ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องการผสมพันธ์ุสุนัขครับ
  • ถ้าผสมสุนัข ในช่วงที่เริ่มเป็นฮีท 2-3 วัน จะมีโอกาศติคหรือเปล่าครับ (คือผมไม่แน่ใจว่าสุนัขฮีทมากี่วันแล้ว)
    ตอนนี้ผสมไปได้ 4 วันแล้วแต่ฮีทก็ยังมาปกติอยู่เลยครับ

ขอบคุณครับ
  • ขอลองส่งภาพ หน่อยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 0292.jpg 67K
  • ผสมไม่ได้ครับ ต้องรอ ให้เมน มันเป็น สีชมพู จางๆก่อนครับ
  • โดยธรรมชาติ สุนัขที่ฮีทมาระยะ 7 วันแรกจะไม่ยอมให้ตัวผู้ผสมพันธุ์ นอกเสียจากคนจับให้มันไปถูกข่มขืน
    แต่ถ้าสุนัขของคุณได้รับการผสมกันเองตามธรรมชาติตามความยินยอมพร้อมใจของมันเอง
    ให้สันนิษฐานได้เลยว่า เป็นช่วงจังเหมาะต่อการผสมพันธุ์ของมัน โอกาสติดสูงครับ