ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่องกลิ่นตัวสุนัขครับ
  • เรื่องมีอยู่ว่า... หมาผมกลิ่นตัวแรงมากครับ ขนาดอาบน้ำแล้วยังมีกลิ่นอยู่เลย มีคัยช่วยแนะนำแชมพูหรืออุปกรณ์ดับกลิ่นบ้างมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
  • หาแชมพูหอมๆๆ มาใช้ แล้วใช้เดทตอลผสมน้ำเช็ดตัว อย่าลืมพาไปบีบต่อมเหม็นที่ก้นด้วยล่ะ น่าจะดีขึ้น นะ
  • หวัดดีคับ คุนUzi ต่อมเหม็นที่ก้นมันอยู่ตรงไหนคับ?
  • นั้นซิครับ(เหรือหมอเข้ารู้หรอครับ)
    พิทผมก็กริ่นตัวแรงเหมือนกัน
  • ไม่ต้องถึงมือหมอหลอกพี่น้องเอ้ยจับหางยกขึ้นแล้วใช้นิ้วโป้งกับนิ้วชี้บีบระหว่างรูตูดมันนั้นแหระแล้วจะมีน้ำสีเหลืองๆข้นๆออกมาก็เท่านั้นเป็นอันจบแต่ถ้าบีบแล้วมันไม่มีน้ำออกมาก็อย่าไปบีบจนกว่าจะมีน้ำนะครับตูดจะอักเสบระวังด้วยเรื่องตูดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • :o001: ของผมก็เป็นครับเรื่องกลิ่นตัวตอนนี้หายห่วงครับพอเค้าเริ่มโตแล้ว ผมใช้ไนโซรอลแชมพูอาบครับ 1-3 อาทิตย์ต่อครั้งครับ ถ้าเป็นแผลนร่วงใช้ยาม่วงทาเลยครับจะเลิกเกา ที่เหลือก็แค่อาหารบำรุงผิวหนังกับขน
  • อันนี้ไม่แน่ใจ ผมใช้ ผลิตภัณฑ์ ของ จุลินทรีย์ ไม่มีกลิ่น อยู่ได้นาน 2 สัปดาห์ อาบครั้งนึงมีขายที่ จจ ข้างๆร้านพี่คิม แต่ในเว็บก็มี อืม จำไม่ได้แล้วครับ แต่ผมเคยโพสในกระทู้ ลองหาคำว่า จุลินทรีย์บำบัด ดูครับ