ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สวัสดีคะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่คะ พอดีน้องให้ลูกสุนัขพิทบลูเพศเมียลายเสือ อายุ 2 เดือนครึ่ง มาเลี้ยงคะ
    1.ขอทราบอาหารสำหรับสุนัขวัยนี้คะ (อยากให้เขาตัวโตๆ ลําๆ คะ)
    2.เลี้ยงยังไงให้เป็นพิทบลูที่มีคุณภาพ เป็นสุนัขอารักขาประมาณนี้คะ (ไม่ได้ 100 ขอแค่ 60 - 70 % ก็พอใจแล้วคะ)
    ขอบคุณมากคะ
    ปล. เห็นคนเลี้ยงพิทบลูให้แต่ F1 เพราะอะไรคะ
  • ขึ้น อยู่ กับ สายพันธุ์ ของของลูก สุนัข ครับ...................ถ้าให้ดี ดู ที่ พ่อแม่ เป็น หลัก เลย ครับ

ใหญ่ เล็ก............สูง เตี้ย .............สายพันธุ์...แน่นอน

อาหาร ก็ มีผล นะครับ ..................ขอให้ มี เวลา ให้ อาหารเพียงพอกับ ความต้องการ ของลูกสุนัข ก็พอ ครับ

ออกกำลัง เดินเล่น บ้าง แดด ตอนเช้า นะโอเค เลย ครับ.........

ถ้า F 1 ก็ สีม่วง เลย ครับ ...........ดีแน่
    ไฟล์แนบ
    IMG0377A46.jpg 21K