ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขั้นตอนการใส่ไอค่อนรูปภาพตัวเอง
  • ขั้นตอนการใส่ไอค่อนรูปภาพตัวเอง

1.เลือกรูปที่ต้องการแล้วจัดการ Resize image ให้ได้ขนาดเท่ากับ 32x32 โดยใช้โปรแกรม ACDsee

2.คลิกซ้ายที่หัวข้อปรับแต่ง จากนั้นคลิกที่ข้อมูลส่วนตัวตรงมุมบนด้านซ้ายมือจากนั้นดูตรงที่ "ไอคอน"

3.เข้าเวป http://www.temppic.com/ เพืออัปโหลดรูปภาพโดยทำตามขั้นตอนต่อไปนี้
    3.1 เข้าไปที่ www.temppic.com
    3.2 กดที่คำว่า อัพโหลด รูปภาพ เลือกช่อง 1 รูปภาพ
    3.3 หลังจากนั้น กด BROWNS เพื่อหารูปที่ต้องการจะ อัพ ลงไป แล้วกดคำว่า open
    3.4 กดคำว่า get link
    3.5 COPY ช่องที่สองมา Paste ใส่ในช่องไอคอนของ pitbullzone แล้วก็กดบันทึก จบ

ดูรูปภาพประกอบนะครับ
    ไฟล์แนบ
    v1_resize.jpg 89K
    v2_resize.jpg 67K
    v3_resize.jpg 81K
  • ขอบคุณครับ หายโง่ซักที
  • เวปนี้เล่นเอาผมมึนอยู่พักใหญ่ในที่สุดก็สำเร็จ 55+
  • ตอนแรกผมนึกว่าต้องเป็นสมาชิกพิเศษ:025:

อะไรแบบนี้อ่ะครับ ดูไปดูมาไม่ใช่นี่หว่า:o008:

แต่ก็ยังใส่รูปไม่เป็นอยู่ดี:o047:

ต้องขอบคุณพี่มากครับ:o030: กระจ่างเลย:o061:
  • ทดลองอีกที ไม่ได้ทํานานแล้ว...
  • อันไหนเทห์กว่ากัน...:063:
  • อันล่าง แบบเดิมเท่กว่าพี่

แบบใหม่มันมืดๆเห็นแต่ตาเจ้าเบิก
  • พี่ก็ว่าอย่างนั้นล่ะครับ เอาแบบออริจินอลดีกว่า...:020:
  • ขอบคุณมากครับ สุโค่ย...!!!
  • อืม.......ๆ
    ขอบคุณครับ
  • อ่าว เป็นได้ไง
  • จิ๋วไปมั้ย .... :062:
  • คุณ "mai_aoy" ครับรูปภาพต้อง Resize image ให้ได้ขนาดเท่ากับ 32x32 ก่อนครับ ภาพมันถึงจะใช้ได้เหมือนคนอื่นเค่า
    ไม่งั้นภาพจะถูกตัดออกอัตโนมัตตามาขนาดที่กำหนดไว้มันเ้ลยเป้นแบบที่เห็นครับ

วิธี Resize image โดยโปรแกรม ACDSee Photo Manager 2009
    1 เปิดโปแกรม ACDSee Photo Manager 2009
    2 เลือกรูปภาพที่ต้องการ
    3 กด Resize image
    4 ปรับขนาดตามที่ต้องการ 32x32
    5 กด start Resize

ดูรูปภาพตัวอย่างครับ
    ไฟล์แนบ
    wertyui_resize.jpg 108K
  • ขอบคุนครับ
  • :029:ขอบคุบคับ.....ว่าแล้วเคยทำแต่ไมไม่ขึ้น
    รูปใหญ่นี่เอง.....อิอิ:030:

Aek FDP.:060:
  • :m020:

ฮือ ฮือ อัพรูปภาพได้แล้ว แต่วางในพิทบูลโซนไม่เป็นคะ รบกวนอธิบายหน่อยคะ
    ว่าวางรูปตรงไหนอะ หาไม่เจอ ขอบคุณคะ
  • วิธีการใส่ไอคอนในพิทบลูโซน

- ดูที่มุมบนด่านขวาตรงคำว่าปรับแต่งคลิกซะ

- ดูที่มุมด่านซ้ายหัวข้อ "ตัวเลือกผู้ใช้" แล้วคลิกตรง "ข้อมูลส่วนตัว"

- นำโค๊ตที่ได้มาใส่ที่ช่อง "ไอคอน" แล้วกด "บันทึก" เป็นอันว่าเสร็จ

ปล.ก่อนอัฟโหลดรูปภาพอย่าลืม Resize image ให้ได้ขนาดเท่ากับ 32x32 ก่อนนะครับ ไม่งั้นภาพจะออกมาไม่เต็ม
  • :m024:
    เย้ ! ได้แล้ว ขอบคุณมากคะ
  • กว่าจะหา ที่วางไอคอนเจอ T T
  • :013:ขอบคุณครับ
    กระทู้สร้างสรรค์ อย่างนี้ :063:
  • สนุกสนานกันใหญ่ฮ่าๆๆๆๆ

ผมว่าเอารูปตัวเองน่าจะเข้าท่ากว่านะ จะได้รู้จักกันไว้บ้าง เห็นชื่อบางทีนึกหน้ากันไม่ออก
  • ขอเชียร์ให้เอารูปตัวเองลงครับ ผมอยากรู้จักพวกท่านบ้าง
  • ขอลองอีกทีนะคับ
  • "ขอเชียร์ให้เอารูปตัวเองลงครับ ผมอยากรู้จักพวกท่านบ้าง"""""""""เอารูปตัวเองโชว์...เวลาตีหัวจะได้ไม่ผิดตัวใช้อะเปล่าครับพี่...อิอิ
  • เฮ้ยยยทำไมพูดแบบน้านนนน
    เดินยังเดินไม่ค่อยไหว จะให้ไปรบรากับใครครับ

พี่อยากมีเพื่อนเยอะๆมากกว่า
    เวลาเจอกันตามงาน เห็นหน้ากันบ่อยๆ แต่ทักไม่ถูก ยอมรับเลยว่าจำชื่อไม่เคยได้
    แถมมีบางคนพี่จำชื่อไม่ได้ หรือจำหน้าไม่ได้ ก็มีแอบน้อยใจด้วย ฮ่าๆๆๆ
  • ผมหล่ออะเปล่าคับเพ่....ว่าแต่ภาพ"ไอคอน"มันเล็กไปนิดอะ ถ้าใหญ่กว่านี้อีกหน่อยจ๊าบบบเลย
  • ก็หล่อนะ แต่ถ้าย้อนหลังไปสักยี่สิบปี พวกเราไม่ได้กินพี่แน่ ฮา.............
  • ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณมากครับเจ้าของกระทู้
  • ลองดูๆครับ
  • ลองอีกรอบ
  • ok ขอบคุณครับ ได้แล้วๆครับ
  • ตอนนี้ไม่มี ไอคอนแล้วใช่มั้ยคะ
  • ขอบคุณครับ