ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมาชอบกัด
  • กัดทุกอย่าง เช่น รองเท้า ผ้า อีกมามาย

ทำอย่างไรจะแก้นิสัยได้ คะ ตอนนี้ 8 เดือน แล้ว
    ไฟล์แนบ
    น้องหมา.jpg 66K
  • หน้าตาอย่างนี้ ชอบกัดทุกชนิด
    ไฟล์แนบ
    vQvupbd2YpyVgv--jhfAoA.jpg 102K
  • 8เดือนเท่ากันเลย เมื่อก่อนก็กัดกัดทุกอย่าง ตอนนี่เริ่มลดลงหน่อยแล้ว

ออกกำลังกายให้มันเหนื่อยไปเลยแล้วจะไม่ค่อยกัด ไม่ว่าจะเล่นจะวิ่งหรืออะไรก็ตาม ลองทำดูนะ :o055:
    ไฟล์แนบ
    P1290525.JPG 72K
    P1280490.JPG 68K
    PC130379.JPG 114K
  • บ้านพี่ชายผมที่กำแพงเพรชแสบกว่าครับ ต้องทำคอกล้อมรถ ผมก็ถามว่าล้อมทำมันพี่เค้าก็เปิดผ้าคลุมรถให้ดู
    แม่งกัดรถครับพี่น้องเล่นซะมันากกันไปเลย 55+
  • คงจะยากนะครับที่จะห้ามมัน ถ้าไม่ได้อยู่ในกรง ของผมมันเล่น คิ้วรถ ล้อแมกซ์ งานไฟเบอร์ จะทั้งคันอยู่แล้ว ติดไปก้เจ็บตัวป่าวๆเหมือนจะรู้เลย ซนจริงๆ
  • ลูกชายชอบรองเท้า กัดแหลก ไม้กวาด ไม้ถูพื้น เวลาโดนบ่น เถียงคอเป็นเอ็น ... ต้องเจอหนังสือพิมพ์ฟาด ถ้าพบคาหนังคาเขา จับล่าม 3 ชม. วางมะพร้าวไว้ 1 ลูก ประเดี่ยวเดียว มะพร้าวหัวฟูเลย .... เราว่าเค้าคงมันเขี้ยวได้ปลดปล่อยแล้วค่อยดีขึ้น ....
  • ขอบคุณนะคะที่ ให้ความคิดเห็น น้องหมา ตอนนี้ต้องให้ออกกำลังกายมากหน่อย

แค่เดิน 3 รอบก็ไม่ไว้แล้ว
    ไฟล์แนบ
    28012010.jpg 115K