ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถาม Elegant Bully Invitation Show (กิจกรรมบริจาคเลือด)
  • วันนี้โทรสอบถามที่โรงพยาบาลสัตว์เกษตรแล้วคะ
    เรื่องรับบริจาคเลือดนอกสถานที่

ติดต่อยากมากๆสายไม่ว่างตลอด เลยโอนสาย
    ไปคุยกับประชาสัมพันธ์ส่วนกลาง ได้รับคำตอบสั้นๆง่ายๆ
    ว่า "ไม่มีคะ" เซ็งเป็ด

เลยโทรต่อไปที่ โรงพยาบาล Vet & Pet ซึ่งเค้า
    เคยมีโรงการร่วมกับโรงพยาบาลสัตว์เกษตร
    รับบริจาคเลือดนอกสถานที่ ประชาสัมพันธ์
    เค้ารับเรื่องไว้แล้วคะ แต่มีคำถามเพิ่มเติม
    ดังนี้คะ

1. เวลาจัดงานตั่งแต่กี่โมง-กี่โมง
    2. สถานที่บริเวณไหน
    3. จำนวนสุนัขคร้าวๆที่สามารถร่วมบริจาค

ท่านใดสามารถตอบได้ หรือให้ข้อมูลของงานเพิ่มเติม
    ได้มากกว่านี้ ช่วยหน่อยคะ
  • แบบนี้ปัญหาเลือดขาด เลือดไม่พอของโรงพยาบาลสัตว์เกษตร ชาติหน้าก็คงแก้ไม่ได้
    คำพูดขำๆ แต่ไม่ขำ หากใครจะพาหมาไปผ่าตัดที่นี่ อย่าลืมพกเลือดไปเองเด้อ

อยากรู้จัง เวลามีเคสฉุกเฉิน จะแก้ปัญหาอย่างไร
    ถ้าไม่ใช่ชื่อโรงพยาบาลสัตว์ ของมหาวิทยาลัยเกษตรฯ จะมีคนกล้าพาหมาไปหรือเปล่านี่??

ฟังแล้วเศร้าไหม พี่น้อง :002::002::002:

หมายเหตุ
    ที่ติงแบบนี้ เพราะอยากเห็นการพัฒนาคุณภาพที่ดีขึ้น (ได้ยินปัญหาแบบนี้มานานหลายปีมากแล้ว)
    ในฐานะคนรักสุนัขและเป็นผู้เสียภาษีคนหนึ่ง ทำได้ดีที่สุดก็เพียงเท่านี้ละครับ
    แต่ก็ยังอยากเห็นสถาบันแห่งนี้สามารถเป็นที่พึ่งพาระดับแนวหน้าของเจ้าของสัตว์เลี้ยงในบ้านเราครับ :039:

ขอบคุณหากเสียงเห่าหอนจากชายคนนี้ จะเป็นจุดเริ่มต้นที่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้บ้าง :002:
  • :016: โอ้โห้ พี่มาร์ค

เช้ามาก็บู้เลยนะพี่ ( แซวเล่น )

แต่ผมก็เห็นด้วยกับพี่นะ หากโรงพยาบาลยังทำแบบนี้อยู่ คำว่าพัฒนาคุณภาพ คงจะยากครับ
  • **** เจ ช่างประเสริฐจิงๆๆๆๆๆๆๆๆ

มาๆมาจุ๊ฟทีนึงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:038::038:

ปัญหามันเกิดทุกครั้งแหละคร๊าบๆๆเมื่อหมาต้องการเลือดๆๆๆ
    มันดูเหมือยจะยุ่งยากกะการพาหมาไปบริจาคเลือดนะคร๊าบๆๆ
    แต่ถ้าลองคิดว่าเป็นหมาเราแว้วตัองการเลือด..เราคงไม่อยากให้
    มันเกิด...เหตุการที่หาเลือดไม่ได้ใช้ไหมคร๊าบๆๆๆ

ถ้าไม่มีหน่วยงานไหนช่วยเราก็คงต้องรวมมือกันในกลุ่มๆๆๆๆ
    เพื่อนไม่ให้สิ่งที่เรารักต้องจากเราไปนะคร๊าบ:022::022::022:
  • จิงอย่างที่พี่มาร์ค พูดทุกประการละคะ
    หลาย เช้าและที่ต้องตื่นเพราะ ทางโรงพยาบาล
    โทรมาขอรับบริจาคเลือด เนื่องจากมีเคสฉุกเฉิน

แต่ทำงัยได้ หมาที่บ้าน มีแค่ 2 ตัว บริจาคได้แค่ 4 เดือน ครั้ง

ครั้งไหนไปให้เค้าได้ก็ไป เพราะไม่อยากให้หมาเราต้องเจอกับประสบการณ์
    แบบนี้ เห็นใจ เจ้าของสุนัขที่นั่งรอคอยความหวังมากๆ นั่งรอแบบเลื่อนลอย
    บางคน ก็ร้องไห้เพราะความหวังน้อยเหลือเกิน ว่าจะมีใครเข้ามาบริจาคให้

ไม่เจอกับตัวเอง คงยังไม่เห็นถึงความสำคัญ กับเรื่องแบบนี้
  • พี่เชื่อว่าเจ้าของสุนัขทุกคนเต็มใจที่จะบริจาคอยู่แล้วครับ
    แต่ว่าภารกิจของแต่ละคนบางครั้งก็ทำให้ไม่สามารถไปได้

อย่างวันก่อนพี่มีประชุมบอร์ด จะยกเลิกการประชุมหรือขอเลื่อนการประชุม
    โดยเหตุผลว่ามีหมาของน้องท่านหนึ่งรอการบริจาคเลือดอยู่ที่โรงพยาบาลเกษตร
    พวกเราคิดว่าผู้ร่วมประชุมท่านอื่นจะรับฟังเหตุผลนี้หรือเปล่าครับ ฮ่าๆๆ :005:

อันนี้ยกตัวอย่างเล่นๆแค่ให้เห็นภาพนะครับ โปรดอย่าซีเรียส

มันก็ถึงเวลาแล้วที่ สถาบัน หน่วยงาน หรือองค์กร ทุกแห่งในประเทศไทย
    ต้องปรับปรุงกลยุทธ เปลี่ยนแปลงวิธีการทำงาน เพื่อให้ทันกับวิถีการดำรงค์ชีวิตของคนปัจจุบันที่เปลี่ยนไป
    ประเทศเรา มีทรัพย์ยากรธรรมชาติอุดมสมบรณ์ ตั้งอยู่ในเขตปลอดภิบัติภัยทางธรรมชาติ
    แต่การพัฒนากลับล้าหลังประเทศเพื่อนบ้าน ก็เพราะอะไร อาจจะเพราะคนไทยไม่ยอมเปลี่ยนแปลงนี่เอง

พวกเรายังจะยอมให้คนไม่มีคุณภาพ มากินภาษีอากรของเราแบบนี้ต่อไปหรือครับ
    เรามีสิทธิโดยชอบที่จะทักท้วง ในสิ่งที่เป็นสิทธิโดยชอบธรรมของตัวเรา

เอาง่ายๆ ประเทศเรา มีปัญหาเรื่องน้ำท่วมในหน้าฝน และก็มีปัญหาขาดแคลนน้ำในหน้าแล้ง
    ตลกไหมครับ มีหลายประเทศตั้งพื้นที่ตั้งของเขาอยู่ระดับต่ำกว่าน้ำทะเลแต่ไม่เคยประสบปัญหาน้ำท่วม
    และก็มีหลายประเทศที่มีสภาพพื้นที่เป็นทะเลทราย แต่กลับไม่ประสบกับปัญหาการขาดแคลนน้ำ

คนไทยเก่งจังเลย เรื่องเตะตัดขากันเอง วันนี้ หัวหน้าแก้งค์ ไทยเหลืองกับไทยแดงยังฟัดกันไม่เลิก
    แต่ไม่ได้ทำเพื่อใคร ทำเพื่อตัวเองทั้งนั้น ประเทศจะเป็นไปยังงัยต่อไป ไม่มีใครตอบได้
    รัฐบาลเป็นมาก็หลายเดือนแต่ไม่เห็นมีมาตรการอะไรออกมา วันๆจ้องแต่จะแก้กฏหมาย แก้รัฐธรรมนูญ
    บอกตรงๆ ตูเบื่อทั้งสองฝั่ง แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร จะอาสาเป็นโอบามาร์คบ้างก็ไม่กล้า ฮ่าๆๆ

:030::030::030:
  • o001:มาตามแบบฉบับของ มาเฟียขาลุยเราเลยนะ...

ความคิดเห็นดีๆๆๆมีให้อ่านๆๆๆ.....อย่าซีเรียส...:o010:

คนเราควรมีสิทธในการแสดงความคิดเห็น ไม่ควรใช้ความคิด

คนใดคนนึงมาตัดสิน555.....++++++

พิตบลูจงเจริญ.......:o058::o063::o032::
  • พิตบลู จงเจริญ ตราบใดที่เราคนพิทบูลรักกัน จ้า
  • :m074:ง่า...แล้วตกลง รายละเอียดงาน+วันเวลา+ ระยะเวลาของงาน
    และยอดประเมิน ของสุนัขที่จะให้บริจาคเลือดได้ สักกี่ตัวค๊าบ ไม่มีใครตอบเลย:m069:

จะได้ไปคุยต่อให้ค๊าบ ตอนนี้ไม่มีข้อมูลรัยให้โรงบาลเลย:m033:
  • http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=3018 ตามนี้เลย อร ยอดสุนัขที่ให้เลือดได้ไม่เเน่ใจคงจะต้องถามความสมัครใจของเจ้าของสุนัขด้วย
  • คุณ Jay_Jay ผมไม่ทราบว่าเรื่องกิจกรรมนี้คุณได้ลองประสานงานไปยังคณะผู้จัดงานบ้างแล้วหรือยังครับ
    ในเรื่องนี้ เพราะจุดประสงค์ของงานนี้ ตามความเข้าใจของผม เป็นแค่การนำสุนัขของแต่ละคอกไปโชว์
    เหมือนงานที่ทางกลุ่มพระราม 3 หรือ กลุ่ม BB เป็นผู้จัด อย่างไรลองโทรประสานงานดูครับ
    ผมว่าน่าจะได้รายละเอียดมากกว่ามาโพสถามแบบนี้

กิจกรรมดีดีแบบนี้ผมเอาใจช่วยครับ
  • อ้าวเหรอ...ก็แค่สอบถามคร่าวๆให้ (เจือกอีกแล้วกรู)

ถ้างั้นก็...ถ้าคณะผู้จัดงาน อยากจะสานต่อก็โทรไปที่ 02-259-0418-19
    โรงพยาบาล Pet & vet สอบถามไว้กับประชาสัมพันธ์นะคะ
    ว่าจะสามารถมั้ยถ้าจะให้ออกไปรับบริจาคนอกสถานที่
    แต่ยังไม่ได้รับคำตอบจากทางโรงพยาบาล ว่าสามารถหรือไม่
    เพราะยังไม่ทราบรายละเอียดเพิ่มเติม ที่สอบถามไว้ข้างต้นคะ
  • **** ไงเจ.....ทำดีแว้วโดนติอย่าคิดมากๆๆๆๆๆ

คิดว่าเป็นการทำดีไปนะ...ใครติก็ช่างเค้าๆๆๆ

เรารู้อยู่แก่ใจๆๆๆ.....5555..++++

ยังไงถ้าคณะผู้จัด..อยากจะจัดบูธบริจาคเลือด

โทรไปนะคร๊าบๆๆๆๆ
  • สุดยอดพี่mafia ชอบๆ:o001:
  • แสดงความคิดเห็นแต่ก็ไม่ควรมาต่อว่ากันเองนะครับ ทุกคนต่างก็มีเจตนาดีทั้งนั้น เราต้องรวมพลังกันผลักดันให้โครงการดีๆเกิด ไม่ใช่มาสอยกันเอง

เรื่องโครงการรับบริจาคโลหิต ผมเกิดไอเดียก็เพราะว่าหมาของคนรู้จักหลายคนไปหาหมาที่นั่น แล้วก็จะประสบปัญหาเลือดไม่มี
    และก็ไม่รู้จะด้วยเหตผลกลใด เขาก็จะโทรหาผมเป็นคนแรกก่อนทู๊กกกกที ผมก็จนปัญญา อย่างเก่งก็เสนอว่าเลือดไม่พอก็มาดูดเอาที่บ้านผมแล้วกัน มีอยู่สามตัว
    แต่จะให้พาไปคงไม่สะดวก เพราะถ้าต้องนำหมาไปโรงพยาบาลแห่งนี้ด้วยตัวเอง ก็แสดงว่าวันนั้นผมต้องหยุดงานหนึ่งวัน จะผูกไท้นำหมาใส่รถไปด้วยตัวเองคงไม่สะดวก
    กว่าจะไปรับ กว่าจะไปส่ง ไม่รู้ต้องเข้าคิวรอนานแค่ไหนอีก กว่าจะจัดการเรื่องหมาเรื่องตัวเองเสร็จคงหมดวันพอดี เรื่องงานคงลืมไปได้เลย

แต่พวกเรามันจัดงานบ่อย งานแต่ละครั้งมีหมามาเพียบ ก็เลยมีความคิดว่าหากมีใครมาตั้งโต๊ะรับบริจาค น่าจะได้เลือดเพียบ แต่เคยฝากคนถามหลายครั้งเรื่องก็เงียบ

ครั้งนี้มาเจอปัญหาเจ้าคิงส์ของคุณหนุ่ม ก็อยากจะลองอีกสักครั้ง เนื่องจากวันที่ 20 ธันวา จะจัดงานปีใหม่อีกแล้วคาดว่านะจะมีหมามางานไม่น้อย

เรื่องมันก็มีแค่นี้ละครับ :005:
  • เคยไป ร.พ.เกษตรมา
    เห็นคนเอาร็อดไวเรอร์ มาบริจากเลือด
    แต่ผมสงสารหมาครับ

เค้ามาตั้งแต่เช้า จนลูกๆของผมรักษาเสร็จ
    บ่ายสอง เค้ายังไม่ได้บริจากเลย งงมาก
    ทำไมบริจากเลือด มันยากเย็น เสียเวลา เสียอารมณ์ แทนเลย

เซ็งแทนร็อด โว้ยยยยยยยยย............
    เหตุเกิดที่ หน้าห้องER
  • **** อืมๆๆไม่น่าจะใช้นะคร๊าบๆๆๆๆๆ

เพราะที่ไปบริจาคมาไม่เคยเกิน2ชมนะ

ผมว่านานแว้วนะ...อาจจะมีปัญหาพอดีมั้งคร๊าบๆๆๆ