ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอวิธีรักษาโรงผิวหนังหน่อยครับ
  • :022: สุดที่รักของผมเป็นโรงผิวหนังรักษามาหลายวิธีแล้วครับไม่หายซักที
    ช่วยแนะนำวิธีของเพื่อนหน่อยครับเพื่อเป็นแนวทางนะครับ
    ไปหาหมอก็ไม่หายตอนนี้เป็นเยอะมากปวดหัวใจจริงๆ
  • ลองใช้ยาที่เป็นน้ำสีขาวๆคลายคาลามายขวดกลมใสสูงเท่าขวดกระทิงแดงถ้าจำไม่ผิดสลากสีขาวแดงรูปสุนัข
    มีขายตามร้านอาหารสัตว์ราคา30บาทครับ ใช้ดีมากแต่กลื่นแรงเหมือนน้ำมันมวยผสมกำมะถัน ใช้ทาให้ทั่วตัวลูกสุนัขจะมีอาการ
    สั่นๆเพราะว่ามันจะร้อนตอนทาใหม่ๆซักพักหนึงอาการก็หาย หมาของผมเคยเป็นขีเลื้อนแห้ง(มีสะเก็ดและขนร่วง)
    ทาวันเว้นวันอาทิตย์เดียวหาย หลังจากนั้นทาอาทิตย์ระครั้งอีก 1เดือนก็หายขาด แต่ถ้าเป็นขี้เลื้อนเปียก(มีน้ำหนองที่ผิงหนัง
    ถ้าเปิดขนดูจะเห็นแฉะๆโดยมากจะเป็นกับลูกสุนัข ) ต้องฉีดยาต่อเนือง3-4ครั้งครับ จากประสบการณ์นะครับ ขอให้หายครับ
  • :o001: สุนัขโตแล้วหรอครับ
  • http://www.petbioclean.com/page-products.php?products_ID=59
    ไฟล์แนบ
    green.jpg 13K
  • ลองไนโซรัลที่เป็นขจัดรังแคดู คับ:015::015:
  • โรคผผิวหนังที่ว่า มีอาการยังไงบ้างอ่ะครับ แล้ว ไม่งั้น ลอง ดู ที่ ท่านพี่ arochon แนะนำสิผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ไม่มีปัญหา:o011:
  • คุณ GoaL เรื่องโรคผิวหนังนี้
    เป้นของคู่กับพิทบูลเลย
    ถ้าบางตัวเป็นแล้วหายเร็วๆก็มี
    เป็นๆๆหายก็มี
    หรือแบบของคุณเป้นแล้วรอ........

คือเรื่องโรคผิวหนังนี้ต้องใจเย็นๆๆกับมันนะครับ/เรื่อง อาหาร.ที่อยู่อาศัยๆฯ
    อย่าไปคิดมากครับ ดูแลมันไปเรื่อยๆๆนะ ..
    ของผมกว่าจะหาย ปีกว่า ๆๆกว่าจะหาย..
    แนะนำว่าเลี้ยงมันแล้ว ..
    สูตร ยา ข้างบน ที่ สมาชิก พิมบูลแนะนำมาก็ลองเอาไปใช้ดูได้นะ
    ลองดูนะครับ
    แต่ต้องใจเย็นๆๆกับมันนะครับ
    สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
  • กำมะถัน ผง ผสม น้ำมันเครื่อง ลองดูนะ เห็นเค้าใช้ แล้วหายจริงๆด้วย.แต่ของผมลองแค่ ผงกำมะถัน ทา2-3ครั้ง หาย ครับ
  • :062:ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้นะครับจะลองซื้อยาของคุณarochon ดูก่อนแล้วไงจะมารายงานนะครับ
  • ลองเอาไปขูดตรวจดูว่ามีเชื้อขี้เรื้อน demodex หรือเปล่า นะคะ และก็ถ้าไม่มีเชื้อลองใช้ nizoral shampoo ที่รักษาโรคเชื้อรา ก็ใช้ได้ดีเหมือนกัน