ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โรงเรียนฝึกสุนัขตำรวจรับฝึกสุนัข
  • รายละเอียด : http://www.76ranong2.org/board/index.php?topic=5580.msg60250#msg60250
  • :028:ไม่รู้เรื่องเลยค่ะ:028:
  • เข้าไปดูในลิงค์ เค่าก็ลงรายระเอียดไว้ครบเบอร์โทรก็มีนะครับ ลองอ่านดูครับ
  • น่าจะรู้ที่นี่มีD1
  • เป็นอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับผู้บริโภคครับ...น้าผี
  • น้าผีก็ใจแคบเกินไป หัดทำใจให้กว้างๆหน่อยครับ

การสนับสนุนเพื่อนเป็นสิ่งที่ควรกระทำ แต่ผมก็ไม่ใช่หลับหูหลับตาเชียร์ครับ
  • บอร์ดนี้ของปลอมอยู่ได้ไม่นาน ยืนยันครับ
  • ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะครับว่า "ผมไม่ได้มีผลประโยชน์" เกี่ยวข้องอะไรกับศูนย์ฝึกนะครับ...เป็นพี่ที่รู้จักกันเค่าทำงานทางสายงานนี้ผมจึงนำทางเลือกใหม่ๆมาให้พี่น้องครับผม
    ส่วนที่ว่าการฝึกอบรมครอสนี้จะดีหรือไม่ดีอย่างไร ผู้บริโภคก็สอบถามหลักสูตรกับครูฝึกเอาเองและตัดสินใจเอาเองเลยครับ ตัวผมเองก็ได้แค่แนะนำทางเลือกเฉยๆครับ
  • ตามสบายเลยครับ ทุกอย่างที่เอามาเสนอในที่นี้ ท้ายสุด สมาชิกในบอร์ดของเรา คือผู้ได้รับผลประโยชน์ครับ

บอร์ดของเราเปิดกว้าง เพื่อการนี้อยู่แล้ว อย่าไปสนใจผีเลยครับ
  • ขอบคุณครับพี่
  • กดลิ้งเข้าไปดูไม่ได้นะงับ ส่วนใครอยากจะเอาไปฝึกที่ไหน คิดว่าดีก็เลือกเอา มีหลายๆที่ผลดีจะตกที่ผู้บริโภคแล้วมันไม่ดีเหรอ
  • ลองดูใหม่ครับ...คนใช้บริการเยอะเวปแฮ๊งค์บ่อยครับ ลองดู ลองดู
  • รายละเอียดใน Link มีดังนี้จ๊ะ
    โรงเรียนฝึกสุนัขตำรวจ รับฝึกสุนัข รับฝาก รับฝึกสอนสุนัขทุกสายพันธุ์ รับฝึกสอนสุนัข โดยครูฝึกจากสุนัขตำรวจ(PK9)

หลักสูตรการฝึก
    1. ฝึกที่โรงเรียน
    2. ฝึกที่บ้านเจ้าของสุนัข
    หลักสูตรเชื่อฟังคำสั่งเบื้องต้น ฝึก ชิด นั่ง หมอบ คอย ฝึกการควบคุมสุนัข
    ลดพฤติกรรมอันไม่พึงประสงค์ของท่านเจ้าของสุนัข

ผลงานการฝึกที่ผ่านมา
    คุณ เด่น ดอกประดู่ สุนัขพันธุ์ ปลั๊ก ชื่อ สปิดดี้
    คุณ แดง สุรางค์ เปรมปรีย์ สุนัขพันธุ์ ไทย ชื่อ ซนซน
    คุณ นิว วงศกร ปรมัตถากร สุนัขพันธุ์ ลาบราดอร์ ชื่อ เกี๊ยวซ่า
    คุณ อนุวัตร นิวาตวงศ์ สุนัขพันธุ์ ไทย ชื่อ แซม
    พล.อ. วิชิต ยาทิพย์ สุนัขพันธุ์ ชิวาว่า ชื่อ หมูทอด
    ได้รับเชิญให้ทำการแสดงสาธิตการฝึกสุนัขรายการ VIP. ทางช่อง 9
    เป็นวิทยากรให้ความรู้เรื่องการฝึกสุนัขกับนิตยสาร ช่องทางทำมาหากิน

ติดต่อสอบถามเพิ่มเติม
    ส.ต.ท. ธนายุทธ เจ้าหน้าที่ผู้ควบคุมสุนัขตรวจค้นหายาเสพติด
    tel.08-1298-9075 , 08-4145-0407 , 02-573-8861
    อีเมล arch_2520@hotmail.com

ปล.โทรมาสอบถามได้ครับยินดีให้คำปรึกษาทุกปัญหาเกี่ยวกับสุนัขของท่านด้วยความเต็มใจ
    แล้วท่านจะพบว่าปํญหาทุกอย่างมีทางแก้และท่านสามารถอยู่ร่วมกับสุนัขที่ท่านรักอย่างมีความสุขได้อีกครั้ง
  • ในความคิดเห็นของดิฉัน สถานที่ฝึกสุนัขก็เป็นความจำเป็นปัจจัยหนึ่งที่ผู้เลี้ยงสุนัขต้องนำมาตัดสินใจที่จะส่งสุนัขไปฝึกดิฉ้ันเป็นคนหนึ่งที่ได้ตระเวนหาที่ฝึกสุนัขให้ลูกชาย ตั้งแต่เขาอายุ 3 เดือน ใช้เวลา 2-3 เดือนในการหาโรงเรียนฝึกสุนัข บางที่ก็แพงเกินไปแต่ดีจริง ๆ แต่ยังไงมันเกินกำลังเงินของเรา ก็ประมาณ 8000-15000(แต่ไม่ใช่เป็นแสน)ก็ไปเจอที่ที่ถูกสุดๆ คือ 3500 แต่คุณเอ๋ย ลูกเรานอนตากยุงอยู่ใต้แฟรตตำรวจ ประชากรหมาเป็นร้อยๆ ผูกไว้กับหลัก คงไม่ต้องบอกว่าที่ไหน หามาหลายที่จนจะเลิกคิดแล้ว ก็มาได้อยู่ที่หนึ่ง ซึ่งไม่ใช่สถานที่ที่โอ่อ่าอะไร เป็นบ้านเนื้อที่ 50 ตรว. มีหมาฝึกอยู่ 4 ตัว ครูฝึกคนเดียว มีประสบการณ์อยู่กับ sjk9 มา่ก่อน ก่อนที่จะมาทำเองพูดคุยทดสอบความรู้ที่เขามี จนคิดว่า ครูฝึกคนนี้แหละที่เราอยากให้ฝึก ฝึกใช้คำสั่งในสายจูง 3 เดือน และ 2 เดือน ฝึกนอกสายจูง และต่อจากนั้นถ้าจะฝึกต่อก็ฝึกตามพรสวรรค์ของสุนัขแต่ละตัว ปัจจัยที่ดิฉันตัดสินใจที่นี่คือ เขาดูแลหมาของเราใกล้ชิด ไม่แพงพอรับได้ ใกล้บ้านระยะ 15 กม. ลูกชายฝึกจบมาแล้ว5-6ปี ช่วงการฝึกก็มีเจ็บป่วยบ้าง ก็รับกลับมารักษากันไป หายก็ไปใหม่ เล่ามาให้ฟังเป็นตัวอย่างเท่านั้น ท่านสนใจเรื่องฝึกสุนัข น่าที่จะต้องใช้เวลามากพอสมควรที่ต้องไปดูสถานที่ก่อน พูดคุยกับผู้รับฝึกสุนัขให้เข้าใจกัน "ค่าใช้จ่ายในการรักษารวมอยู่ในรายการข้อตกลงหรือเปล่า" แต่เท่าที่คุยมาหลายๆที่เขาจะไม่รับรองเรื่องสุนัขป่วยอยู่แล้ว
    simgo
  • อายุหมาก่อประมาร10-13ปี คุนเอาไปฝึก 5-6ปี อย่ามีมันสะดีกว่า