ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามเรื่องเท้าหมามีแผลคับ.....ช่วยที
  • คือหมาผมเวลาพาไปวิ่ง(การวิ่งของผมคือ ผมอยู่บนจักรยานแล้วให้หมาผมลากอ่ะคับ ผมหนักประมาณ 75 กิโลกรัม)
    วิ่งบนถนนยางมะตอย วิ่งได้ประมาณ 1 โล วิ่งเต็มๆๆ เลยน่ะคับ
    พอวิ่งเสด แล้วหมาผมก็จะเจ็บเท้าอ่ะคับ มันจะเป็นรอยแผลถลอก หนังตรงฝ่าเท้ามันจะเปิดออกมาอ่ะคับเปงแผลเลยอ่ะคับ
    ผมจะมีทางแก้ยังไงอ่ะคับ ว่าจะไปหาร้องเท้าให้ใส่แต่ดูแล้วน่าจะขาด ไม่รู้จะแก้ยังไงอ่ะคับ แต่ถ้าวิ่งแปบเดียวก็ไม่เป็น อะคับ
    (ลืมบอกไปหมาผม 9 เดือน หนัก 30โล อ่ะคับ)
    ยังไงก็ช่วยผมด้วยน่ะคับ อยากให้หมาออกกำลังกายสงสารมากๆๆ เพราะถ้ามันวิ่งแล้วเป็นแผล ก็จะต้องพักไปเป็นอาทิตย์ เลย อ่ะคับ
  • ทำบาปมันจังครับ นำหนักตัวคุณใช้ว่าจะเบา
  • คุณให้ลากไกลไป สุนัขลากวัตถุที่มีน้ำหนักและวิ่งด้วยความเร็ว จึงเกิดแรงเสียดทานค่อนข้างมากทำให้หนังเท้าเปิด สนัขของผมก็เคยเป็นครับ แต่ผมให้ลากรถมอเตอร์ไซด์ ใส่เกียร์ว่าง ตอนหลังเลยให้ลากระยะใกล้ ๆ แทน ไม่ต้องกังวลครับใช้เบทาดีนทาให้ทั่ว วันละ 3 ครั้ง เค้าอาจเลียกินไปบ้างก็ไม่เป็นไรครับ พร้อมทั้งให้กินยาแก้อักเสบหลังอาหารเช้าเย็น ประมาณ 3 วัน ก็จี๊ดเหมือนเดิม ครับ :013:
  • :o001: ทารุณสัตว์นะเนี๊ยะ โหด ร้ายรับไม่ด้ายยยยย ถ่ายรูปอุปกรณ์การลากมาให้ดูหน่อยจิ่อยากดูจังเพื่อจะเลียนแบบ อยากเอาสกูตเตอร์เท้ามาให้มันลากจังเราจะใด้สบายๆๆแบบหมาลากเลื่อนเลยอิอิ
  • โทดน่ะคับ ที่บอกว่าทารุณแล้วต้องให้วิ่งเท่าไหร่ถึงจะ ไม่ทารุณคับ
    ผมก็ไม่ได้บังคับให้หมาผมวิ่งน่ะ มันก็วิง่ของมันไปเอง
    วันที่ผมให้มันวิ่งก็เห็นมันบ้าพลังผมเลยให้มันวิ่งตามใจมัน
    ผมก็ไม่รุนิว่าให้วิ่งขนาดนั้น มันจะเจ็บ
  • แนะนำให้เจ้าของลดน้ำหนักลงซัก สิบโลอ่ะค่ะ คิคิ