ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากถึงเอ๋ แม่สาย
  • เอ๋ กรุณาเปิดโทรศัพท์ด้วย ตอนนี้พี่เดือดร้อนมาก
    การเปิดโรงปุ๋ย อยู่ๆจะเปิดไม่ได้ เพราะสารวัตรกรมวิชาการเกษตรเค้าตรวจจับเข้มเหลือเกิน จับได้ไม่มีใบอนุญาตปิดโรงงานอย่างเดียว
    พี่เลยต้องทำให้ถูกต้องตามกฎหมายทุกอย่าง ขั้นตอนจดทะเบียนบริษัท เรียบร้อยแล้ว ใบอนุญาตตั้งโรงงานเรียบร้อยแล้ว
    ขั้นตอนต่อไปต้องขอผลิตปุ๋ย และจำหน่ายปุ๋ย ซึ่งต้องส่งตัวอย่างปุ๋ยให้ทางกรมวิชาการเกษตรวิเคราะห์ ซึ่งมีเอ่คนเดียวเท่านั้นที่ช่วยพี่ได้
    พี่ถึงเชียงรายวันเสาร์ กลับวันอาทิตย์เย็น หวังว่าคงได้รับคำตอบนะ
    ไฟล์แนบ
    กะเอ๋3.JPG 58K
    กะเอ๋2.JPG 58K
    กะเอ๋1.JPG 59K
    กะเอ๋.JPG 61K
  • ความหลัง
    ไฟล์แนบ
    มื้อแรก.JPG 49K
    มื้อสอง.JPG 74K
    มื้อสาม.JPG 63K
    เฮ้ยระวัง.JPG 76K
  • คุณเอ๋ ตอนคุณเดือดร้อน ป้าพรช่วยคุณโดยไม่ลังเล แต่ทำแบบนี้มันไม่เข้าท่าครับ
    บอกมาเลยว่าจะเอาอย่างไร ไม่ใช่หลบหน้าหลบตากันแบบนี้ ผมเห็นป้าพรตามตัวคุณนานแล้ว

ปีนี้ปีเสือ คนดุกันตั้งแต่ต้นปี สารวัตรแกเอาจริงนะคราวนี้
  • เฮ้ย
    ไฟล์แนบ
    ถุงย่อ.JPG 79K
  • คุณมาเสนอให้เขาลงทุน ถึงเวลาแล้วทิ้งเขากลางทาง ทำแบบนี้มันไม่ถูกต้องครับ
    มีอะไรไม่พอใจก็พูดกันตรงๆ หากจะไม่ช่วยก็บอกเขาไปตรงๆ อย่าปลิ้นไปปลิ้นมาหรือให้เขาคอยแบบมีความหวัง
    ตอนมาหาคุณก็เสนอตัวมาหาเขาเอง แต่ตอนนี้หลบหน้าหลบตามันไม่ถูกครับ

เกิดเป็นคน หากไม่รักษาศักดิ์ศรี ไม่รักษาคำพูดของตัวเอง อนาคตคุณจะอยู่ในสังคมได้อย่างไร

ขออญุญาติเตือนในฐานะเพื่อนเก่าครับ
  • เกิดไรขึ้นเหรอครับพี่