ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยตอบทีครับ
  • ที่่ท้องลูกชายผมเป็นตุ่มแดง บางเม็ดมีหนองด้วย เป็นแยอะมาก ลูกผมอายุสองเดือน ทำวัคซีนหนึ่งเข็มตอน45วัน กินได้ ร่าเริงอยู่ครับ มันจะเป็นอะไรเปล่าคับ รักษายังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ:m009::m111:
  • ยาม่วงทาครับ (ยาที่ใช้ป้ายปากเด็ก)
  • ขอบคุณครับ
  • ของผม แอลกอฮอล์ทา แล้วเบตาดีนตามครับ
  • ยุงกัดครับ ของผมก็เป็น พยายามอย่าให้ยุงกัดครับ แต่ถ้าตุ่มหนองแตกแล้ว ให้ใช้ยาม่วง (แล้วแต่ชื่อจะเรียกแต่มันจะสีม่วง)ป้ายครับ 2วัน ตกสะเก็ด อย่าใช้แอลกอฮออล์ ครับ หมามันจะผิวแห้ง ตอนเราเช็ดมันไปโดนส่วนที่รอบแผล มันอาจจะทำให้ผิวหนังตรงส่วนที่โดนนั้นแห้งตึงได้ ครับ