ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาดูความจี๊ดของเจ้าบู้ กันครับ
  • ผลงานจากการที่ไม่สู้เจ้าถิ่น เมื่อคืนนี้ไม่รู้ว่านึกอย่างไร กัดเจ้าถิ่นซะวิ่งหายไปตั้งแต่เมื่อคืนยังไม่กลับมา ภาพแรกร่วมงานลพบุรียังหน้าตาหล่ออยู่เลย
    ไฟล์แนบ
    DSC03499_resize2.JPG 19K
  • รอยที่ระลึกเมื่อคืนนี้
    ไฟล์แนบ
    DSC01926.JPG 38K
  • โดยหลายเหมือนกัน แต่เจ้าถิ่นไม่รู้กระเดือกขาดหรือเปล่า เจ้าบู้กัดจนร้องเสียงไม่ออก สะบัดไปสะบัดมาจนหลุดจากเขี้ยว ชัด ๆ อีกซักภาพ
    ไฟล์แนบ
    DSC01927.JPG 37K
  • สุดยอด.....
  • เจ้าถิ่น พันธุ์อะไรครับ
  • ...บูบู้ สู้ ๆๆๆๆ...
    ...เท็ตดี่เป็นกำลังใจให้...
    ไฟล์แนบ
    DSC034884.JPG 108K
  • พันธุ์ทางครับพี่ผี ตัวใหญ่ว่าเจ้าบู้ ลักษณะเหมือนกับอันเซอร์เชียน แต่ขนสั้น เป็นหมาเขาเอามาปล่อยมันมาอาศัยกินนอนอยู่แถวหน้าบ้าน เจ้าบู้ปล่อยออกจากบ้านก็จะมุ่งไปเล่นกับมันตลอด แต่มันก็กัดเจ้าบู้ตลอด รอยแผลเก่า ๆ ที่หน้าที่ผมเคยลง รูปเจ้าบู้ก็มาจากเจ้าตัวนี้แหละครับ เที่ยวนี้ฝากไว้ซะเยอะเลย เย็นนี้ต้องกับไปดูผลงานซะหน่อย เพราะยังไม่เห็นเจ้าถิ่นเลย

ขอบคุณครับ คุณเปาและtatdy ต้องไปรักษาหน้าก่อนเดี๋ยวไปคราวหน้า ไม่หล่อ
    ไฟล์แนบ
    DSC01928.JPG 25K
  • ดูโหดจังมีกัดกันด้วย:012:ของเราสงบเสงี่ยมเจียมตัวจะตายไม่เชื่อเจอกันได้ไม่มีกระชากโซ่เลยนิ่งครับนิ่ง:013:
    ไฟล์แนบ
    515.jpg 79K
  • นี่แหละคับ ต้องมีร่องรอยลูกผู้ชายบ้าง ต้องให้รู้ว่า ไผ...เป็น...ไผ 555+ แต่ป้องกันไว้ดีที่สุดคับอิอิอิ...
    ไฟล์แนบ
    00317_3[1].jpg 58K
  • ของผมก็เหมือนกันแต่คนละสถานที่คนละเวลา เหตุเกิดเช้าวันนี้19 1 53 ขณะกำลังออกกำลังกายปกติที่ทุ่งนาวิ่งเก็บของ ผมไม่ทันมองเพราะเจ้าถิ่นวิ่งมาด้านหลังของผมด้วยความเร็วมาก ในขนาดนั้นเองเจ้าหมาแดงของผมวิ่งสวนทางกับลูกเทนนิดเข้ามาด้านหน้าของผมผมตกใจคิดว่ามันจะพุ่งใส่ผม ผมหลบแล้วหันมองเห็นเจ้าถิ่นฟิล่าบาชิลลายเสือโตเต็มวัยพุ่งปะทะกับเจ้าหมาแดงของผม ขณะนั้นหมาของผมเป็นฝ่ายได้เปรียบกัดติดใต้คอเจ้าถิ่น นานจนเจ้าถิ่นสบัดหลุดคงเกิดความรักตัวกลัวตายวิ่งกลับบ้านไม่ยอมหันหลังกลับมา ผมยังโชคดีที่หมาแดงของผมมันเชื่อฟังคำสั่งมันจึงไม่วิ่งตามเจ้าถิ่นไป จุดที่ผมเล่นกับหมาผมกลับบ้านเจ้าถิ่นระยะห่างกันประมาณ200เมตร วันนี้ถ้าหมาแดงของผมไม่ทำหน้าที่ของพิทบูลผมคิดว่าฟิลล่าตัวนั้นคงจะจัดการกับผมแน่นนอนเลย (ฟิล่าตัวนี้ห่วงถิ่นและดุมากๆ)
  • นี่ครับพิทบูลที่ทำหน้าที่ได้เต็มสายเลือด เป็นปลื้มกับมันจริงๆวันนี่(ภาพเก่า52)
    ไฟล์แนบ
    5002.jpg 104K
  • ขี้โม้ 555+
  • กำลังอ่านมันส์ ๆ น้าผีมาเบรคกันซะได้ 555
  • มึงอย่าปล่อยหมาดิ ถ้าไม่ใช่บ้านมึงอะ เท่ห์ตายห่า เอานิสัยแย่ๆของตัวเองมาประจาน คนอื่นอย่าเอาอย่างนะจ๊ะ มันเสียชื่อวงการ คนอื่นเค้ามองเราแย่อยู่แล้ว
    เลี้ยงหมา ให้มีความรับผิดชอบหน่อย ไม่ต้องโทษคนอื่นหรือหมาอื่น โทษตัวมึงเองเหอ ป๋า...จัดให้ประชาชนหน่อย ผมลูกตาสี ตาสา ตะโกนยังไงก็ไม่ดังเท่าป๋าหรอกครับ
  • คิดว่าเท่เหรอ เผื่ออ่ะไร เอาพิทไปกัดหมาจรจัดเเทนที่จะห้าม.........
  • ถ้าไม่ได้กัดกับพิทบูลด้วยกันในสังเวียน ยังไม่น่าภูมิใจหรอก ไปกัดกับหมาพันธุ์ทางบอกได้เลยกระดูกมันคนละเบอร์ พิทบูลของจริงต้องพิสูจน์กันในพิทบูล และพิกัดเดียวกัน
  • น้าผี อย่าพูดแบบนี้ครับ เดี๋ยวคนจะหาว่าผมอยู่เบื้องหลัง

ขอแสดงความเห็น แต่ในฐานะคนที่รักพิตบูล ที่ยามมีปัญหาหมาพิตบูลกัดคน จะโดนนักข่าวตามล่าตัวมากที่สุดนะครับ

สุนัขพันธ์พิตบูล เป็นสุนัขสายพันธ์พิเศษ ที่โดนสังคมจับตามองมากที่สุด ด้วยชื่อเสียงทางด้านลบเสียเป็นส่วนใหญ่
    กิติศัพท์ทางด้านความโหด เป็นที่กล่าวขวัญกันมาก แม้แต่คนที่ไม่เคยเห็นตัวจริงของหมาพิตบูลก็ยังคุยกันเป็นตุเป็นตะว่าหมาพันธ์นี้โหดอย่างไร
    รู้จริงบ้าง ไม่รู้จริงบ้าง แต่ก็พูดกันไป แบบปากต่อปาก จนพิตบูลเป็นหมาที่น่ากลัวมากๆ ในสายตาของคนที่ไม่เคยเลี้ยง

ผมถึงพูดอยู่เสมอว่า คนรักหมาเลี้ยงหมาได้ทุกสายพันธ์ แต่อาจจะไม่เหมาะที่จะเลี้ยงพิตบูล
    พิตบูลไม่ได้เหมาะกับคนทุกคน แต่มันเหมาะสำหรับคนที่เข้าใจลักษณะประจำพันธ์ของเขาแล้วเท่านั้น
    เพราะความรับผิดชอบ ความอดทนอดกลั้นของคนที่จะเป็นเจ้าของพิตบูลต้องสูงกว่าคนปกติ เพราะเรากำลังเลี้ยงหมาสายพันธ์ใต้ดิน

หมาที่สามารถต้านทานพิตบูลได้ก็คือพันธ์พิตบูลด้วยกัน
    การนำพิตบูลไปกัดหมาข้างถนน ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร คนภายนอกจะมองว่าโหดร้าย
    เพราะพิตบูลเวลากัดกับหมาพันธ์อื่น โดยเฉพาะพันธ์ที่สู้มันไม่ได้ มันดูโหดร้านมากๆ ใครไม่เคยเห็นมาก่อนอาจช๊อคตายได้
    เพราะมันจะเอาให้ตายอย่างเดียว เหมือนโกรธแค้นกันมาเป็นชาติ

ผมถึงรู้สึกรำคาญและอนาถใจที่ มีเจ้าของพิตบูล มาตั้งกระทู้ถามว่าทำอย่างไร หมาเขาถึงจะดุเสียที
    เพราะเขาต้องการเอาหมาไปล้างแค้น หมาจรจัดที่เคยไล่กัดหมาเขาตอนเด็กๆ
    คนที่มีความคิดแบบนี้ วุฒิภาวะยังไม่พอที่จะเลี้ยงพิตบูลครับ

หากหมาจรมันรังควาญคุณ มันไม่จำเป็นต้องเอาหมา พิตบูลไปล้างแค้นครับ
    หมั่นใส้มากๆก็เดินไปหาเจ้าของเขาบอกว่า อย่าปล่อยหมาออกมาสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน
    หรือหนักหน่อยก็ยิงมันทิ้งเสียก็สิ้นเรื่อง ไม่จำเป็นต้องรอหมาพิบูลเราโต แล้วเอาไปล้างแค้น เสียเวลาเปล่าๆครับ

ผมพูดในฐานะคนที่รักและเป็นห่วง หากเจ้าของพิตบูล ยังคิดแค่จับหมาปี้กันเพื่อเอาลูกมาขาย
    หรือยังเลี้ยงพิตบูล เพียงเพื่อแสดงศักยภาพว่าหมากรูเจ๋ง หมากรูกัดเก่งที่สุดในซอย
    ผมกลัวว่าวันหนึ่งพิบูล อาจจะโดนสั่งห้ามเลี้ยงในเมืองไทย

ขออภัยหากการแสดงความเห็นของผม ทำให้ใครรู้สึกไม่ดี ผมไม่ได้ต้องการทำให้ใครรู้สึกแบบนั้น
    แต่ผมมั่นใจว่าผมทำไปเพราะต้องการให้คนภายนอกมองผู้เลี้ยงพิตบูล และหมาพิตบูลในภาพที่ดีขึ้นครับ
  • มีความคิด และใจกว้างกันหน่อย อย่าบอกน่ะครับ ว่าคุณผีเลี้ยงหมาไม่เคยปล่อย คุณผีใช้ชื่อจริงเลยดีกว่า จะได้คุยกันสะดวก ผี ดี ๆ ก็มี อ่านข้อความที่ผมพิมพ์แล้วจับใจความใหม่น่ะครับ คุณผีผู้น่ารักและฉลาด ผมปล่อยหมาผมเป็นประจำเช้าเย็นเพื่อทำธุระกิจของหมา และทุกคนในหมู่บ้านผมไม่มีใครกลัวหมาผมเพราะทุกคนได้สัมพัทธ์ และชอบในการเป็นมิตรของหมาผม เนี้ยหรือพิทบูลที่โหดร้าย ทุกคนกับมองตรงกันข้ามว่าไม่เห็นเหมือนที่ลงข่าวเลย เล่นได้ทั้งเด็ก 3 ขวบ ยัน คนแก่ พระสงฆ์บิณฑบาท มา ยังชื่นชอบ ผมผิดหรือครับ แล้วที่เกิดเรื่องผมไม่ได้ยุแย่ให้หมาผมก้าวร้าว แต่ด้วยความเจ็บ ที่มันโดนกัดก่อน มันก็ต้องต่อสู้ หรือคุณผี ถ้ามีคนมาตีหัวคุณผี คุณผีจะยืนหัวเราะหรือครับท่าน ถ้าจะตอบโต้ต้องไปตีหัวผู้เลี้ยงท่านผีมาหรือครับ ถึงจะสู้ เป็นธรรมชาติของหมามัน เรื่องที่เกิดขึ้นคล้ายกับกรณีของหมาผมก็มีให้อ่านตลอดในเวปบอร์ดนี้ ผมก็อ่านแล้วเข้าใจ ว่าเป็นธรรมชาติไม่เห็นต้องแสดงความคิดให้คนอื่นเขาฟัง ผมไม่อย่างเท่หรอกครับคุณผีหลาย ๆ ตัว ไม่ใช่จะโชว์อะไร และก็ไม่ได้ภูมิใจอะไรด้วยน่ะครับจะบอกให้

พี่มาร์คครับ อย่านี้ผมไม่สมควรเลี้ยงพิทบูลหรือครับสำหรับเรื่องที่เกิดขึ้น

ขอบคุณ
  • กูรู้มึงคิดจะโชว์ว่าหมามึงเก่งกัดหมาเจ้าถิ่นซะหนีห่างจุกตูด
  • โปรด อย่าเข้าใจผิด หรือน้อยใจนะครับ
    ผมพูดแบบกว้างๆและกลางๆ ในภาพรวม ไม่ได้เจาะจงเฉพาะกระทู้นี้กระทู้เดียวครับ
    ผมก็ขออภัยไปแล้ว หากแสดงความเห็นแล้วทำให้ใครรู้สึกไม่ดี

และในกระทู้นี้ ผมเห็นผีเริ่มเข้ามาแล้ว และมีการเรียกร้องให้ผมออกมาแสดงความเห็นด้วย
    ผมกลัวว่ามันจะกลายเป็นนำผึ้งหยดเดียวแล้วบานปลาย เขาท้วงเราก็ฟัง มีเหตุผลเราก็ชี้แจง
    ทุกคนมีเหตุผลและมุมมองส่วนตัวกันทั้งนั้นครับ

แต่การแสดงความเห็น มันเรื่องปกติธรรมดาในบอร์ดนี้
    เราเลี้ยงพิตบูลควรใจกว้าง รับฟังความคิดเห็นของคนอื่นด้วย
    หนักนิดเบาหน่อย เตือนกันดีๆดีกว่า อย่าใช้อารมณ์ใส่กันเลยครับ
  • ผมถือว่าทุกคนที่เล่นบอร์ดนี้ โดยเฉพาะท่านที่ระบุตัวตนได้ เป็นพี่เป็นน้องเป็นเพื่อนผมหมดทุกคนละครับ
    ที่พูดออกไปก็เพราะเป็นห่วงครับ และทุกอย่างมันมีสองด้านเสมอ มันมีทั้งคนที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ

หลายครั้งที่อึดอัด ไม่ค่อยกล้าคอมเม้นท์เพราะกลัวเขาจะแปลเจตนาผิด จะเสียมิตรภาพกันเปล่าๆ
    แต่ขอให้มั่นใจนะครับ การที่ผมแสดงความเห็นอะไรออกไป ส่วนมากอาศํยประสบการณ์ส่วนตัว และไม่มีอคติต่อใครทั้งสิ้นครับ
    อยากให้สังคมพิตของเราเดินไปข้างหน้า ตอนนี้กลุ่มผู้เลี้ยงสุนัขพันธ์อื่นกำลังเอาเราเป็นแบบอย่าง เขาอยากเป็นแบบเราครับ

ผมเองก็ไม่ได้ถูกต้องร้อยเปอร์เซนต์ครับ มีผิดมีพลาดอยู่บ่อยๆ และหากทำผิดก็ยินดีรับฟังครับผม
  • โปรดอย่ามองว่าคนที่คิดไม่เหมือนเรา เขาจะต้องเป็นคนต่อต้านเราทุกคนนะครับ
    คนที่กล้าพูดตรงๆ และแสดงตัวแบบผมในบอร์ดนี้มีไม่กี่คนแล้ว
    ผมอยากให้พวกเรากล้าพูด กล้านำเสนอ เพื่อให้บอร์ดของเราดีขึ้น เชื่อถือได้มากขึ้น

หากคนนำเสนอไม่ได้ มีผีมาด่าตลอด คนก็ไม่กล้านำเสนอแล้วอ่านเฉยๆ ในที่สุดก็จะไม่มีคนโพ๊สให้อ่าน
    และหากคนแสดงตัวแล้วโดนแปลเจตนาผิดเขาก็จะมาแบบผี อีกหน่อยก็ไม่มีใครกล้าแสดงตัว กลายเป็นผีกันหมด

และหากทุกคนคิดแบบนั้น อีกหน่อยก็จะไม่มีใคร กล้าโพ๊ส กล้าแสดงความเห็น กล้าแสดงตัว
    บอร์ดเราก็จะเสียความเป็นตัวของตัวเองไป น่าเสียดายนะครับ

ขออภัยอีกครั้งหากอ่านสิ่งที่ผมเขียนแล้วทำให้ไม่สบายใจครับ
  • โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า พระพยอมท่านบอกไว้
    ความประมาทเป็นบ่อเกิดแห่งความตาย อันนี้ได้ยินตั้งแต่จำความได้
    โตๆ กันแล้ว คิดเอาเองเถิด ท่านผู้เจริญทั้งหลาย สา..............ธุ
  • ครับพี่ ผมรับฟังคำชี้แนะ และ ก็อ่านสิ่งที่พี่ลงในบอร์ดนี้ตลอด ได้แต่สิ่งดี ๆ และนำมาปฏิบัติ ให้เกิดประโยชน์ กับตัวผมที่ต้องรับผิดชอบและสุนัขพันธุ์พิทบูล สิ่งที่ได้จากที่พี่แนะนำคืออย่างที่บอกทุก ๆ คนแถวบ้านผมยอมให้เจ้าบู้ของผมเข้าไปในบ้าน เล่นกับหมาของเขา ลูกของเขาทุกคนมองพิทบูลในแง่ดีตลอด จนกระทั่งวันเกิดเรื่องทุกคนเห็นเจ้าบู้ผมโต้ตอบและไม่ยอมเป็นฝ่ายเจ็บอยู่ข้างเดียวตลอด ก็ไม่เห็นใครจะว่าอย่างไรกับพฤติกรรมของมัน ที่มันแสดงออกอย่างโหดร้าย มีแต่ส่งสารเห็นหน้าตามันเป็นแผล พี่มาร์คครับ ผมคุกคลี่กับพิทบูล และเลี้ยงหมาสายพันธุ์นี้มานาน และอีกอย่างผมก็ไม่ได้น้อยเนื้อต่ำใจอะไรครับ ก็แค่อยากจะนำประสพการณ์มาเล่าให้ฟัง และถ้าใครเจอแบบนี้ก็ต้องเพิ่มความดูแลให้มากกว่านี้ เนี้ยแหละจุดประสงค์ของคนที่อยากจะบอก ครับพี่มาร์ค ผมก็ขอขอบคุณพี่อีกครั้งสำหรับคำแนะนำ

ส่วนคุณผีตัวสุดท้ายน่ะผมก็ไม่ได้ทำอะไรให้ผมยอมแพ้ เพราะหมาผมกัดไม่เก่งเท่าพวกคุณหรอกครับ เอาไว้คุณเกิดเรื่องก่อนค่อยมาโชว์ตัวคุยกันน่ะ
  • ดูแลเค้าให้ดีครับ
    เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา
    แต่อย่าเอานิสัยเค้า (หมา) มาใส่นิสัยเราครับ
    .......เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบครับ
  • จริงๆผมก็อยากให้หมาผมกัดเจ้าถิ่นเหมือนกัน คิดอย่างนั้นจริงๆครับ
    หมาผมก็โดนกัดแล้วไม่เคยสู้เลย ประตูบ้านก็โดนเจ้าถิ่นเยี่ยวใส่จนผุ
    ตอนนี้เปลี่ยนเป็นสแตนเลสแล้ว เพราะกลัวประตูจะล้มทับคนในครอบครัว
    บางวันเปิดประตูรอแขกมา เจ้าถิ่นวิ่งมาขี้ในบ้านหน้าตาเฉย จะเอา BB GUn ยิง
    ก็กลัวเจ้าของมันสวนด้วยของจริง
    ตอนนี้เวลาพาหมาเดินเล่น ผมต้องถือไม้ไว้ไล่หมาตัวอื่นที่จะเข้ามากัด
    ปรตะตูบ้านก็ไม่ผุแล้ว เหลือแต่เรื่องกลิ่น ใครช่วยได้บอกที
    แต่สิ่งหนึ่งที่ผมเรียนรู้และปฏิบัติตามจากเวปนี้ คือผมไม่เคยปล่อยหมานอกสายจูง
  • ปล่อยหมาก็ปล่อยในรั้วบ้านมึงเดะ ไอ้โง่
    เค้าพยามจะบอกมึงว่า ที่ข้างนอกเป็นที่สาธารณะ ถ้าจะเอาหมาออกไปเดิน ไปขี้ ไปเยี่ยว ก็ให้ใส่สายจูง พกไม้งัด มันเป็นกฏระเบียบ ของผู้มีการศึกษากัน นะ อายยยย แสสสสสสส
    เค้าพยายามจะหยิบยื่นสิ่งดีดีให้ ก็รับไว้ เก็บเอาไปคิด ปรับปรุงตัว แก้ไข ไม่ใช่ เถียงหำชนฝา

p' DOGMILO กัดในสายจูงก็ไม่ได้นะ มันผิดจรรยาบรรณครับ แต่พี่ทำดีแล้วครับ แต่ความคิดพี่ยังหวาดเสียวเล็กน้อย
  • ถามคุณผีฉลาดครับ ผมไปปล่อยขึ้ในรั้วบ้านคุณหรือเปล่า หรือมันไปขึ้บนปากคุณหรือเปล่าครับ ก็ไม่ แล้วคุณผีรู้ได้งัยข้างนอกเป็นที่สาธารณะ แล้วผมปล่อยก็ไม่ได้ไปเดือนร้อนใคร คุณผีมีการศึกษาครับอ่านแล้วไม่เข้าใจหรือครับ ที่พูดไป คุณผีมีการศึกษาทำอย่างนี้ ผมก็ขอให้คุณผีมีการศึกษาที่ดีน่ะครับ สิ่งดี ๆ ผมก็บอกแล้วงัยว่านำไปปฏิบัติ หมาผมเป็นมิตรกับทุนคนกับหมาทุกบ้านบริเวณบ้านผมทั้งหมู่บ้าน พูดง่าย ๆ ทั้งเทศบาลเลย (คนในเมืองน่ะครับ) แล้วที่มันกัดก็บอกแล้วงัยว่ามันเจ็บ มันก็ต้องป้องกันตัว และอีกอย่างผมไปเถียงตรงไหนครับ เห็นผีมีการศึกษาอ่านไม่เข้าใจและตอบมาก็ ขอบคุณในความหวังดีน่ะ คุณผี

ครับ คุณ mai_aoy ,คุณ dogmilo ขอบคุณสำหรับคำแนะนำผมเอาใจใส่ยิ่งกว่า...... พูดไม่ได้ มีแต่ที่สาธารณะครับ
  • ครับ
    เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา
    เค้าเจ็บ เราก็เจ็บ
    เราเจ็บ เค้าก็ช่วย
    เค้าเจ็บ เราก็ต้องช่วยเค้า
    .....
    พิตบูลของผม ผมดูแลเค้าในฐานะสมาชิกของครอบครัวผม
    สิ่งใดที่สมาชิกของครอบครัวผมทำลงไป ไม่ว่าถูกหรือผิด
    ใครจะว่าอย่างไร ผมก็ยังจะเข้าข้างสมาชิกของครอบครัวผม
    เพราะถือว่า คนของเรา ครอบครัวของเรา ....
    ......
    แล้วค่อยไปลงโทษเค้า
    ตีเค้าด้วยความรัก
    ลงโทษเค้าด้วยใจเมตตา
    ......
  • หมาแดงของกูเคยล่อกับหมาข้างถนน 3 ต่อ 1 หมาข้างถนนตายทุกตัว

ทุกวันนี้หมาของกูต้องฆ่าหมาข้างถนนหรือหมามีเจ้าของ ถ้าพวกมันหลงเข้ามาในถิ่นของหมากู อย่างน้อยอาทิตย์ละ 1 ตัว

มันเป็นความภูมิใจลึกๆ ว่ะ กูเก็บความภูมิใจนี้ไว้ในใจไม่ต้องโฆษณาแหกปากบอกใคร ด้วยเหตุผลที่พวกมึงพล่ามกันมานั้นเหละ
  • ขอโทษนะครับ

การปล่อยพิทบูลนอกสายจูงในที่สาธารณะ
    เป็นสิ่งที่เสี่ยงและไม่ปลอดภัยอย่างยิ่งครับ
  • CommentAuthorGhost CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | January 20, 2010, 8:53 pm
    หมาแดงของกูเคยล่อกับหมาข้างถนน 3 ต่อ 1 หมาข้างถนนตายทุกตัว

ทุกวันนี้หมาของกูต้องฆ่าหมาข้างถนนหรือหมามีเจ้าของ ถ้าพวกมันหลงเข้ามาในถิ่นของหมากู อย่างน้อยอาทิตย์ละ 1 ตัว

มันเป็นความภูมิใจลึกๆ ว่ะ กูเก็บความภูมิใจนี้ไว้ในใจไม่ต้องโฆษณาแหกปากบอกใคร ด้วยเหตุผลที่พวกมึงพล่ามกันมานั้นเหละ

อ๋อเหรอกูก็เห็นมึงเลี้ยงหมาเเดงเยอะเเยะนะเเต่ล่ะตัวก็สวย เเถมมีฟิล่าสองตัว หมาไทยหลังอาน1ตัวนอกนั้นพิทบูล

กูพึ่งจะรู้นะเนี้ยว่ามึงภูมิใจที่หมาตัวเองกัดหมาคนอื่นตาย หมามันก็มีชีวิตนะโว้ย ไอ้หมาเเดงนครปฐม
  • เยี่ยมครับ คุณTichakop การออกมาเผชิญทั้งคำติชมมันคือความยิ่งใหญ่ และทำให้คนเลี้ยงพิตบูลแตกต่างจากคนเลี้ยงสนัขพันธ์อื่นครับ

ความจริงเจ้าบู้ มันได้ทำหน้าที่ของมันอย่างสมศักดิ์ศรีความเป็นพิตบูลแล้วครับ
    แต่เราในฐานะเจ้าของบางทีก็ต้องเก็บความรู้สึก เพราะเราอยู่ตัวเองอยู่แล้วว่า พิตบูลก็คือพิตบูล หากมันได้กัดแล้ว โหด

หมาผมเคยฟัดหมาคนแถวบ้าน ทั้งที่ไม่ใช่ความผิดของเรา ผมก็ยังไปขอโทษขอโพยเขา เพราะเห็นว่าหมาเขาสาหัสปางตาย
    สิ่งที่ได้รับกลับมาคือ คำขอโทษกลับคืน และพูดว่าไม่เป็นไร อย่าคิดมากครับ หมามันกัดกันเองและเป็นเหตุสุดวิสัย

ได้ความสะใจ แต่เราก็ไม่เสียเพือนบ้านด้วยครับ
  • อีกอย่างนะครับ คำพูดของน้าผี เราเลือกอ่านเฉพาะคำชมดีกว่าครับ
    อันไหนด่า ทำเป็นมองไม่เห็น ฮ่าๆๆๆๆ
  • ขอบคุณครับพี่ หลังจากเกิดเรื่องผมก็ปล่อยเจ้าบู้มันทำกิจวัตรประจำวันตามปกติ มันก็ยังมีนิสัยขึ้เล่นเหมือนเดิม ยังอ้อน ยังยอกล้อเล่นกับหมาแถวหมาเหมือนเดิม (การเข้าไปเล่นกับหมาบ้านอื่นมันยังก้มหัวเข้าไปหาก่อนเลย)เด็กเล็กเด็กน้อยก็ยังวิ่งเล่นกับมันปกติ แต่ตัวที่มีเรื่องด้วยกันยังหาไม่เจอ ไม่รู้ไปนอนซมแถวไหน ยังฝากอาข้างบ้านดูแลมันเลยถ้ามันกลับมา

ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรมากหรอกพวกผี จริง ๆ แล้วพวกที่เป็นผีเนี้ยก็รู้ใส้รู้พุงกันเองอยู่แล้วครับ มีตัวตนกันทั้งนั้น ความจริงมันจะปรากฏเองครับ เพราะอย่างน้อยใครที่เลี้ยงพิทบูลต้องมีประสบการ์ณกันทั้งนั้น แล้วประสบการ์ณเนี้ยแหละครับมันจะสอนเราเอง

ขอบคุณเนื้อที่บอร์ทของพี่มาร์คครับ และ ทุกคนที่เข้าใจ และ ไม่เข้าใจ OK 555555555555555555
  • ยังเหมือนเดิม "หลังจากเกิดเรื่องผมก็ปล่อยเจ้าบู้มันทำกิจวัตรประจำวันตามปกติ"
    สมองไม่ได้มีขดเพิ่มขึ้นเลย ไม้แก่ดัดยาก ดัดให้หักก็ไม่เสียดาย พี่ BIG JOD เค้าก็บอกอยู่ว่า "การปล่อยพิทบูลนอกสายจูงในที่สาธารณะ
    เป็นสิ่งที่เสี่ยงและไม่ปลอดภัยอย่างยิ่งครับ" ปรับปรุงหน่อย อย่ามัวแต่ปากดี
  • ก็เข้าใจขอบคุณในความหวังดี ครับคุณผี มันก็ต้องมีบ้างที่จะต้องศึกษาเพิ่มเติมว่านิสัยหมามันจะเปลี่ยนไปไหม (แต่นิสัยผีเหมือนเดิมสุดยอด) มันก็จะได้วิธีป้องกันที่ถูกต้องมากขึ้น มันเป็นการเรียนรู้ของผมครับ ต้องขอโทษด้วยอย่างแรงน่ะครับที่คุณผีคอยเป็นห่วงเป็นใย ว่าสมองไม่มีขดเพิ่มบ้าง มัวแต่ปากดีบ้าง เป็นธรรมดาครับ คนเคยเป็นก็ย่อมรู้ดี บา..........ย
  • เป็นคนเลี้ยงหมาที่ปัญญาน้อยที่สุดเท่าที่เคยเจอมาในบอร์ดนี้ 555 ใช่ ! ป๋าเค้าพยายามจะบอกเอ็งว่า เอ็งไม่เหมาะสำหรับ พิทบูล อย่าฝืนเลยพ่อดื้อรั้น
    เป็นธรรมดาครับ คนเคยเป็นก็ย่อมรู้ดี บ(คว)า..........ย ฮาฮา
  • มรึงก็กันสื่อดิไอ้ควาย
  • ไอ้เวณผีเห้ย มึงก็ขยันมาตอบ มึงนั้นแหละปัญญาอ่อนตาม หรืออ่อนกว่าว่ะ เสียผีหมด มีตัวเดียวแสดงความโง่ที่ปัญญาน้อยที่สุดเท่าที่เคยเจอมาในบอร์ดนี้ 555 แม่งเข้าตัวเองว่ะ เย้
  • อ๋อลืม ป๋าเขาเข้าใจ ไม่ต้องไปโยงกับเขา เสือกเลี่ยอีกมึงนี้
  • มากันเพียบเลย ดีว่ะ
  • ไอ้ผีมึงก็เค้ามาอ่าน อ่อนกว่าหวะ เจ้าของกระทู้ อย่าเนียนๆ เค้าสั่งไรก็ทำซะ นะ
  • ยังจะโผล่มาอีก เยี่ยม ขอบคุณที่แนะนำ อย่าลืมทำบ้างล่ะ OK
  • ทำอยู่ เลยเอามาสั่งสอน ไม่งั้นไม่กล้าพูดหรอก แหม๋ มีทำย้อนนะ มีโอคงโอเคกะเค้าด้วย
  • ไม่ต้องหรอก ก.....รู้แล้ว ว่าใครเป็นใคร ก็โชว์ตัวเลยซิ สอนแล้วดูตัวเองก็ดีแล้ว
  • อาไรของมันวะ
    ... เออ ดีเเล้วก็ทำซะซิ มัวแต่พิมพ์ไปพิมพ์มาอยู่ได้ เสียเวลาเจ้าบู้มัน