ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีความเห็นอย่างไรครับ
  • :063:ท่านสมาชิก มีความคิดเห็น อย่างไรบ้างครับกับสถานสงเคราะห์สัตว์ต่างที่มีอยู่หลายที่ :063:ส่วนตัวผมเองแล้ว คิดว่าคนเหล่านี้มีจิตใจที่สูงส่ง เป็นอย่างมากเลยครับ :057::057:เพราะเท่าที่ผมสัมผัสมา พวกเขาเหล่านี้อาจจะเหมือนท่านสมาชิกหลายๆท่าน ตรงที่ ไม่ว่าอาหารจะแพงแค่ไหน แต่ขอให้เป็นอาหารที่มีคุณภาพ พวกเขาเหล่านั้นก็จะซื้อมาให้เหล่า หมาๆ ของพวกเขาได้กินกัน อย่างเช่น อาหารกระป๋อง ในตลาดมี ราคาต่ำๆก็ 3 กระป๋อง 100 บาท แต่พวกเขาก็ไปซื้อแบบ กระป๋องละ 70 บาท มาให้ หมาๆ ของพวกเขาได้กินกัน สำหรับอาหารแช่แข็งที่ผมได้ผลิตอยู่ พวกเขาเหล่านั้นก็ สั่งแบบที่มีราคาสูงไปให้หมา ที่เขาอุปการะอยู่ได้กินกัน (สั่งไก่บดแบบผสมเนื้อ)ทั้งๆที่มีราคาสูงกว่าตั้งถุงละ 5 บาทแต่พวกเขาเหล่านี้ก็ยังยอมเสียเงินให้กับหมาๆ ที่เขารัก ทั้งๆที่พวกเขาเหล่านี้หลายๆรายไม่ได้มีฐานะที่ร่ำรวยอะไร แต่พวกเขาเล่านี้ กลับทำให้ผมเห็นว่า พวกเขาเหล่านี้ยอมทำทุกอย่างเพื่อให้หมา ที่เขารักนั้นอยู่ดีกินดี:006: สำหรับตัวผมเองแล้วนั้นผมคิดว่าคนเหล่านี้น่ายกย่องมากๆกับการกระทำที่พวกเขาทำอยู่
  • สำหรับสมาชิกพิทบูลท่านใด สนใจที่จะช่วยเหลือ สถานสงเคราห์สัตว์ต่างๆก็ขอเชิญนะครับ ผมจะแนะนำให้ว่ามีที่ไหนบ้าง ส่วนตัวผมเองนั้นก็ได้ช่วยเหลือ โดยการลดราคาอาหารของผมในราคาที่ต่ำ ให้กับสถานสงเคราะห์สัตว์เหล่านี้อยู่แล้ว แต่สำหรับส่วนของเรื่องอื่นๆ เช่น อาหารเม็ด ข้าวสาร ยารักษาโรค และสิ่งของที่จำเป็นอีกหลายอย่าง ขอเชิญนะครับ สำหรับท่านที่อยากจะทำทานกับ หมาๆ บ้าง
  • รายชื่อสถานสงเคราะห์สัตว์คร่าวๆนะครับ
    1. ป้าเจริญจิต เลี้ยงหมาจรจัดอยู่แถวรัชดา
    2. ป้านิดาแห่งบ้านแสงตะวัน อยู่แถวบรมราชชนนี
    3. ป้าสำรวย นครนายก
    4. มูลนิธิเพื่อการรักษาสุนัขจรจัด อยู่ประชาอุทิศ ในวัดทุ่งครุ
    5. สถานสงเคราะห์สัตว์พิการ อยู่ บางเลน นครปฐม
    ท่านสมาชิกท่านใดสนใจที่จะไปช่วยเหลือโทรสอบถามเส้นทางหรือข้อมูล ได้นะครับ 081-1043687 อ๋อย
  • ขอบพระคุณที่เอามาบอกกันครับ