ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามหน่อยคับ
  • :022:ลูกหมาเป็นปอดปวม
    แล้วจะตายมั้ยคับ
    รักษายังไงถึงหายคับ
    ไฟล์แนบ
    55555555555555+++++++++++.JPG 29K
  • ของผมปอดติดเชื้อ ปอดบวม อายุเจ็ดสิบวัน ตายภายในสองอาทิตย์(แยกหมาป่วยออกจากตัวอื่นห้ามเข้าใกล้)
  • สู้ ๆ ๆ ๆ ไม่มีอะไรเลวร้ายเสมอไปหรอกครับ
  • อ่อ..ติดกันได้ครับ...ต้องฟังปอดครับ..หากโล่งดี....ปอดไม่มีปัญหา...หากไอ..แสดงว่าระคายเคืองคอ...ให้ทานamoxy syrup ประมาณ 20-30mg/kg/day
  • อ่อโรคนี้สุนัขตายยากครับ..ที่ตายเพราะว่ามีสารคัดหลั่งอุดกลั้นที่ปอดครับ
  • :046:ถามคุนhoolking คับ
    amoxy syrup มันคืออะไรคับ
  • หายครับดูแลให้ดีนะครับเอาใจช่วยครับ
  • :002:ถามคุนdj_kankaw
    มันจะหายหรอ อาการของหมามันไอตลอดเลยและมันชอบไปหานอนที่เย็นๆคับ
    แต่ผมพาไปหาหมอ3ที่แล้ว
  • ตอนนี้หมาก็เล่นและกินตามปกติคับแต่ตอนกลางคืนมาจะไอมากกว่าตอนกลางวัน
    พาไปออกกำลังกายทุกวันคับมันก็วิ่งเล่นกับโกลเด้นที่บ้านเหมือนเดิมมันไม่สบายได้4วันแล้วคับ
  • ไม่ตายหลอกครับ ของผมก็เป็นตอน3เดือน
    ตอนนี้ อีก 19 วัน จะ วันเกิด แล้ว ครับ
  • หาซื้อยาตามร้านขายยาครับ...amoxy ชนิดน้ำสำหรับลูกหมาทานสามเวลาหลังอาหารครั้งละ2.5cc สามครั้งชนิดเม็ด500mgสำหรับหมาโต ทานวันละสามครั้งครั้งละเม็ดหลังอาหาร
    ส่วยยาอีกตัวที่รักษาโรคปอดอักเสบเฉพาะคือ cefphalexine เซ้ฟฟาเลกซิน ครับ...ลูกสุนัขใช้ชนิดน้ำ หมาโตชนิดเม็ด...ซื้อที่ร้านขายยาเด๋วเค้าจะบอกวิธีทานเองครับโดยคิดตามน้ำหนัก
  • :063:ขอบคุนพี่hoolkingมากสำหรับคำแนะนำคับ