ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมอบอกกิน4มื้อ
  • หมอบางท่านแนะนำว่าลูกสุนัขควรกินอาหารวันละสี่มื้อ แต่อยากทราบว่าสุนัขของพี่น้องทั้งหลายในนี้กินมื้อไหนรึช่วงเวลาไหนเยอะที่สุด

ThXx uu Haha
  • ควรให้น้อยๆ แต่เท่าๆกันทุกมื้อ
  • 2-3เดือน เช้าไข่ต้มสุก3-5 ฟอง ย่อยเร็ว เที่ยงนมครึ่งลิตร ย่อยเร็ว คำ่อาหารเม็ด ย่อยช้า/3-6เดือน เช้าไข่ต้มสุก3-5 ฟอง ย่อยเร็ว เที่ยงนมหนึ่งลิตรย่อยเร็ว คำ่ไก่สับสุก/หมูสับสุก/ผสมอาหารเม็ด ย่อยช้า ทำให้ได้เเบบนี้ก็ดีเเล้วครับ ข้อสำคัญต้องมีระเบียบวินัยกับสุนัขเรื่องเวลาและไม่ควรให้สุนัขทานอาหารเหลือจากคนหรือนอกเวลา (แล้วสุนัขก็จะทานได้ครบทุกสามเมื้อและทุกวัน)
  • นมที่ให้ตอนเที่ยงนินมของอะไรเหรอครับแนะนำหน่อย
  • ถึงคุณ akerada

อยากเห็นสุนัขที่คุณเลี้ยงครับ สูตรนี้ผมไม่เคยเห็นครับ ของผมปกติ เหมือนกันทุกมื้อไม่มีแยกครับ เผื่อเป็นความรู้ใหม่

ด้วยความเคารพ

GOF_BB
  • นมแพะก็โอนะ
  • หมาผมได้มาตอน สองเดือนจากเจ้าของเก่า 15 กก สามเดือน 22 กก วันนี้ สี่เดือนไม่ขาดไม่เกิน ยังไม่ได้ชั่ง ชั่งเเล้วจะมาบอก ผอมหรืออ้วนก็ไม่รู้ครับ คุณ gof bbbbbbbbb ที่ทราบนำ้หนักสุนัข ก็ตอนไปฉีดวัคซีนนี่เเหละครับ
  • คุณ CommentAuthorekrada ทำมัยมันหนักจังครับ BULLY เปล่าครับ
  • ของผมเช้า f1 ครึ่งถ้วย กลางวันไข่ต้ม 2ฟองกล้วยน้ำหว้า1ลูก เย็น f1 1ถ้วยมาม่าครับเลยเป็นอย่างที่เห็น:025::025::025:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1178.JPG 46K
    IMG_11962.JPG 45K
  • ขอบคุณครับคุณ ekrada

GOF_BB
  • ขอบคุณครับคุณ ekrada

GOF_BB

โทษทีครับ ลืม login
  • เป็นพิทบูล Bully ครับ
    มื้อเช้าให้อาหารเบา มื้อเที่ยงให้อาหารเบา มื้อค่ำให้อาหารหนัก แต่ให้มากที่สุดเท่าที่หมาจะกินได้

ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณ GOLF BB
    เป็นเจ้าของ OTTO ใช่ป่าวครับ
  • CommentAuthorGhostCommentTime9 ชั่วโมงก่อน | February 1, 2010, 11:46 pm
    ขอบคุณครับคุณ ekrada

GOF_BB
    CommentAuthorGOF_BBCommentTime9 ชั่วโมงก่อน | February 1, 2010, 11:47 pm
    ขอบคุณครับคุณ ekrada

GOF_BB

โทษทีครับ ลืม login
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    555+ ไอ้ GOF_BB มึงนี่หลุดประจำเลยนะมึง กรูว่าไอ้นี่แหล่ะเป็นผีอีกตัวนึงที่ชอบมาแอบด่าชาวบ้านเค๊า รอบหน้าอาจเป็นโชว์ กลางงานของมึง เหมือนไอ้ช้างแน่ๆ 555 เฟิมๆ
  • กุก้ว่างั้นแหละครับ ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • หมาเป็นตุ่มตามตัวเต็มเลยก็ไม่ได้อาบน้ำบ่อยนะแค่เช็ดตัว เวลาเอาไปฉีดยา แล้วมียามากินก็ค่อยยังชั่วแต่เดี๋ยวเดียวก็เป็นอีก อยากรู้ว่าฉีดยามากจะเป็นอะไรหรือเปล่าคะ อยากรู้ช่วยบอกทีค่ะ
  • ฉีดยามาก อาจจะทำให้ดื้อยาครับ
    อนาคตหากเป็นขี้เรื้อนจะรักษายากมากๆครับ

สุขภาพที่ดี การอยู่ในสภาพแวดล้อมที่เหมาะสม และความสะอาด จะช่วยเรื่องการแพ้ได้มากครับ

การอาบน้ำหรือเช็ดตัวบ่อย อาจจะยิ่งเร่งอาการแพ้มากยิ่งขึ้น ดังนั้นหลีกเลี่ยงความอับชื้น อยู่ในที่แห้ง โดนแสงแดดบ้าง

สุนัขในธรรมชาติ นอนกลางดินกินกลางทราย ไม่ได้อาบน้ำบ่อยๆ ไม่มีใครเช็ดตัวให้ ยังไม่ค่อยแพ้เลยครับ