ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปัญหาเรื่องสะโพกเสีย
  • เราจะมีวิธีสังเกตหมายังไงว่า สะโพกเริ่มเสีย เช่น หลวม หลุด
    เพราะว่าตอนนี้เลี้ยงในบ้าน เป็นพื้นกระเบื้อง ค่อนข้างลื่น
    เนื่องจากว่าเวลาที่เค้านอนที่ดิน แล้วผิวหนังแพ้ เป็นตุ่มหนอง
    ขนร่วง เลยยังไม่ให้ลงดินเลยค่ะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ
    :o004:
  • ให้มันอยู่กะดินกะทรายอะดีแล้วคับ เดี๋ยวมันจะหายไปเองคับ
    อย่างไปคิดมาก เป็นตุ่มเดียวก็หาย
  • ถ้าแพ้ก็หายยามาทาครับ...ตามร้านขายยาคนก็มีครับ
    บอกว่ายาทาแผลแก้อักเสบ..
    เลี้ยง พิท ในพื้นกระเบื้องเสียชาติเกิดหมาครับ...สงสารมัน
    ...จะกลายเป็นหมาพิการเอา...ปล่อยเลี้ยงนอกบ้านเถอะครับ..
    ...ให้อาหารดีๆ...พิท แพ้ง่ายครับ...
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
    คือไม่ได้ตั้งใจจะให้เค้าอยู่ในบ้านตลอดหรอกค่ะ
    แค่ช่วงที่รอให้เค้าหายจากตุ่มหนองก่อน
    เท่านั้นค่ะ ปรกติจะให้เค้าอยู่นอกบ้านตอนกลางวัน
    (เวลาที่มาทำงาน)แล้วตอนกลางคืนก้อนอนในบ้านค่ะ
    เพราะว่านอกบ้านยุงเยอะ ไม่กล้าให้นอนค่ะ
    แค่เป็นห่วงเค้าเฉยๆค่ะ กลัวขาจะเสีย แต่ไม่มีวิธีการสังเกตน่ะค่ะ
    เลยอยากทราบ ตอนนี้ก้อเริ่มพาไปว่ายน้ำแล้ว
    ลู่วิ่งกำลังสั่งทำให้อยู่ค่ะ คิดว่า ถ้าได้ออกกำลังกายน่าจะไม่มีปัญหาอะไร
    แต่ยังไงถ้ามีคำแนะนำมาอีก ก้อยินดีค่ะ