ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกาศ ไอ้คุณ บอล Red nose นี้คือการเตือนครั้งสุดท้าย
  • วันนี้โทรไปมีผู้หญิงรับบอกว่าไม่ได้ใช้เบอร์นี้แล้ว ตกลงคิดจะจ่ายค่าผสมหรือเปล่า ตอนมาผสมพูดจาดีมาก ขอผมผสมเถอะคับพี่ ผมยังไม่มีตัง เดี๋ยวผมจะหาเงินมาให้ ที่แรกบอกว่า 3 อาทิตย์ โทรไปอีกทีบอกเดี๋ยวพรุ่งนี้จะให้ก่อนบางส่วน โทรไปอีกที บอกว่าวันที่14 (ยังมีหน้ามาบอกผมอีกว่ารู้จักกันครั้งแรกน่าจะเปิดใจ) พอผมเปิดใจไปมาทำอย่างนี้กับผมเหรอ ไม่เป็นไรผมให้ถึงวันที่ 15 เป็นวันสุดท้าย โตแล้วน่าจะรู้เรื่องนะไม่ใช่เด็กๆ (หมามันยังรู้เรื่องเลย) แต่ถ้าคิดว่า"แน่"ไม่เป็นไรอย่าให้เจอนะ

ต้องขอโทษด้วยถ้าหากเพื่อนๆสมาชิกท่านใดเข้ามาอ่านแล้วเกิดไม่พอใจก็ขอโทษด้วยไว้ณ.ที่นี้ด้วยคับ
    ไฟล์แนบ
    a4856202.jpg 74K
    4566 (watermarked)2352.jpg 73K
  • :m068: แล้วงี้ งานมีตติ้ง คงไม่ได้เจอแล้วอ่ะดิ่ สงสัยต้องนวดแบบ เดลิเวรี่ 555+

ร่วมด้วย ช่วยกัน เมื่อไหร่ วัส เอ่ย มา จัดปายยยยย :m104:
  • ตกลงคนเลี้ยงหมารึหมาเลี้ยงคนครับ (ไม่ใช่เสือกนะครับ อยากรู้)
  • ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ ใครเลี้ยงใคร ลองอ่านใหม่ ครับ

(ไม่ได้เสือกนะครับ อยากตอบ):018:
  • ให้ลูกๆ ดูไว้คับ พิทบูล ต้องซื่อสัตววววว์ ยังงี้ :o069:ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย :o054: (สั่งเก็บไหมคับ 086-2540xxx) :o030:ขอโทษคับที่กระผมไม่สุภาพขอรับทุกท่าน:o019:
    ไฟล์แนบ
    04112008(004).jpg 29K
    04112008(020)3.jpg 26K
  • ทีแรกผมไม่ได้อยากผสมให้นะคับแต่เค้ามาร้องขอผม:m009:
    "ผมเลี้ยงหมาคับ ไม่ใช่หมาเลี้ยงผม ผมไม่เคยคิดหากินกับหมาคับ":m001:
    :m101:ขอบคุณคับโก๋โอ๊ค
    :o001:ขอบคุณคุณ KEN มากคับ:m001:
  • ผมรักหมาเหมือนน้องคับ (ลูกเค้าใช้เยอะ) แต่มันคือข้อตกลง ตัองชื่อสัตย์คับ ตั้งแต่ค่าอาหารของผมก็วัน 150 แล้ว (ค่าผสมกับจ่ายลูกก็แค่ลดรายจ่าย)
    ไฟล์แนบ
    10112008(007)5.jpg 31K
  • คนเลี้ยงหมา รึหมาเลี้ยงคน ไม่ผสมฟรีทุกอย่างละคับ ไม่ต้อง:o069:ลูกสักตัว ค่าแก็ซก็ไม่เอา (มันคือข้อตกลง)
  • สิ่งที่ง่ายที่สุดคือการรับปาก สิ่งที่ยากที่สุดคือการรักษาคำพูด

ตลอดเวลาหลายปี ได้ยินคำสัญญามาตลอด แต่ก็มีไม่กี่คนที่รักษาสัญญาและทำตามคำพูดได้
    บางคนไม่พร้อม แต่ก็อยากบรีด อยากขายลูกหมากับเขา ผมไม่เชื่อหรอกใครบรีดลูกหมาแล้วจะเก็บเอาไว้เองทั้งหมด
    ตอนอยากได้ก็พูดไปเรื่องเปือย แต่ไม่เคยเผื่อใจไว้เลยว่า หากทำตามที่พูดไม่ได้จะเกิดผลอะไรกับมาบ้าง
    ยอมเอาศักดิ์ศรีของตัวเองมาทิ้ง แค่หวังผลประโยชน์จากการขายลูกหมา มันคุ้มที่ไหน

เรื่องนี้รู้สึกว่าเกิดขึ้นบ่อยมากในสังคมของเรา นี่คงไม่ใช่รายสุดท้าย

เราจะทำอย่างไรกับเรื่องแบบนี้ดีครับ :001::001::001:
  • เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคม ไม่ใช่สักแต่หมาเป็นฮีตมาเตรียมบรีดออกมาขายอย่างเดียวอย่างเดียวใช่มั้ยครับ ทุกท่าน
  • :m098:เหตุการณ์ เดียวกับเพื่อน ผมเลย555555
    แต่เพือน ผมก็ทวงนะ..ทวงจนคิดว่าไม่ได้ตังค์
    แต่ไม่ได้ออกมาประจาน.. แบบนี้
    ..จนลูกหมา คลอด ออกมา
    เพื่อนผมไปเอาลูกหมามา..มันยังจะไม่ยอมให้แนะ
    แต่พอดีไปหลายคนนะ
    คลอดมา 7 ตัว ตอนแรกๆๆเพือนกะเอาชัก ตัวเดียว
    มัน กวน มากนัก
    เอามัน มา3ตัวเลย......
    ก็.........ต้องรอนะครับ..ผมจะรอดูเคส นี้นะครับว่าจะเป็นอย่างไร .:m094:
  • ขอสนับสนุนครับที่เอามาบอกเล่ากัน คนอื่นจะได้รู้เท่าทันเลห์เหลี่ยมของคนที่ไม่มีความรับผิดชอบ
    ไม่รักษาคำพูด เอาแต่ได้
    คนประเภทนี้เริ่มเยอะขื้นกับสังคมพิตบูลครับ (มากันหลากหลายรูปแบบ)
  • ****ภาวะเดือดๆๆ..กำลังเกิดๆๆๆๆ :m025: ไม่น่าเลยนะคร๊าบๆๆๆ

อ่านแว้วก็อย่า งง คร๊าบๆๆๆๆ อย่างที่เฮียติ๊กบอกวีรกรรม

ของพ่อหนุ่มคนนี้เยอะคร๊าบๆๆๆๆ.....มีอีกเพียบว้ให้เฮียเค้า

ฉุดขาดแว้วคงได้อ่านนะคร๊าบๆๆๆๆๆๆ:m060:
  • :m101:เมื่อกี้โทรมาถามผมว่าทำไมทำแบบนี้ เค้าบอกว่าเค้าไม่ได้หนีไปไหน แล้วตรงบรรทัดไหนคับที่ว่าคุณหนี ผมแค่ถามจะจ่ายหรือไม่เพราะติดต่อไม่ได้โทรไปไม่ยอมรับ แล้วก่อนสายตัดบอกอีกนะว่าถ้าคุณไม่รักษาสัญญากับผมก่อนนะคับ **ไม่ทราบว่าผมไปสัญญาอะไรกับคุณไว้ตอนไหน -งง มากๆ ช่วยบอกหน่อย-**:m104:
  • ได้ยินเสียงกล่าวขานมานาน สุดท้ายก็นายนี้นี่เอง
    ไม่น่าเลยครับ เสียใจด้วยนะครับ อาณาจักรเสือไม่เคยให้ใครมาดูถูกครับ
  • ถ้า คุณบอล บริสุทธิ์ใจ ก็ ออกมาโพสต์ แย้งได้เลยนะครับ

ซัดกันในนี้ ก่อนได้เลย เดี๋ยวจะหาว่าใส่ร้าย:064:

ถ้าซัดกันในนี้ ไม่จบ จะเอาไงก็ว่ากันอีกที :065:
    ไฟล์แนบ
    01s.jpg 6K
  • นั้นซิคับ ออกมาชี้แจงไปเลยว่ายังไง
  • :o011::o011:*** คงเงียบไปเลยนะโก๋....สงสัยต้องไปหาที่บ้านนะ

ไปบอกเค้าถึงที่ดีๆๆๆนะ....ว่าจะเอายังไงแน่คร๊าบๆๆๆ:m025::m025:

ถ้าพูดแล้วฟังไม่รู้เรื่องก็...แล้วแต่กรรมเก่าของเค้านะ:o051::o052:
  • พูดยากครับเรื่องแบบนี้
  • :063:ชอบมากเลยคำนี้อ่ะ สิ่งที่ง่ายที่สุดคือการรับปาก สิ่งที่ยากที่สุดคือการรักษาคำพูด ชอบๆๆ
  • ผมว่านะครับ ลูกหมาคอกเดียวไม่ทำให้มันรวยหรอกครับ คิดว่าให้ทานหมามันไปก็ได้นะครับ แต่ถ้าไม่อยากคิดแบบที่ผมว่า ก็จัดให้มันไป อย่าให้ช้าครับ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    4d6161fd.gif 8K
  • ไม่จ่ายตังค์ แล้วไห้เค้าผสมทำไมล่ะคุณ
    สมควรแล้ว ไม่รอบคอบเอง
  • Guest Comment Time 6 นาทีก่อน

ไม่จ่ายตังค์ แล้วไห้เค้าผสมทำไมล่ะคุณ
    :064:
    ^
    ^
    ^
    อ้างถึง ข้อความนี้หน่อยนะ

เพราะเคยรู้จัก เคยเจอกัน แล้วมันก็มาอ้อนขอ ไงครับ

ไม่ใช่ไม่รอบคอบ แค่เรื่องเงิน สำหรับพวกผมไม่มีปัญหาหรอกครับ

มีอะไรให้คุยกัน ไม่ใช่ ทำตัวแบบนี้ :064: แย่ครับ...
  • ***Guest Comment Time 6 นาทีก่อน

ไม่จ่ายตังค์ แล้วไห้เค้าผสมทำไมล่ะคุณ
    *
    *
    *
    *
    --- รอบคอบนะรอบคอบอยู่คร๊าบๆๆๆๆๆ

แต่ขนาดมาอ้อนวอนให้ผสมนี้ดิ...ไม่ห้ก็ไม่ได้

อย่างที่โก๋บอกนะคร๊าบๆๆเรื่องเงินค่าผสม ทางเรา

ไม่มีปัญหาแน่ๆๆๆ..เงินไม่กี่บาทนะคร๊าบๆๆๆๆๆ

แต่อยากดัดสัน........ หน่อยนะ ไม่ใช้ว่าคิดจะทำอะไร

กะใครก็ทำนะ....

โก๋ๆๆๆๆๆ 30 มารับด้วยนะ555...++
  • :018: น่าจะรวบรวมเอาไปตั้งเป็นกระทู้ใหม่ชื่อกระทู้ คนอย่างนี้ก็มีด้วย.......ระวังไว้นะคอกใหญ่ๆ ดังๆ ที่ชอบสร้างภาพน่ะ ระวังไว้ แม้แต่คอกที่คุณไปใช้ชื่อเค้าหาแดกน่ะเค้ายังระอาเลย รู้ตัวรึป่าว
  • :016:โก๋โอ๊ค เอาให้เข็ดหลาบจะโบย หรือลงหวายก็ได้ เสียชื่อดาบคาบเสือหมด
  • ที่แรกผมไม่อยากให้ผสมหลอกเค้ามาขอร้อง บอกรู้จักกันน่าจะเปิดใจให้กันคับ ผมเปิดใจแล้วๆทำอย่างนี้เหรอ เอาเล่มรถมาวางไว้กับผมๆยังไม่เอาเลยผมยังคืนเค้าเลย แล้วพอผสมมาเสร็จทีแรกผมกะว่าจะเอาหมามาเก็บไว้กับผมก่อน หาเงินมาแล้วค่อยเอากลับไป แต่เค้าก็มาร้องขอผมอีกว่า **ขอหมาผมกลับเถอะคับ หมาผมไม่เคยห่างคนคับผมกลัวมันจะเป็นไรไป** ส่วนเรื่องเงินอ่ะมันไม่ใช่ปัญหาหลอกคับ ผมแค่ต้องการให้เค้ารักษาคำพูดแค่นั้นเอง ถ้าหมาผสมไปแล้วไม่ติด เงินแม้แต่บาทเดียวผมก็ไม่เอา คืนเงินให้ครบตามจำนวนทุกบาทเลย เพราะผมไม่ได้หากินกับหมา อานาคินรอให้ถึงวันที่ 15 ก่อนไม่ต้องไปหาเค้าหลอก เดี๋ยวก็เจอ อย่างที่ดก๋โอ๊คพูดแหล่ะ เราให้โอกาศเค้าแก้ตัว มีไรออกมาตอบโต้ได้ถ้าคิดว่ามีเหตุผลพอ มีไรมาคุยกันไม่ใช่มาทำตัวแบบนี้

:m101: ****แค่นี้ก่อนดีกว่า**** :m101:
  • ++++ พี่ UZi สงสัยจะชอบดูหนังญี่ปุ่น นะเนี่ยะ ฮ่า ๆ ๆ มี ลง หวาย ซะด้วย :018: ++++

ส่วนเรื่องที่เกิดขึ้น ก็ต้องตามนั้นครับ ว่ากันตามเนื้อผ้า

กระทู้ ก็มีให้ออกมาชี้แจง ถ้าคิดว่า คำพูดไหน ที่เพื่อนผม หรือตัวผม ใส่ร้าย หรือ เป็นเรื่องไม่จริง ก็ออกมาแย้งได้เลยนะครับ

:m104: โต ๆ กันแล้ว น่าจะพูดกันรู้เรื่อง :065:
    ไฟล์แนบ
    686e7aee522d7e647633636cdfa0f410_1206335113.gif 19K
  • ผมไม่เห็นด้วยกับวิธีการหลบหน้า หรือแกล้งทำเฉย
    ติดขัดอะไรควรพูดคุยดีกว่า คนเราบางครั้งก็มีความจำเป็นจริงๆ
    หากมันทำไม่ได้ตามที่พูดก็ควรรีบติดต่อชี้แจงไม่ใช่ใช้วิธีเงียบ
    เพราะอย่างน้อยคู่กรณีเข้าก็ยังมีความรู้สึกดีๆว่า เราไม่ได้ละเลย

ในนี้ส่วนมากก็คนกันเองทั้งนั้น หากไม่เหลืออดเขาคงไม่ทำขนาดนี้
  • ทุกอย่างมันมีที่มา ที่ไป...คุณลองคิดถึงต้นเหตุ มันเกิดจากอะไร
    เกิดจากความใจอ่อน ความไม่รอบคอบของตัวคุณเอง คนเราอยู่ในสังคมใหญ่ มีทั้งคนดีและคนไม่ดี
    จะทำอะไร กับใครยังงัย ควรที่จะละเอียดกว่านี้
    พอปัญหามันเกิดขึ้น คุณเที่ยวป่าวประกาศถึงความโง่ของตัวเองนั้น ไม่อายบ้างเหรอ ( เหตุมาจากไหน ลองคิดดูดีๆ )
    เรื่องเงินก็ไม่ใช่ปัญหา เงินทองเป็นของหาได้ แต่ความโง่ความไม่รอบคอบมันติดตัวคนมาตั้งแต่เกิด
    ..............
    ส่วนเรื่องคนที่ไม่มาจ่ายตังค์ ผมไม่ได้เข้าข้าง
    แต่ถ้าเป็นผม ผมจะไม่ออกมาแบบนี้เพื่อให้ใครมาเข้าข้าง หรือเห็นใจ หรือเห็นด้วย
    คิดจะทำ ทำเลยครับ คิดจะเล่น ก็เล่นมันเลย ผมเห็นด้วย
    เอาไห้หนักๆ
    ..............รักและเคารพทุกท่าน ผมเฝ้าดู เฝ้าอ่านบอร์ดนี้เสมอ
    ถ้าจะเอ่ยชื่อ คุณโอ๊ค คุณมาร์ค รู้จักผมดี
    ..... ฆ่าได้ หยามไม่ได้ครับ จะรอฟังข่าวครับผม
  • ตามกฎหมายการนิ่งเฉย คือการยอมรับ
  • อ้างถึง ข้อความของ Guest สักหน่อยนะครับ

ถ้าจะมองอย่างที่ คุณโพสต์มา ก็สุดแล้วแต่จะอธิบายครับ

ความผิดอาจจะอยู่ที่พวกผม อันนี้ ขอรับข้อหาครึ่งนึ่งล่ะกัน

พวกผมไม่ได้ต้องการมาประจานตัวเอง ไม่ได้มาหาพรรคพวก หรือขอความเห็นใจ

แค่ เอามาบอก ให้คนอื่นระวังจะโดนเหมือนพวกผม

...................................................................................

การใช้กำลังไม่ใช่ทางออก แต่ถ้าทางมันตันก็ต้องออกแรงครับ :013:
  • ถ้าหากคนที่ล้มแล้วเป็นคนแบบนี้ก็อย่าไปข้ามเค้าเลยครับ แต่เรามาช่วยกันกระทืบดีกว่าครับ
    ปล่อยไปก็กวนสังคม
    เฮ้อ!!!! หาเรื่องแล้วตรู
  • Guest ไม่มีใครฉลาดหมดหรอก ผมว่าคุณจะรู้มากเหมือนกันน่ะ
    ถ้าเงินเป็นของหาได้ ก็เอาไปให้เค้าซิ เห็นเค้าว่าถ้าไม่ติดเค้าคืนเงินเลยหนินี้ก็แฟร์มากพอควรแล้ว
  • :o018:งงงงงงงงเลย คุณ Guest คิดได้ไง ประจานตัวเอง :o004: เขาออกมาเตือนภัยสังคมเหมือนรายการเรื่องจริงผ่านจอ เพื่อให้เรารู้ทันภัยสังคม ระวังก่อนที่จะเกิดเหตุขึ้น แต่คุณบอลน่าจะออกมาพูดอะไรบ้างนะคับ:o059:
  • ด้วยความที่ผมไม่เคยติดตามเว็บนี้สักเท่าไรนัก เลยไม่รู้ว่าคนคนนี้ได้มีการกระทำแบบนี้มาก่อน ตอนที่เค้าติดต่อมาผมก็เลยโอเคที่จะให้พ่อพันธ์ผมผสมไป
    แต่แล้วก็เป็นอย่างเจ้าของกระทู้คับ เค้าไม่ติดต่อกลับมา เปลี่ยนเบอร์ ไม่รับสาย บอกจะจ่ายตังค์ก็ไม่จ่าย ผลัดวันหระกันพรุ้ง ตอนนี้เลยไม่รู้จะอย่างไร
    ตอนนี้ก็ร่วมจะเดือนนึงแล้ว ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย

ps, หากเจ้าของกระทู้ไม่ว่าอะไรขอติดต่อเป็นการส่วนตัวหน่อยได้ไหมคับ มีอะไรหลายๆอบ่างที่ผมรู้เกี่ยวกับตัวไอ้คุณบอล เผือ่จะร่วมด้วยช่วยกัน
    beerpotter@hotmail.com ช่วยส่งเบอร์มาให้หน่อยนะคับ จะได้ช่วยๆกัน
  • ไอ้คุณบอลน่าจะมาอยู่ขอนแก่นนะครับ รับรองไม่ผิดหวัง ไม่มีโพสแบบนี้หรอกครับ ผมว่าน่าจะเป็นข่าว :027:
    ไฟล์แนบ
    th_File0522.jpg 7K
  • สวัสดีครับ ผมบอลครับ ผมขอชี้แจงผมได้ผสมสุนัขครั้งแรกในวันที่ 14 ตุลาคม และได้ทำการตกลงกันว่าจะจ่ายค่าผสมในวันที่ 14 พฤศจิกายน ฃึ่งในระหว่างนั้นผมได้ทำการติดต่อคุณวัดมาโดยตลอด ผมมีความจำเป็นที่จะต้องเดินทางไปต่างจังหวัดเป็นเวลา 2 วัน ผมจึงขาดการติดต่อ ภายหลังจากที่ได้เดินทางกลับมาผมจึงได้มาทราบภายหลังว่าคุณวัดได้กระทำการอย่างนี้ ฃึ่งยังไม่ถึงระยะกำหนดเวลาที่ตกลงกันเอาไว้ คุณคิดดูว่าผมควรจะรักษาคำพูดหรือไม่ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นอย่างตรงไปตรงมาครับ สำหรับเจ้าของไลโอสผมได้คุยไปเรียบร้อยเเล้วครับ ขอบคุณครับ
  • ยังไงผมว่าก็ต้องรักษาคำพูดครับ เพราะกษัตริย์ตรัสแล้วไม่คืนคำ มีแต่หมาเท่านั้นที่กินขี้ตัวเอง
  • แก้ตัวไปเรื่อยครับ อ้างมาได้ไปต่างจังหวัดทำให้ขาดการติดต่อ..... อ่านแล้วสมเพส เห็นวีรกรรมคุณมามากครับ
    ปากต่อปาก อย่าให้เจอกับผมแล้วกันคุณไม่รอดแน่ ฝากเตือนใครที่คิดจะคบหากับคนๆนี้นะครับ
  • ช่ายทำยังกะบ้านนอกไม่มีคลื่น 555
  • แบบนี้แถวขอนแก่นเรียกหมาเลี้ยงคน
  • ที่แรกคุยแล้วบอกว่า 3 อาทิตย์ไง แล้วพอครบกำหนดวันที่ 9 คุณไม่ติดต่อมา วันที่ 10 ผมโทรไปคุณบอกยังไม่มี แต่คุณบอกว่า ผสมวันแรกวันที่ 14 ไม่ใช่เหรอ ผมเลยบอกว่าคุณตกลงไว้ 3 อาทิตย์ ผมเลยบอกให้โทรไปหาไปบอกเฮีย คุณก็ไม่โทรบอกไม่อยากคุย แล้วคุณบอกว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้หาให้คับผมโทรไปยืมตังแล้ว แล้วคุณก็เงียบ ผมโทรไปผู้หญิงรับ บอกว่าคุณไม่ได้ใช้เบอร์นี้แล้ว ผมก็งง ว่าคุณจะเอาไง แล้วที่บอกติดต่อมาตลอก โทรมาหาแค่ ครั้งเดียวเอง แล้วที่คุณมาบอกว่า **ยังไม่ถึงระยะกำหนดเวลาที่ตกลงกันเอาไว้ คุณคิดดูว่าผมควรจะรักษาคำพูดหรือไม่** ผมบอกคุณว่าให้โทรบอกคุณก็ไม่โทร แล้วอีกอย่างคุณบอกจะไม่ทำตามสัญญาถ้าผมทำแบบนี้กะคุณ ผมก็ไม่เคยสัญญาอะไรไว้กะคุณด้วย ถ้าผมสัญญาผมทำตามสัญญาแน่ คุณจะไม่รักษาคำพูดก็ได้นะแล้วแต่คุณ**แต่อย่าได้เจอผมเลยนะ ผมไม่ใช่นักเลงแต่ลองดูได้ถ้าแน่**(ไม่เกรงใจพี่กะทิง:020:โดนแล้ว:m025:)

ผมอาจจดูโง่ๆ ในสายตาคนอื่นที่ออกมาทำแบบนี้ แต่ผมอยากให้ทุกเพื่อนทุกๆคนได้เห็นผมเป็นตัวอย่างคับ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นมากๆคับ
  • คุณวัส ผมคิดว่าคุณทำถูกแล้วครับที่ออกมา เปิดเผยคนชั่วๆพันธุ์นี้ ไอ้คนไม่รู้จักรักษาคำพูด กลับกรอก เสแสร้งทำตัวให้ผู้อื่นนับถือ
    แต่สันดานแท้จริงแล้ว .... เลวครับ!!!
  • ผมว่านะเรา หยูด ด่ากันเองเถอะไหนว่าเรารักในสิ่งเดียวกัน
    แค่นี้ก็จะลามกันไปใหญ่แล้วกายเป็นว่าไม่ใช่แค่2คนแล้วนะ
    คุณ2คนไปตกลงกันเองเถอะ
    ถ้าใครหาว่าเสือกก็ไม่เป็นไร
  • สิ่งที่คุณ cowboy_2008 พูดก็ไม่ค่อยจะถูกต้องนะครับ

หากคุยกันรู้เรื่องมันก็ไม่ต้องเอามาลงที่บอร์ดนี้ใช่ไหมครับ
    การที่เขาเอามาลงที่บอร์ดก็เพื่อให้สังคมช่วยกันกดดัน เพราะคุยกันเองไม่ได้แล้ว
    ความจริงวงการหมามันเน่ากว่านี้เยอะ ก็เพราะบอร์ดนี้นี่ละ ที่ช่วยปรามๆไว้ได้บ้าง

ที่พูดแบบนี้ ไม่ได้ต้องการซ้ำเติมใคร ทุกคนที่เล่นบอร์ดนี้ ก็เป็นพี่ๆน้องๆของผมทั้งนั้น
    ผมเพียงแต่อยากเห็น สังคมมันดีขึ้น สำหรับผมคำพูดมันเป็นเรื่องใหญ่ ไม่ใช่รับปากใครสุ่มสี่สุ่มห้า
    ยิ่งคิดจะทำธุรกิจ คำพูดมันต้องเชื่อถือได้ ฉะนั้นก่อนจะตกลงอะไรกับใครต้องมั่นใจว่าทำได้

เรื่องเฮฮา ผมไม่เคยซีเรียส แต่ถ้าเป็นเรื่องธุรกิจมันต้องซีเรียส
    หากใครทำธุรกิจโดยไม่มีจรรยาบรรณ ผมเห็นสมควรที่จะต้องได้รับบทเรียน

:063::063::063:
  • o k เข้าใจแล้วคับ
  • :o051::o052:****เห็นๆๆกันอยู่นะคร๊าบๆๆว่าใครเป็นยังไง

อ่านเอาเองคิดเอาเองคร๊าบๆๆๆ.....ออกความคิดเห็นได้ๆๆ

วัสเพื่อนผมอาจจะแรงไปหน่อย...แต่คิดดูเอาว่าสมควรไหม

โดนกันมาหลายคนแล้ว..เอาเป็นว่ากำลังเครียกันอยู่ๆๆๆมั่ง

ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น..5555..+++:o054::o057:
  • ต่อไปผมว่าคงอยู่ในสังคมพิทบูลลำบากแล้วล่ะ ต่อไปเขาจะไปเลี้ยงหมาพันธุ์ไหนอีกอ่ะ ผมว่าจิตใจอย่างนี้เลี้ยงเห็บหมาก็ดีนะครับ ให้มันเกาะตามตัว 555+++
  • ทำอะไร ทำด้วยใจ ไปเลยครับ แฟร์ๆ กันเลยครับ ไม่ว่าสังคมไหน ถ้าเรา จริงใจ ยังไงมันก็มีแต่เรื่องดีครับ

ผมชอบมากถ้า ออกมาโต้ตอบโดยแสดงตัวตนกัน แต่ถ้านิ่งอย่างคุณบอล ใครก็ว่าผิดครับ เพราะเหตุผลหลายๆอย่าง เพราะกระทู้นี้ก็ตั้งมานานและคุณบอล

ก็น่าจะรับรู้ว่ามีกระทู้นานแล้วด้วยพิสูจน์ได้จากความเห็นเก่าๆ แสดงว่า นิ่งไว้ ไม่รู้ว่ามีเหตุผลอะไรถึงนิ่งครับ ต้องออกมาชี้แจงนานแล้วครับ ไม่ใช่พึ่งออกมา

แค่กระทู้เดียว แต่ยังไงก็แล้วแต่ ถ้ามันไม่มีเรื่อง เค้าคงไม่ตั้งกระทู้หรอกครับ ตามเหตุผลแล้ว ยังไม่เคยเห็น คนผิดฟ้องคนถูกก่อน ครับ

ถ้าทุจริตแบบนี้ ผมไม่ยอมรับครับ