ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่ช่วยตอบหน่อยกับ
  • ซื้อหมามาใหม่ไม่ยอมกินไรเลย
    หมาอายุ3ปี เอาไรให้มันกินดีคับ
  • ถ้าซื้อมาตอนโตก็ยี้ละคับ ก่อนเอามาควรสร้างความคุนเคยสักอาทิตย์ก่อน แล้วค่อยเอามา มันคิดถึงเจ้านาบยเก่าคับ:o005: (ในความคิดผมนะคับ)
  • ช่วงแรก.....แรกไช่เวลาอยู่กับมันมากหน่อยครับ
    เล่นกับมันเพื่อไห้มันรู้ว่าเราเป็นเจ้าของคนไหม่ของมัน
    แล้วลองถามเจ้าของเก่ามันว่าปกติไห้มันกินอะไรบ้าง
    แล้วเราก็ขอย.....ขอยปลับเปรี่อนครับ
  • มันคิดถึง นายเก่า มันครับ