ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้รู้เรื่องกินไข่ และช่วยติชมหน่อยคร๊าบ
  • ไข่ต้มกับไข่ดิบอันไหนมีประโยชน์มากกว่ากันครับ
    ของผมตัวนี้ 11 เดือนพอดี
    ไฟล์แนบ
    DSCN5979.jpg 68K
  • ปกติให้กินใขต้มหรือดิบละครับ
    แต่ส่วนมากก็ให้กินใขต้มนะครับ
    ของผมก็กินใขต้มเหมือนกันครับ
  • ผมว่าไข่ต้มน่าจะดีกว่าคับ แต่คุณค่าอาหารไม่รู้อันไหนมากกว่ากัน ตอนผมให้มันกินตอนเด็กมันจะไม่ค่อยกินอาหารเยอะ ผมว่ามันก็คล้ายคนกินไข่ดิบใบเดียวก็อิ่มแล้ว มันเหมือนไปเคลือบกระเพาะคับ (ความคิดเห็นส่วนบุคลโปรดใช้วิชา)
    ไฟล์แนบ
    04112008(005)9.jpg 28K
  • หมาโดนยาเบื่อ เขาเอาไข่ดิบกรอกปาก ฉะนั้นหมาหมาปกติควรกินไข่ดิบหรือเปล่าไปคิดเอาเองครับ :005:
  • คุณ Mafia นี่ช่างล้ำลึกจริงๆครับ
    ข้าน้อยขอคาราวะ
  • :m000::m062:11 เดือนตัวใหญ่เน๊าะ..กินไข่ลวกซิค่ะ..เพราะอยู่กลาง ๆ ระหว่างไข่ต้มกับไข่ดิบ (แต่ไม่อยากให้กินไข่ดิบอ่ะ):o065:
  • :o001: ไข่เจียวก็น่าอร่อยนะครับ :o037: แค่ ขำๆนะครับ