว่า หากต้องการจะล่าตัวกันจริงๆมันทำได้ คราวหน้าคราวหลังจะได้ไม่มั่ว กล่าวหากันลอยๆ

ตำหนวดก็ทำตามขั้นตอนของตำหนวด มาเฟียก็ทำตามขั้นตอนของมาเฟีย แต่เป้าหมายเดียวกัน คือทำบ้านหลังนี้ให้น่าอยู่
    และบอกไปแล้วด้วยว่า รอเสร็จกิจวิธีการของมาเฟีย ไม่ต้องส่งหมายมา โทรมาเรียกพอ สกูบ้าพิตทั้งทีมจะยกขบวนไปเสียค่าปรับ รวมเฮียใหญ่ด้วย ในฐานะผู้ลงขัน ฮ่าๆๆๆ
  • ดีครับเห็นด้วย ถึงเวลาล้างป่าช้าซะที บ้านไหนผีดุ คนมักไม่ค่อยกล้าอยู่ ทำร้ายคนมันผิดกฏหมาย ผมไม่เห็นด้วย แต่กฏหมายเอาผิดผีไม่ได้ ในทางเดียวกัน ทำร้ายผีก็ไม่มีระบุอยู่ในกฏหมายไทยเช่นกัน ทำไรทำไปเลยครับ ให้วิญญาณมันล่องลอยไปสิงที่อื่นแทน บ้านไม่มีผี คนก็เข้ามาเฮฮากันเยอะ ไม่ได้กลัวผีหรอกครับ แต่รำคาญ ข้อความดีๆมีประโยชน์ ก็ไปด่าซะเสียหาย ผมก็เป็นสมาชิกคนหนึ่งที่ติดตามมานานตั้งแต่สมัยที่Tigerของคุณมาร์คยังเด็กๆ เห็นมาตลอด อ่านมาเรื่อย แต่แทบไม่ค่อยได้โพสอะไร สุนัขผมก็เลี้ยงแต่พิทบูลเลี้ยงมาเก้าปี รุ่นแรกตายไปแล้ว ตอนนี้ก็เลี้ยงรุ่นใหม่ต่อ งานก็ไปมาสองสามงานและ แต่ก็เดินๆดู ไม่ได้รู้จักใคร แต่แค่รู้ว่าใครเป็นใคร เพราะD1อยู่ใกล้บ้านผมแค่5นาที แวะมาอ่านในกระทู้รู้ว่าจะมีงานก็จะแวะเข้าไปเรื่อยๆ ดีใจครับที่จะเห็นบ้านหลังนี้สะอาดซะที
  • ผมเข้าคิว สนับสนุนด้วยคนพี่มาร์ค จัดระเบียบก๊ดีครับ อย่าไปคิดแทนคนอื่นพี่เอาบ้านไว้ก่อนเอาคนส่วนใหญ่และความถูกต้องที่น่าจะเป็นไว้ก่อนพี่
    ไฟล์แนบ
    1fzk81.jpg 38K
  • รบกวนคุณnisan เคลียร์เรื่องขายหมาหน่อยครับ มีคนเค้าคาใจคุณเยอะ ตัวเดียวกัน ขายเวบนี้ราคานึงพอไปอีกเวบล่อซะเป็นหมื่น
    ผีอย่างผมสุภาพครับ และอยากทราบครับ ว่าที่คุณทำนี่หมายความว่าไงไครับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=12028
  • http://www.thailanddogs.com/forum/index.php?topic=13516.0
    อีกเวบนึง ล่อซะเป็นหมื่นเลย ตกลงว่าไงครับ
  • ด้วยความเคารพ รบกวนน้าผีกรุณาช่วยอ่านทุกคำคิดตามทุกตอนนะครับว่าราคาที่ผมลงขายลูกหมาเนี่ย 12000 น่ะสำหรับลูกหมาตัวผู้นะครับส่วนตัวเมียเนี่ยมันหลายตัวผมไม่สะดวกที่จะจำว่าว่าตัวไหนเป็นตัวไหน ผมเลยเทขาย 5000 บาททุกตัวลองค่อยๆอ่านค่อยๆดูนะครับอย่าคิดว่าผมมาขายเพื่อหลอกผู้ซื้อไปวันๆลองดูนะครับ เรียนตามตรงว่าถ้า ผมคิดในแง่ธุรกิจแล้วเนี่ย ผมขายไก่มันกว่าครับข้าวก็กินน้อยกว่า กรงหรือที่ก็ใช้น้อยกว่าลูกไก่ผมแตกจากไข่ในตู้ฟักเนี่ย ตัวละๆนะครับ 3500 บาทครับ ค่อยๆลองอ่านลองเพ่งพิจดูอีกที สังคมมันน่าจะดีกว่านี้ถ้าเราทุกคนเปิดใจให้กว้างอย่ามองแต่เรื่องในอดีต ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0013.jpg 82K
  • นี่คือข้อดีของการมีผีครับ แต่ขอให้ต้อนกันด้วยเหตุผลคนทำดีไม่เอาเปรียบชาวบ้านต้อนให้ตายก็ไม่จน

แต่ถ้าเอาเปรียบกันไม่ต้องทำอะไรเดี๋ยวก็เน่าไปเองในบอร์ดนี้มีให้เห็นตั้งมากมายตายไม่ได้เกิดเยอะ 555
  • -ขอกราบเรียนเพิ่มเติมอีกนิด ต้องกราบขออภัยท่านผู้ใหญ่แห่งแดนดินถิ่นอีสานที่กำลังขุ่นเคืองหมองใจด้วย ณ ที่นี้นะครับว่ากระผมหลงคิดผิดไปว่าผีที่มาคอยตามหลอกหลอนผมว่าเป็นท่าน ผมเช็คดูแล้วจริงๆเป็นไอ้เด็กเฮี้ยใกล้ๆตัวผมนี่เองที่คอยยุใส่ไฟคุณอามาตลอด ผมต้องกราบขออภัยมาด้วยครับส่วนเด็กระยำที่สร้างเรื่องนี้นี่ก็ไม่น่าจะนานนะครับ ถึงตัวมันแน่ไปที่บ้านมันไม่มันส์ครับ ต้องตื๊บกลางงานมิ๊ตติ้งนี่ผมว่าน่าจะเป็นบทเรียนและสีสรรค์ของงานดีแท้ นะ ปล.รู้แล้วมึงเป็นใคร....
    ไฟล์แนบ
    PB45.jpg 52K
  • ไม่ต้องไปโทษใครหรอกครับ การเหวี่ยงแหทั่วมั่วไปหมดเป็นการเพิ่มโอกาศโดนตีนของตัวเอง

ทำอะไรไว้ ปิดไม่มิดหรอกครับ
  • ผมไม่ใช่เด็กเกรียนที่คุณว่าครับ ผมถามแบบสุภาพชนเเละก็ได้คำตอบแบบสุภาพชน พออ่านดูก็จริง ต้องขอโทษด้วยที่เข้าใจผิดครับ
  • คุณมาร์คครับ บ้านป่าเมืองเถื่อนรึไงครับ โตๆกันแล้ว

คุณไม่พอใจใครก็บอกว่าจะยกพวกไปกระทืบ แล้วมันจะต่างอะไรกับพวกเด็กช่างกลที่ยกพวกตีกันหละครับ

ถ้าคุณไม่เชื่อในกฏหมายแล้วบ้านเมืองไม่มีความเป็นระเบียบครับ

หมั่นไส้ใครก็ยกพวกไปสั่งสอน

เฮ้อ ไม่รู้คิดกันได้ยังไง แถมยังมาอวดกันให้รู้เหมือนกับเป็นเรื่องที่น่ายกย่อง สมควรทำอีก

คนจริงไม่ใช่แบบนี้ครับ ใช้เหตุผล หลักการ ไม่ใช่ใช้กำลัง
  • คุณมาร์คแค่อยากสั่งสอนพวกคะนองปากเท่านั้นเองครับ ไม่ถึงตายครับ
  • CommentAuthorJoE_JoE CommentTime8 ชั่วโมงก่อน | January 9, 2010, 12:08 am
    คุณมาร์คครับ บ้านป่าเมืองเถื่อนรึไงครับ โตๆกันแล้ว

คุณไม่พอใจใครก็บอกว่าจะยกพวกไปกระทืบ แล้วมันจะต่างอะไรกับพวกเด็กช่างกลที่ยกพวกตีกันหละครับ

ถ้าคุณไม่เชื่อในกฏหมายแล้วบ้านเมืองไม่มีความเป็นระเบียบครับ

หมั่นไส้ใครก็ยกพวกไปสั่งสอน

เฮ้อ ไม่รู้คิดกันได้ยังไง แถมยังมาอวดกันให้รู้เหมือนกับเป็นเรื่องที่น่ายกย่อง สมควรทำอีก

คนจริงไม่ใช่แบบนี้ครับ ใช้เหตุผล หลักการ ไม่ใช่ใช้กำลัง

เขียนได้น่าอ่านแต่ทำได้แค่เขียนถามตรงๆคุณเคยทำอะไรให้กับสังคมบ้างพิทบูลโซล เวลาผีมันงัดโคตรพ่อโคตรแม่ขึ้นมาด่า

คุณเคยทำอะไรบ้าง ช่วงเวลาที่พวกนักเลงช่างกลที่ทำประโยชน์ให้กับสังคมพิทโซลที่คุณกำลังว่า โดนจิกกระบาลด่าคุณช่วย

อะไรได้บ้าง พ่อแม่นอนอยู่ที่บ้านโดนข่มขืนทางคีบอร์ดคุณมีวิธีแก้ไขอะไรได้บ้าง ติได้ครับไหนลองช่วยบอกวิธีแก้ไขให้หน่อยดิ

พวกผมหยุดกันไม่จับผี คุณมีปัญญาทำอะไรได้บ้างคุณนึกว่าสนุกเหรอไล่จับผีเสียทั้งตังค์ เปลืองทั้งตัวเซ็งกับสุดหล่อว่ะหล่อ

แบบนี้นึกว่ามีแต่ในหนังช่อง 3ผมด่าพ่อแม่คุณ คุณโกรธมั้ยมาลองกันสักตั้งเอาแบบเป็นคนนี่ล่ะไอ้.......
  • ผมทำเว็บ ความสุขของผมคือการมีคนเข้ามาเล่นมากๆ
    ผมทำเว็บ ความสุขของผมคือการมีเพื่อนมากขึ้น
    ผมทำเว็บ ความสุขของผมคือ ได้เห็นทุกท่านใช้ประโยชน์จากเว็บในทางสร้างสรรค์
    ผมทำเว็บ ความสุขของผมคือ ได้สร้างประโยชน์ให้แก่สังคมส่วนรวม

ผมมั่นใจว่าตลอดระยะเวลาสิบกว่าปีที่ผ่านมา ผมไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้ใคร
    และทุกสิ่งที่ผมทำ ล้วนเป็นประโยชน์แก่ผู้ที่รักพิตบูลทุกคน
    ผมเฮฮาปาร์ตี้ แต่ก็สนุกสนานในกลุ่มของผมเอง
    ผมไม่เคยไปก้าวล่วง สร้างความเดือดร้อน หรือละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของใคร

ผมเองก็อยากอยู่อย่างสงบตามอัตภาพ อยากมีโลกส่วนตัวเอาไว้ผ่อนคลายหลังจากการทำงาน
    และที่สำคัญไม่มีใครอยากสร้างความวุ่นวายให้แก่ตัวเองหรอกครับ
    การมีศตรูไม่ต้องเยอะหรอกครับ แค่คนเดียวก็ไม่สนุกแล้ว แต่การมีเพื่อน 100 คนก็ยังน้อยไป
    ผมเลิกบรีดหมา ก็เพราะอยากเข้าได้กับทุกกลุ่ม เข้าได้กับทุกคน ไม่อยากเป็นคู่แข่งกับใคร
    จะได้มีเพื่อนเยอะๆ มีเพื่อนเพิ่มมากขึ้น แต่ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมจึงมีคนพยายามขัดขวางความสุขส่วนตัวของผมตลอดเวลา

และวันนี้ ก็มีผีออกมาสร้างความปั่นป่วนวุ่นวายในบ้านของผม เล่นไม่เลือกหน้า บางคนเขาไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใครเลย
    ทำทุกอย่างถูกต้องตามกฏกติกา แต่พวกเขากับต้องได้รับความเดือดร้อน แต่พวกแหกกฏยังลอยนวล มีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น
    ขอร้องดีๆก็แล้ว ขู่ก็แล้ว ทั้งที่มีกฏหมายเกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตมันก็ยังไม่เกรงกลัว
    แถมมีบางคนกล้าโทรมาหาเรื่องถึงที่เลย ขอความเห็นหน่อย ผมควรทำตัวอย่างไรดีครับ :001:
  • พี่มาร์คทำถูกทางเเล้วครับ ผมคนนึงที่ยกมือสนับสนุน ไม่ใช่ชอบความรุนเเรงนะ
    สำหรับผมกฎหมายประเทศนี้ก็แค่ กระดาษเช็ดตูดแผ่นนึง
    รอกฎหมายมาตัดสิน คนดีดี สังคมดีดี เสียไปเท่าไหร่เเล้ว มันคุ้มกับการรอมั้ยครับ
    ต่างจากคนที่ทำไม่ดี ไม่มีที่จะสำนึก ตักเตือนก็เเล้ว ชี้เเจงก็เเล้ว แล้วจะให้ทำไง
    เข้าใจเจ้าของบ้านบ้าง มีคนมาทะเลาะกันในบ้านเค้า
    ใช้ประโยชน์ในบ้านเค้าแล้วยังกล้า...กล้าที่จะด่าเจ้าของบ้าน เป็นคุณจะทำไงครับ

คนไม่เจอกับตัวก็พูดได้ครับ ลองมีคนแม่งมาชี้หน้าด่า พ่อแม่คุณมั่ง คุณจะมาเป็นพระเอกรอกฎหมายมั้ยครับ
    สำหรับผมคงไม่.....