ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตัดหูหมามาแต่..............
  • คือตัดมาได้ 4 วันแล้วครับ แต่มันแห้งตกสะเก็ดข้างเดียว อีกข้างมันยังเป็นเหลืองๆ เยิ้มอยู่เลยครับ ยาที่หมอให้มาก็กินหมดแล้ว
    ถ้าอยากให้แผลแห้งเร็วๆต้องให้กินหรือทายาอะไรดีครับ แล้วกี่วันถึงตัดไหมดีครับ
  • ลองใช้เนกะซัน หรือ ผงวิเศษตราร่มชูชีพ ดูนะครับ เคยใช้แล้วได้ผลดี แผลแห้งเร็ว กันแมลงวันมาไข่ด้วยครับ อาทิตย์นึงก็ตัดได้แล้ว ปล่อยไว้นาน เนื้อมันจะกลืนไหม แผลจะอักเสบ แผลไม่สวยครับ:013::013::013:
  • คราวหน้าถ้าจะตัดอีก แนะนำที่ รพส. สวนหลวงนะครับ
    ผมตัดมาประมาณ30-40 ตัว ไม่เคยต้องใส่ยา ไม่เคยมีหนอง-เลือด
    แผลหายเองในเวลาอันสั้น..

และตัวที่เป็นแนะนำให้กินยาแก้อักเสบ-ลดบวม วันละ2 ครั้ง เช้า-เย็น ก่อนอาหาร
  • แผลอาจจะติดเชื่อครับ หรือเกิดอาการอักเสพได้จากหลายสาเหตุ.... แนะนำให้ไปที่คลินิคใกล่บ้าน ขอซื้อยาแก้อักเสพบอกน้ำหนักและอายุลูกสุนัขกับหมอครับ
    จากนั้นใช้เบตาดินกับสำลีทำความสะอาดแผลเช้าเย็น...ถ้าน้องหมามีอาการคันหรือเกาที่บริเวรแผล(นี้แหละครับสาเหตุที่ทำให้อักเสพ) แนะนำใส่คอร่าครับผม
  • ยืนยันตามพี่บิวครับ รพ.สวนหลวงดีจริงๆ ของผมตัดไม่มีหนอง ไม่มีเลือด แผลแห้งดี หายไว

ของเขาสุดยอดจริงๆ:o061:
    ไฟล์แนบ
    a416535.jpg 73K
  • อย่าลืมใส่อุปกรณ์ป้องกันด้วยครับอย่าให้มันเกา เล็บสกปรกติดเชื้อมาจากเล็บ
  • ลูกสาวเรียกที่ป้องกันว่า ปลอกคอหมาจ๋อย