ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตัดหูมาแผลเปิด
  • เรื่องมีอยู่ว่าได้พาเจ้าพิทน้อยที่บ้านไปตัดหูมา ตอนนี้ 5วัน แล้ว มันเกิดอักเสบ
    แต่มันอักเสบข้างเดียว ก็เลยพาไปตัดไหม ทีคลีนิคแถวบ้าน บอกหมอตัดไปให้หน่อยมันอักเสบ
    หมดก็จัดการตัดซะ ตอนจะตัดเห็นแล้วเช็ดแผลซะเลือดออก สงสารจัง
    ผมก็ได้เดินออกมา มาอีกทีตัดเสร็จแล้ว 55 ตัด 2 ข้างเลย แล้วข้างที่ไม่เป็นอะไรตัดทำไมว๊ะ คิดในใจ
    หูแดงเถือกเลือดออก เห็นกระดูก ตั้งงงชิบ หมอบอกว่าแผลไม่ติด จะติดได้ไงก็หมาก็ดิ้น เช็ดก็แรง
    สงสารจัง รู้สึกว่าบาปมาก ตอนนี้ก็เป็นแผลเปิด เห็นกระดูก สดๆ กะว่า เสา-อาทิตนี่จะไปหาหมา ธวัชชัยดูให้ เพราะไปตัดที่นี่มา
    จิตใจหดหู่มากครับ เลยอยากสารภาพบาป
    ช่วยออกความเห็นหน่อยครับว่าจะทำอย่างไรดี
    ขอบคุณพี่หนึ่ง NEWLINE มากครับ
  • ใจเขา ใจเรา
    http://pitbullzone.com/community/uploads/2010/01/8-20080324071449.jpg
  • น่าสงสารจัง คงเจ็บน่าดู เราก็เคยอยากตัด แต่บ้านเราออกจะชนบท หาหมอเก่งๆก็ต้องถ่อไปถึงกทม.ซึ่งเราไม่สามารถ ... ก็เลยปล่อยเลยตามเลยมาจนตอนนี้ ครบ สี่เดือนแล้ว ก็ไม่ตัด ได้ฟังคุณเล่าแล้ว รู้สึกดีใจที่ไม่ต้องหอบลูกชายไปตัดหู ตอนนี้เค้านิสัยดีใช้ได้ เราก็พอใจ เค้ารักเรา พอมีคนแปลกหน้าเข้าบ้านเห่าสถานเดียว ยิ่งใครเข้าไกล้ตัวเรา เค้ายิ่งประชิดเราและเหมือนจะอารักขาประมารว่าจะมาทำร้ายเราไม่ได้ สามเดือน ทำได้ขนาดนี้เราก็รักแทบแย่แล้วค่ะ เพราะวัตถุประสงค์คือ ต้องการหมาเฝ้าบ้านดูแลเราและลูกๆเวลาหัวหน้าครอบครัวไม่อยู่
  • ผมดูรูปแผลแล้วคุณอิค
    ไม่ต้องเย็บใหม่ก็ได้ ใช้วิธีรักษาแผลเปิดเอาก็ได้ครับ หูมันเป็นทรงแล้ว ไม่ต้องห่วง สงสารมัน
  • กลัวมันติดเชื้อครับ สงสารมันจัง
    แต่มันก็คึกสุดๆ
    มียาอะไรนอกจอก เบตาดีน ที่ทำให้แผลแห้งเร็วๆ บ้างครับ
    ขอบคุณครับ